เรียนลูกค้า ThaiHostCool.com เนื่องจาก Server โดน Block!

เพิ่งอ่านบทความ “มุมกฏหมาย” ใน post today วันนี้ อยากให้ลองอ่านดูนะคะ เขียนโดย คุณ สมพล ตระกูลรุ่ง sompholn.t@hnplegal.co.th บริษัทที่ปรึกษากฏหมาย เอชเอ็นพีจำกัด

เดี๋ยวซักพักจะมีหนังสือ

มันเป็ฯอีเมล์ไม่ใช่หรือค่ะ

[quote author=cat link=topic=6544.msg61099#msg61099 date=1179809548]
มันเป็ฯอีเมล์ไม่ใช่หรือค่ะ

นั่งเป็นกำลังใจข้างๆเครื่องไทยโฮสคู

อ่อ นึกว่าลงลิ๊งผิดนะค่ะ นึกว่าจะลิ๊งค์ไปหาบทความนะคะ

:slight_smile:

ถึงตอนนี้ ยังใช้ไม่ได้เลย -.-!!

จนผมต้องย้ายไปใช้ผู้ให้บริการรายอื่นไปก่อนแล้วนะครับ
น่าเห็นใจ ผู้ให้บริการรายที่โดนบล๊อกนะครับ น่าจะเสียลูกค้าไปพอสมควรเลย

สรุปได้เรื่องยังไงบ้างครับ ท่านเจ้าของกระทู้

ตอนนี้ผมเปลี่ยน IP ใหม่แล้วครับ

เปลี่ยนลิขสิทธิ์ของ DA และกำลังรอ DNS อัพเดตต่อไป

อีกสักพักจะใช้งานได้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

[size=20pt][color=red]ThaiHostCool.com กลับมาใช้งานได้แล้วนะครับ

ลูกค้าท่านใดยังใช้งานไม่ได้ กรุณาโทร.0869511306 (คุณรัญ)

ขออภัยในความไม่สะดวกเป็นอย่างยิ่ง

และขอขอบคุณทุกท่านที่ได้ให้กำลังใจมาอย่างต่อเนื่องครับ[/color][/size]

ส่วนลูกค้า Streaming กำลังดำเนินการเปิดให้เป็นเฉพาะรายครับ

ยินดีด้วยค่ะ อย่าท้อนะจีบัน

และแล้ว…คนมา block จะรู้ว่า servers นั้นมันมีขีดความสามารถในการเคลื่อนย้ายตัวเองและมีเครื่องมือในการจัดการที่มีความอ่อนตัวสูง
เขายังเข้าใจ Internet น้อยไป…

ผมมีคำถามว่า IP ที่อยู่ในสถารภาพ blocked หรือ banned นั้นจะเป็นชั่วคราว หรือ ถาวร? ใครจะให้คำตอบได้?

[quote author=SiamVPS link=topic=6544.msg61188#msg61188 date=1179848724]
และแล้ว…คนมา block จะรู้ว่า servers นั้นมันมีขีดความสามารถในการเคลื่อนย้ายตัวเองและมีเครื่องมือในการจัดการที่มีความอ่อนตัวสูง
เขายังเข้าใจ Internet น้อยไป…

ผมมีคำถามว่า IP ที่อยู่ในสถารภาพ blocked หรือ banned นั้นจะเป็นชั่วคราว หรือ ถาวร? ใครจะให้คำตอบได้?

ผมก็โดนเหมือนกันครับ ตอนแรก โดนเฉพาะ port 8000 {เกี่ยวกับการเมือง คนฟัง ทุละ 500}
ผมก็สั่งปิด และยกเลิกไปแล้ว พออีกสัก สอง ชม. โดนบล็อก ip เลยครับ

IP นี่ทาง ISP เป็นผู้เสียเงินค่าจัดการ (เค้าเรียกว่าไรหว่า)

[quote author=BWebMass link=topic=6544.msg61386#msg61386 date=1179979197]
IP นี่ทาง ISP เป็นผู้เสียเงินค่าจัดการ (เค้าเรียกว่าไรหว่า)