เดี๋ยวนี้ tht เปลี่ยนไปเยอะเลย

ระยะหลังนี้ทำไม THT ดูไม่ค่อยจะอบอุ่มเหมือนแต่ก่อน ทั้งๆ ที่ก็มีสมาชิกใหม่ๆ หลากหน้าหลายตา แห่เข้ามาใช้บริการ แต่ส่วนใหญ่ เข้ามาตั้งกระทู้ถาม แล้วก็หายหน้าไป บางส่วนก็เข้ามาประกาศขายบริการ ไม่มีการพูดคุย ถามสาระทุกข์สุกดิบกันบ้างเลย

สมาชิกเก่าบางคน ก็ดูเปลี่ยนไป จะเข้ามาให้เห็น ก็เฉพาะที่เวลาตัวเองเจอปัญหา เมื่อได้รับคำตอบแล้วก็จากไป เข้าใจว่าธุระกิจคงจะรัดตัว เลยไม่มีเวลา คุยเล่น หรือ แม้แต่จะทักทายเพื่อนสมาชิกเก่าๆ ที่อยู่ร่วมกันมา 1-2 ปี หรือ มากกว่านั้น

นับวันเพื่อนๆ สมาชิกเก่าๆ ก็ดูบางตาลงเรื่อยๆ เรื่องที่จะรวมกลุ่ม ร่วมมือ กันจัดตั้ง ชมรมฯ คงจะเป็นเรื่องที่ยากซะแล้ว (มั้ง)

ต้องขออภัยด้วยนะครับ ที่เข้ามาพูดเรื่องนี้ในห้อง นั่งเล่น … เพียงแค่อยาก ให้สมาชิก เกาะกลุ่มกันเหมือนเดิม เวลามีปัญหาอะไร จะได้ช่วยกันคิด ช่วยกันแก้ไข (ไม่ใช่ว่าพอตัวเองไม่มีปัญหา ก็ไม่แวะเข้ามาเลย อย่างนี้ถือว่าใช้ไม่ได้)

ส่วนตัวผมคิดว่าเราเงียบปากไปจะช่วยได้เยอะนะครับอันนี้ส่วนตัวนะ
ที่ผมไม่ค่อยพูดกระทู้ทั่วๆไปเพราะพูดมากก็เจ็บมาก
บางครั้งเราเพียงแค่ไม่เห็นด้วยกับเรื่องบางประการที่คนส่วนใหญ่เห็นด้วย
ทั้งๆที่ประชาธิปไตยเนี่ยเรามีสิทธิ์ออกเสียงด้วยซํ้า
ถึงแม้เสียงเราจะไม่มีสิทธฺ์ทําให้เราชนะก็เถอะแต่เราก็ได้1สิทธิ์นี่ถ้าพูดตามหลัก
แต่ก็นะก็โดนผู้มีอิทธิพลที่คิดว่าใหญ่กระถืบเละแล้วนะครับ เลยเงียบๆดีกว่า
แล้วอีกประการนึงผมปากมาอย่างแรงพูดทีไรมีเรื่องทุกที แสดงความคิดที่ไรมีเรื่องทุกที
ถ้าการโพสผมไม่ถูกใจใครอีกด่าได้เน้อไม่ซีเรียส

ถึงจะเป็นสมาชิกใหม่ แต่ช่วงเวลาไหนว่างๆ ผมก็อยู่ THT เกือบตลอดครับ
แต่ไม่ค่อยได้ตอบ เหตุผลก็เหมือนที่น้องเท็นกล่าวครับ

ที่นี่มองดูดีๆ ความรู้มีเยอะมากครับ

จากคนใช้ internet ธรรมดา ก็กลายเป็นผู้ให้บริการ hosting หลายคน
จากคนที่ไม่รู้เรื่อง os, cp, server, hosting, domain และอื่นๆ ก็ได้มีโอกาสได้ทำความเข้าใจอย่างละเอียด และลึกซึ้ง

มีปัญหา เพื่อนๆก็คอยช่วยเหลือแนะนำ (ถึงแม้ว่าจะตอบช้าบ้าง แต่ก็เข้าใจในเหตุผล)
มีกรณีพิพาท เพื่อนๆก็คอยไกล่เกลี้ย ประสานงาน และให้คำปรึกษาได้อย่างไม่มีที่ติ

โดยส่วนรวมผมว่ามันเป็นสังคมที่อบอุ่นครับ ถึงแม้ว่าพักหลังๆจะเงียบเหงาลงไปบ้าง
แต่ยังอัดแน่นด้วยความรู้เหมือนเดิมครับ

:blush:

เรื่องนี้มันมีขึ้นมีลงครับ

บางคนดูอย่างเดียวไม่ได้ตอบ
เช่นผม
บางคน …

บางคน…ตอบไร้สาระ (เกือบ)ทุกกระทู้
เช่นผม

[quote author=ICOM link=topic=9632.msg93528#msg93528 date=1201612222]
บางคน…ตอบไร้สาระ (เกือบ)ทุกกระทู้
เช่นผม

บางคนอ่านทุกกระทู้ แต่ไม่ได้ออกความคิดเห็น เช่นผม

ตอนนี้อาการเป็นแบบนี้ค่ะ >>

ผมว่าไม่ได้หายไปไหนกันหรอก อยู่กันแถวนี้แหละ( อยากเจอใครลองตั้งกระทู้เรียกดูครับ

ผมนี่ก็เข้าเว็บนี้ เป็นเว็บหลักเหมือนกัน refresh หน้าดูกระทู้ล่าสุดเป็นว่าเล่น ๆ

ตอบบางกระทู้
หัวฟูเช่นกัน

ต่างคน ต่างความคิด ห้ามกันไม่ได้

:ph34r:

[quote author=ICOM link=topic=9632.msg93528#msg93528 date=1201612222]
เช่นผม lol
[/quote] ด้วยคน จริงๆ อยากช่วยตอบนู้นตอบนี้ครับ แต่ความรู้ด้าน SV ยังน้อยจริงๆ
หากเป็นเรื่องเขียนเว็บละว่าไปอย่าง T-T

บางทีก็ไม่รู้ pOsT อะไรด้วยครับกลัวไร้สาระเกินควรจริงๆ

ใช่ครับ เดี๋ยวนี้ผมเปลี่ยนไปจากช่วงปีก่อนเยอะมาก สงบปากสงบคำขึ้นเยอะมากเมื่อเทียบกับเมื่อก่อน

อาจจะเป็นเพราะสงครามกระดานข่าวช่วงท้ายปีมั้งครับ

น้องใหม่

แวะมาศึกษาหาความรุอย่างเดียวครับ - -’

ต้องขออภัยเพื่อนๆ ด้วยนะครับ ที่ตั้งกระทู้แบบนี้ … แต่ตอนนี้ผมก็เริ่มจะกลับมา อบอุ่นเหมือนเดิมแล้ว เพราะได้เห็นรายชื่อ เพื่อนสมาชิกเก่าๆ รวมถึงน้องๆ ที่เข้ามาใหม่ … ผมคงคิดมากไปเอง แบบว่า คนแก่ที่กำลังเข้าสู่วัยทอง แถมยังโสด อารมณ์เลยแปรปวน หวังว่าเพื่อนๆ คงจะไม่ถือสานะครับ

[quote author=siamwebhost link=topic=9632.msg93583#msg93583 date=1201624608]
ต้องขออภัยเพื่อนๆ ด้วยนะครับ ที่ตั้งกระทู้แบบนี้ … แต่ตอนนี้ผมก็เริ่มจะกลับมา อบอุ่นเหมือนเดิมแล้ว เพราะได้เห็นรายชื่อ เพื่อนสมาชิกเก่าๆ รวมถึงน้องๆ ที่เข้ามาใหม่ … ผมคงคิดมากไปเอง แบบว่า คนแก่ที่กำลังเข้าสู่วัยทอง แถมยังโสด อารมณ์เลยแปรปวน หวังว่าเพื่อนๆ คงจะไม่ถือสานะครับ

[quote author=siamwebhost link=topic=9632.msg93583#msg93583 date=1201624608]

ยังเป็นสมาชิกใหม่อยู่ครับ เลยเจียมตัว ไม่กล้าโพสต์มากครับผม

อะแฮ้ม เช็ค rating