เรียนลูกค้า ThaiHostCool.com เนื่องจาก Server โดน Block!

ิอย่างไปคิดมาก พวกเขาเดินหมากกัน ตั้งแต่วันนั้นถึงวันนี้ เดินหมากแต่ละตัว เสียกันหมด
มีอย่างเดียวที่ลงไปผสมโรงแล้วได้เรื่อง

เซ็งเลย ไม่รู้เมื่อไหร่จะเลิก block

ได้แต่รอ ร้อ รอออ รอ ร้อ รอออ

เป็นเรื่องของการเมืองทั้งนั้น…อีกไม่นานก็คงมีปฎิวัติซ้อน :smash:

อย่างไร ตอนนี้ ทางผมได้ เตรียม ปรึกษา ผู้ใหญ่ และทนาย เพื่อเตรียมต่อสู้ :dgrin: เพื่อความถูกต้อง

ของทางผมลูกค้าก็โดนบล็อก

แก้ไม่ยากเลย เปลี่ยน ip จบ

ตามกฎหมาย ICT มีสิทธิ์ถึงขนาดนั้นเลยเหรอครับ

แล้วผู้ประกอบการที่เสียหาย และเดือนดร้อนจา่กการกระทำของ ICT

มีสิทธิ์ฟ้องร้องเรียกค่าเสียหายมั้ย…

ได้ความยังไงมาเล่าสู่กันฟังหน่อยนะครับ

ติดตามเอาใจช่วยครับ บ้านเราแล้วแต่ใครใหญ่ ไล่เอาผิดกันไปมา

งานเร่งๆมันไม่ไปทำ

ยังไม่ได้ url เลยอะค่ะ

ผมไม่ทราบว่าตามกฎหมายนั้น ICT มีสิทธิ์ระงับไหมนะครับ แต่ที่เคยประสบมากรณี ICT สั่งระงับออนไลน์เครื่อง (ถอดสายแลนออก) จะมีคำสั่งเป็นหนังสือตรงไปให้กับ ISP ซึ่ง ISP อยู่ภายใต้การบริหารและระเบียบการใช้งานภายใต้การดูแลของกระทรวง ICT ครับ

ใคร่จะแนะนำดังนี้ในการแก้ปัญหา

1. ติดต่อ ISP ขอทราบเหตุผลในการระงับ
  2. เมื่อได้ทราบเหตุผลที่โดนระงับแล้วก็มาแก้ปัญหาโดยการนำ services ที่เป็นปัญหานั้นออก

ให้ admin เดินทางเข้าไปที่หน้าเครื่อง…แล้วปลด services ที่เป็นปัญหาออกแล้วแจ้งทำหนังสือไปยัง isp และ isp จะเปิดบริการตามปกติต่อไปให้เองครับ

ปัญหาโดน block แก้ได้ครับ หากทำตามขั้นตอนกันไปครับ

อีกเรื่องหนึ่งที่อยากจะเตือนๆไว้ก็คือ ช่วงนี้สถานการณ์บ้านเมืองไม่ปรกติครับ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงไปก่อนครับ และกับเจ้าของเครื่องที่เกิดปัญหาโดน block หากถึงช่วงที่ พรบ. ใหม่ออกมาใช้งาน กระผมเข้าใจว่า… ไม่ใช่แค่ระงับการออนไลน์เท่านั้นครับ แต่อาจจะโดนรวมไปถึงอายัดของกลางและดำเนินคดีกันด้วยนะครับ

อยากให้ระมัดระวังกันหน่อยในช่วงนี้… web เป็นสื่อสารชนิดหนึ่ง ซึ่งเป็นยุค ม๊อบเว็บบอร์ดครับ ไม่ใช่ม๊อบมือถือ
จุดเปลี่ยนแล้วครับ เพราะผู้ใหญ่ได้เล่าให้ฟังแล้วว่า webboard และ radio เป็นแหล่งของวัยรุ่นในยุคนี้

สถานการณ์เปลี่ยนไปจาก มือถือ เป็น อินเตอน์เนท ต้องระวังครับ… เดี๋ยว พรบ.ใหม่ออกมาคิดว่าจะโดนกันหนักกว่านี้แน่นอนครับ

ยอมเปลี่ยน IP ครับผม

แจ้งทุกท่าน mindwebhost.com กลับมาใช้งานสมบูรณ์ 100 % แล้วคร้าบ

พรบ ใหม่ คงดีกว่านี้ หน่อย นะครับ เพราะ ในการ สั่ง ปิด ต้องมีขั้นตอนสิครับ ไม่ใช่ จะมา ปิด ip เลย ไม่ถูก มั่ง ครับ เพราะยังไง การทำแบบ นี้ ก็ ไม่ต่างกับการ ยึดหอพัก คนอื่นนะครับ

[quote author=BWebMass link=topic=6544.msg61083#msg61083 date=1179804539]
แจ้งทุกท่าน mindwebhost.com กลับมาใช้งานสมบูรณ์ 100 % แล้วคร้าบ

ถ้าต้องการรายชื่อผู้เสียหาย

มาลุ้นด้วยคนค่ะ

นายสั่ง

ตอนนี้ ได้รับแจ้งจาก ลูกค้า จะเข้า เว็บด่วน