เรียนลูกค้า ThaiHostCool.com เนื่องจาก Server โดน Block!

ขณะนี้ เวลา 22.00 น. ลูกค้าเว็บโฮสติ้ง ใช้งานได้ตามปกติแล้วครับ

ส่วนลูกค้า Streaming กำลังเปิดใช้งาน เฉพาะบางส่วนเท่านั้น

แย่เลย

ได้ เพือน แล้ว ตอนนี้ กำลัง อัด อยู่ ครับ มาบล็อค แล้วไม่แจ้ง ล่วงหน้า อีก

อย่าลืม request ที่ขอนะคะ อีเมลมาให้ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

เฮ้อ โปรดตรวจสอบ Server กันด้วย นะครับ ว่าใครโดน บ้าง เพราะเท่าที่ทราบตอนนี้ โดนหลายที่ แล้ว นะครับ

ช่วงนี้คงต้องคัดลูกค้ากันหน่อยมั้งครับเนี่ย
เพราะปกติ stream ไปแล้วก็จบเลย คงไม่มีใคร backup ไว้ใช่มั้ยครับ

ของผม 5 นาที ครับ แต่ตอนนี้ คงหายไปแล้ว ละครับ

เฮ้อ เพิ่งทดลองออกอากาศได้วันเดียว โดนบล็อกเลย

ไหงดันมาทำกันแบบนี้ โดยไม่แจ้งล่วงหน้าเนี่ย
สถานีเพิ่งเปิด คนกำลังเริ่มจะติด มาทำแบบนี้ แย่เลย เสียหายหมด

ยิ่งพวกผู้ให้บริการนี่ตายเลย

ปล. ว่าแต่ใครปิดครับเนี่ย แล้วทำไม คลื่นดังๆ ถึงไม่ไปปิดกันมั่ง
ความยุติธรรมอยู่ตรงไหนกัน

ดูลูกค้าก็ดูลำบากเหลือเกินครับ สั่งซื้อมาชื่อเว็บอีกอย่าง แต่เอา code ไปแปะอีกเว็บ

จะให้เราตามไปนั่งฟังทุกเว็บก็ไม่ต้องทำอะไรกันพอดี

แต่ตอนนี้มัน Block ผมมา 7 ชั่วโมงกว่าแล้ว ยังไม่มีคำตอบใด ๆ จาก"อำนาจมืด"เลยครับ

ผมไม่รู้จะทำอะไรดี ได้แต่นั่งแช่งพวกที่ Blcok ชาวบ้านครับ ขอให้ไปผุดไปเกิดสักที อย่ามาขอส่วนบุญผมเลย

[quote author=ThaiHostCool.com link=topic=6544.msg60937#msg60937 date=1179685251]
ดูลูกค้าก็ดูลำบากเหลือเกินครับ สั่งซื้อมาชื่อเว็บอีกอย่าง แต่เอา code ไปแปะอีกเว็บ

จะให้เราตามไปนั่งฟังทุกเว็บก็ไม่ต้องทำอะไรกันพอดี

แต่ตอนนี้มัน Block ผมมา 7 ชั่วโมงกว่าแล้ว ยังไม่มีคำตอบใด ๆ จาก"อำนาจมืด"เลยครับ

ผมไม่รู้จะทำอะไรดี ได้แต่นั่งแช่งพวกที่ Blcok ชาวบ้านครับ ขอให้ไปผุดไปเกิดสักที อย่ามาขอส่วนบุญผมเลย

โดนบล๊อกเพราะเรืองอะไรหรอคับ ใครทราบบอกหน่อย
ผมตกข่าวหรอนี่

แจ้งถึงคนที่ Block และคนที่สั่ง Block (หวังว่าคงอ่านหนังสือออก)

ก่อนที่จะ Block คุณก็น่าจะรู้นะครับ ว่าที่ IP นี้ ใครเป็นผู้ดูแล และเป็นเจ้าของ
ถ้าคุณไม่พอใจอะไร หรือไม่ต้องการให้ใครออกมาพูดเรื่องอะไรของคุณ คุณก็ไม่ควรจะไป Block แบบเหมารวมกันแบบนี้
หัดคิดซะบ้าง ว่าคนทำมาหากินเขาเดือดร้อน แจ้งเขาไม่เป็นหรือไง ถ้าบอกมาดี ๆ ก็จะให้ความร่วมมือ
แต่นี่ไม่เคยได้รับแจ้งจากใครเลย หรือว่าพิมพ์หนังสือไม่เป็น โทรศัพท์ไม่เป็น ไม่รู้จักว่าเจ้าของ IP คือใคร โง่ขนาดนั้นเลยเหรอ??

คุณรู้ไหมว่า คนทำมาหากินเขาเดือดร้อนแค่ไหน ลูกค้าเดือดร้อนแค่ไหน สะใจคุณแล้วยัง?

หากจะติดต่อกับผม ผู้ดูแลและผู้ให้บริการเว็บ ThaiHostCool.com
ติดต่อ นายกรัญพงษ์ จิตจำ โทร. 0869511306

(ไม่ต้องส่ง e-mail มานะครับ เพราะมัน Block หมดแล้ว ใช้งานไม่ได้สักอย่าง)

ขออภัยนะครับถ้าคำบางคำมันแรงไปสำหรับคนทั่วไป แต่มันเหมาะสมสำหรับคน Block และคนสั่ง Block…

ตอนนี้ได้ทำการแจ้ง เมล์ไปแล้ว ละครับ แต่ ท่าทาง ict กำลังหลับ เพราะโทรไป แล้ว ไม่มีใคร รับ ยังไง รอ พรุ่งนี้ เช้า ครับ
แต่ยังไง ถ้า มันยัง ยืดยาวออก ไป นี้ ผม คงได้ มีเรื่องกันแน่ๆ เพราะ ทำแบบนี้ มันเกินเหตุไปหน่อย

ผมก็ไม่ทราบนะครับว่าโดน Block เรื่องอะไร เพราะไม่มีตนไหนแจ้งมา ติดต่อไปก็ไม่มีใครตอบรับ

ของผมเคยโดย ทาง csloxinfo block port 8000 ไปวันเต็มๆครับ (ศุกร์)
แต่ทางผมก็ยังคิดว่ามีปัญหาที่ตัว โปรแกรม RITCast ที่เราทำขึ้นมาใช้เอง จึงเปลี่ยน port มาเป็น 9000 จากนั้นก็โดนไปอีก 2 วัน (เสาร์ และอาทิตย์)

จนกระทั่งวันจันทร์ทาง csloxinfo ได้เมลล์มาแจ้งว่าให้เราตรวจสอบเนื่องจาก คิดว่า มีการใช้ bandwidth ของ server ไปยิง เครื่องอื่น (ซึ่งจริงๆเรา streaming ให้คนฟัง)
และได้อธิบายไปว่าเราทำอะไรอยู่ ฯลฯ

ปัญหาจึงสงบลงได้โดยดีครับ

ของผม Block IP ซึ่ง Server ทั้งหมดอยู่คนละ ISP กันครับ

คาดว่าที่โดน Block อาจจะผิดเพราะเครื่องตั้งอยู่ในประเทศไทยมั้งครับ

ถ้ามีตั้งไว้ที่ CSLoxinfo IDC, CAT IDC ก็ pm เลข IP มาได้น่ะครับ

พอจะช่วยหาคำตอบได้ว่าอะไร

แต่ Inet กับ PI เพื่อนๆใน noc ผมโดนกว้านไป True, Datapro, Datacraft หมดแล้วล่ะครับ

อืม อันนี้ ผมได้ เช็ค กับ noc ที่ pi แล้ว ละครับ ว่า โดน ict Block ซึ่งผมก็ โดนด้วย นะครับ ซึ่งตรงนี้ผมได้ปิด Service ตัวที่มีปัญหาแล้ว เหลือ แต่ รอ ว่า ICT จะส่ง mail กลับ มาแจ้ง อีก รอบ นะครับ

ยังรอข้อมูลอยู่นะคะ

เข้าไปอ่านที่ราชดำเนิน ใครใช้ shoutbox โดน block เกลี้ยงค่ะ