เมื่อไหร่ tht จะสงบสุขครับ

เบื่อๆ

Re: เมื่อไหร่ THT จะสงบสุขครับ
เหตุที่ตั้งหัวข้อแบบนี้ คุณ thaihostzeed รู้สึกว่าอะไรไม่สงบสุขหรอครับ !

ผมขอแสดงความเห็นแบบส่วนตัวนะครับ ในฐานะของผู้ใช้บอร์ดทั่วไป

ถ้าในมุมของผม ส่วนใหญ่ผมจะเน้นอ่าน พูดคุย และก็เท่าที่อ่าน

ไม่ต้องคิดมากค่ะ บ้านไหน ๆ ก็ย่อมมีกระทบกระทั่งกันบ้างเป็นธรรมดา แค่เพียงช่วยกันรักษาให้ไม่กระทบกันแรงเกินไปค่ะ

ที่ไหนไม่ทะเลาะกันเลย ไม่มีหรอกค่ะ

ส่วนเรื่องโกงเอย ทำผิดเอย ก็คนละส่วนค่ะ ก็ว่ากันไปเป็นเรื่องๆ ไป

แก้กันเป็นเรื่องๆ ไปค่ะ

ผมชอบเวลาคุณ cat มาตอบจัง รู้สึกบรรยากาศเย็นลงทันตาเห็น

[quote author=helpme link=topic=6257.msg57548#msg57548 date=1177733147]
Re: เมื่อไหร่ THT จะสงบสุขครับ
เหตุที่ตั้งหัวข้อแบบนี้ คุณ thaihostzeed รู้สึกว่าอะไรไม่สงบสุขหรอครับ !

ผมขอแสดงความเห็นแบบส่วนตัวนะครับ ในฐานะของผู้ใช้บอร์ดทั่วไป

ถ้าในมุมของผม ส่วนใหญ่ผมจะเน้นอ่าน พูดคุย และก็เท่าที่อ่าน

สงสัยได้ทำบุญ THT แล้ว ละมั่ง ครับ จะได้ร่มเย็น และสงบ

[quote author=thaihostzeed link=topic=6257.msg57552#msg57552 date=1177733778]
ลอง ดูกระทู้ Hotๆ สิครับ เฮ้อ :dry: [/quote]

ครับ ผมเข้าใจว่าคุณ thaihostzeed

ขอออกความเห็นในฐานะคนที่อยู่ในนี้มานานพอสมควรนะครับ

อยากจะบอกว่า… ทุกสังคม เมื่อเวลาเปลี่ยน เมื่อมีคนใหม่ๆ เข้ามา
ย่อมมีบางสิ่งบางอย่างที่เปลี่ยนไปครับ ส่วนจะเปลี่ยนไปทางไหนนั้น ก็อีกเรื่องนึง

ยุคสมัยของพ่อแม่ กับยุคสมัยของเราแตกต่างกันฉันใด
เช่นเดียวกันครับ ยุคสมัยของเรา กับยุคสมัยของเด็กรุ่นใหม่ย่อมแตกต่างกันฉันนั้น

นี่คือความจริงๆ ของสังคมมนุษย์ เราต้องยอมรับมันให้ได้
สิ่งไหนดีก็ว่าไปตามดี สิ่งไหนไม่ดี สิ่งไหนผิด ก็ว่าไปกล่าวไปตามกฎที่สังคมได้ตั้งไว้

บอกตรงๆ ว่าไม่มีสังคมไหนไม่เปลี่ยนครับ เมื่อสังคมเติบโตย่อมมีความเปลี่ยนแปลงเสมอ
ดูตัวอย่างได้จากเว็บบอร์ดชื่อดังนามว่า pantip

ถ้าหากรู้สึกเบื่อๆ กับความเปลี่ยนแปลง ก็ลองแวะเยี่ยมบอร์ดอื่นๆ ดูบ้างก็ได้ครับ
หรือไม่ก็หากิจกรรมอย่างอื่นแทน ตอนนี้ผมก็มีกิจกรรมเพิ่มเข้ามา คือไปอ่าน blog ใน gotoknow

ทำจิตใจให้สบายและมีความสุขกับการใช้ชีวิตครับ
lol

ด้วยความนับถือ
บรรพต

มันหายไปนานแล้ว

สังเกต เดี๋ยวนี้มีไหมเนื้อหาความรู้เกี่ยวกับHostแทบไม่มีกระดิกขึ้นมาเลย

อะไรๆก็ตั้งกระทู้ Modที่เคารพรัก

ล็อกกระทู้ Edit ลบ Baned ยิ่งใหญ่เกรียงไกร

เดี๋ยวนี้มันเป็นเว็บทำมาหากินของใครสักคนไปแล้วอ่ะน่ะ

เมื่อไม่มี devone

[quote author=kittikorn link=topic=6257.msg57559#msg57559 date=1177735747]
มันหายไปนานแล้ว

สังเกต เดี๋ยวนี้มีไหมเนื้อหาความรู้เกี่ยวกับHostแทบไม่มีกระดิกขึ้นมาเลย

อะไรๆก็ตั้งกระทู้ Mod ที่เคารพรัก

ล็อกกระทู้ Edit ลบ Baned ยิ่งใหญ่เกรียงไกร

เดี๋ยวนี้มันเป็นเว็บทำมาหากินของใครสักคนไปแล้วอ่ะน่ะ

มันเกี่ยวเหรอ - -"

เกี่ยวแน่นอน และมากมายด้วย เนื่องจากชอบมาคุยทับถมสินค้าคนอื่น ชอบบอกว่าเดี่ยวผมทำให้(แล้วไม่ทำ)

อืม … <== สั้นๆเท่านี้พอ

มากคน ก็มากความ คนยิ่งเพิ่ม เรื่องยิ่งเพิ่ม กฏเก่าก็ตกไป กฏใหม่ก็เข้ามา

รอดาวตก แล้วอธิฐานครับ(ขอให้ THT สงบสุข)

[quote author=WebHostDD link=topic=6257.msg57587#msg57587 date=1177752089]
รอดาวตก แล้วอธิฐานครับ(ขอให้ THT สงบสุข)

ดวงนี้ก็คงจะสงบกันทั้งโลกล่ะครับ

ที่ไหนๆ จะเป็นอย่างไร ขึ้นอยู่กับผู้อยู่ร่วมกัน ทุกคน ครับ
ใครคนใดคนหนึ่งไม่สามารถจะทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงได้ขนาดนั้น :slight_smile:

แบบนี้เขาเรียกดาวหล่นใส่แล้วมั้งครับ

:blink: