Tht ล่มบ่อยขึ้น?

ไม่รู้รู้สึกไปเองมั้ยนะครับ
แต่ช่วงหลังๆ มานี่ THT ล่มบ่อยขึ้นเยอะเลย
แถมช่วงที่เข้าได้ก็ติดจะอืดบ้างเป็นระยะๆ

ล่มทุกวันเลย เมื่อคืนก็ล่ม ไม่ล่มก็เข้าไม่ได้ network รวนหรือป่าวก็ไม่รุ้

Database ก็เน่าบ่อย

เจอกับตัวเองเมื่อคืนครับ DB ล่ม

เข้าได้ช้ากว่าเดิมมากเลยครับ

ใช่ๆ สมาชิกเยอะขึ้น? db ใหญ่ขึ้น หรือว่ายังไงเอ่ย?

เจอเหมือนกันครับ แต่ส่วนใหญ่ ที่เข้าไม่ได้เพราะ db มากกว่า network ครับ

เจอครบทุกอาการ แต่นึกว่าเน็ตเราไม่ดีเอง เลยไม่ได้สอบถาม

เป็นเพราะ SMF version ใหม่หรือปล่าวมันกินระบบมากขึ้น

เมื่อเช้าผมก็โพสรายงานปัญหาล่มไปเหมือนกัน แต่โพสไม่ติด ก็เลยขี้เกียจพิมพ์ใหม่

คิดว่าเว็บข้างๆในเครื่องนี้

ผมก็อยู่ช่วงนั้นครับ เที่ยงคืนกว่าๆ เห็นเข้าไม่ได้เลยนอนครับ

database ล่มบ่อยขึ้น ราวๆ เที่ยงคืนเป็นต้นไปอะค่ะ
หรือจะเป็นเรื่องปิดเว็บชั่วคราวเวลาดึกๆ หรือเปล่าคะ ฮ่าๆ

ตอนนี้ ก็รู้สึกว่า ช้าๆครับ

เว็บช้ามากครับ ตั้งแต่อัพเกรดเป็น 2.0

เมื่อคืนผมโพสตอนตีสาม เช้ามาดูไม่มี ยังงงๆ
แต่ db ผมเจอรอบเดียวครับ แต่ page time out นี่วันนี้หลายรอบเหมือนกันตอนแรกนึกว่าเป็นที่เครื่องผมซะอีก

เจอปัญหาบ่อยเหมือนกันครับ วันสองวันนี้หลายรอบแล้วครับ

เหมือนมันรอ คิวรี่ sql อ่ะมั้ง

ลง windows ก่อนละ

[quote author=ICOM link=topic=18898.msg179103#msg179103 date=1239949494]
เจอครบทุกอาการ แต่นึกว่าเน็ตเราไม่ดีเอง เลยไม่ได้สอบถาม

เจอบ้าง นิดหน่อย

^^

ไม่อยากบอกเลย Load avg. = 400 ครับ
เป็นเพราะอีกเว็บที่อยู่ด้วยกันครับ ที่เมื่อสักอาทิตย์ที่ผ่านมา เกิดกระฉูดขึ้นมาเฉยๆ
ผมยุ่งๆ เลยยังไม่ได้แก้ไข ขอเวลานิดนะครับ
ทนนิดนึง ไม่อยากย้ายไปเครื่องอื่นครับ :slight_smile: