คุณไม้ Svthai สัญญานถูกตัดอีกแล้วครับ

ข้อมูลที่มีอยู่เงินเป็นแสนก็ซื้อไม่ได้เนี่ยสิครับ…

ไม่ใช่แค่เครื่อง Server ไม่ซะทีไหน = = เศร้า

คงไม่ถึงกับหนี มั๊งครับ เท่าที่อ่านตามมาจากกระทู้ก่อน เห็นว่าจำนวนเงินก็เยอะอยู่

อย่างไรแล้วลองให้เวลา คุณไม้อีกสักหน่อยครับ เผื่อจะได้ทองออกที่ดีสำหรับทุกฝ่าย

ปล. เข้าใจทุกท่านนะครับว่าร้อนใจ เครื่องผมดับไปแว้บเดียวก็ยังใจหาย แต่ ณ เวลานี้ผมได้แต่เพียงให้กำลังใจทุกท่านขอให้ผ่านพ้นไปได้ด้วยดี

พูดจริงๆก็ทนไม่ไหวแล้วนะเนี่ย สองครั้งแล้ว

ตอนแรกก็โทรไปถามว่า จะมีเหตุแบบนี้เกิดอีกไหม คุณไม้บอกไม่มีแล้วครับไม่ต้องเป้นห่วง

โอยยยยยยยยยยยยย แล้วนี่มันเหตุอะไรอะเนี่ย

คุณไม้นี่ไม่เห็นใจกันบ้างเลยถ้ารุ้ว่ามันจะเกิด ก็น่าจะบอกก่อนจะได้ ย้ายเครื่องไปที่อื่นจะได้จบ

เฮ้อ แล้วดันบอกว่าจะไม่มีปัญหาซะงั้น

44 User(s) are reading this topic

12 members, 30 guests, 2 anonymous users

แสดงว่าเยอะจริง ๆ ก็ขอให้ผ่านไปได้นะครับ.

นั่นละครับ ลูกผู้ชาย หลอกได้ แม้กระทั่งลูกค้า ตนเอง ครั้งนี้ ผมทน ไม่ไหวจริงๆ ย้ายแน่นอน

วงในเขารู้กันอยู่ว่า “ไอ้คนขี่ม้าขาว” น่ะจ้องง๊าบมานานแล้ว. หร่อยลูกค้าไม้ไปกี่รายต้องให้เอาตัวเป็น ๆ มาแสดงตัวเลยชิมิ๊. ทำอะไรไว้จน noc พากันระอา. ตอนนี้รอแค่โอกาสขืนใครย้ายไปตู้ของอัศวินที่ไป take over ไม้ ชะตากรรมก็ไม่ต่างจากเดิมหรอก. เรื่องโอนสายน่ะไม้หวังว่าอัศวินจะช่วยจริง ๆ ตกหลุมพางเต็ม ๆ (แก้ตัวตอนนี้ยังทันนะ) นอกจากไม่ช่วยแล้วยังมีเชิญไปตู้ใกล้เคียงอีก เอิ๊ก ๆ ไม้นี่ก็ซื่อจนหยดสุดท้ายใครมิตรใครศัตรูดูให้ดี ๆ ละกัน

ก่อนเหลือแต่ กกน.

เมื่อกี้โทรไป หาคุณไม้มาครับ คนที่คุณไม้โอนสายไปบอกว่าพรุ่งนี้เที่ยงครับ

เครื่องติดก็คงย้ายออกเลย ไม่ไหวและ เฮ้อ ค่าเช่าเครื่องก็จ่ายไป 2 เดือน

ความหวังจะคืนเงินก็คงไม่มีสิ้นหวังแล้ว

ตัวผมเองไว้ใจคุณไม้นะเพราะได้ยินชื่อมาก็นาน หลายปี ตั่งแต่เมื่อก่อนนู้น ไม่น่าทำงี้เลย

เสียเงินมันไม่เท่าโดนลูกค้าด่าอะมันเศร้าใจ จริงๆนะคุณ

ถ้าใครมีข้อมูลที่ backup ไว้แล้ว และจะขอยืมใช้ vps ก็บอกมาละกัน เดี๋ยวเปิดให้ยืมใช้ชั่วคราวก่อน แต่ขอให้คนที่ต้องการใช้ vps คนนั้นจำเป็นต้องใช้จริง ๆ นะครับ เพราะ vps มีเหลือว่างไม่เยอะครับ

ขอบคุณครับ แต่ คุณไม้ไม่เคยบอกอะไรเลยอะครับ backup ก็ไม่มี T_T

อุ๊ยต๊ายย แหกตาดูมั่งว่าตู้กูเต็ม ไปแย่งมาแล้วจะไปยัดไว้ด๊ากไหนย๊า - -"

แอบเนียรตุ๊ดวันนุง

confirm ตามนี้ใช่มั้ยครับ หรือควรเผื่อใจอีก

พอดีกำลังติดต่อ vps เหมือนกัน กลัวว่าทำเสร็จ ก็กลับมาใช้ได้พอดี -_-’

มันก็แล้วแต่อะครับผมก็ไม่อยากพูดให้แตกแยก อะไรหรอกครับ

แต่ผมอะไม่ไหวแล้วลูกค้าก็โทรมาบอกเครื่องติดเมื่อไหร่ย้ายเดียวนั้นเลยนะ

เฮ้อ แบบนี้ก็คงต้องไปครับ

ไม่รีบทำงานเครียรหนี้ที่กำลังจะเกิดหรอครับคุณxxxxx ทำเนียนมาซ้อ7 รู้จัก ซ้อ8 ไหมอะครับ

เอาลูกค้ามาอ้างว่าแย่งลูกค้า ทำสันดานแบบนี้ใครจะไปอยุ่ มียืมเงินลุกค้าไปจ่ายอีก อนาจจริง

ว่าจะไม่โพสอะไรแล้วนะ แต่อยากกด Like ให้เต็ม ๆ เลยอ่ะ

ผมเพิ่งจ่ายวันนี้ไปสดๆ

วันนี้เพิ่งแจ้งไป (เป็นรอบที่เท่าไหร่จำไม่ได้แล้ว) ให้ส่งเครื่องกลับให้ จำนวน 2 เครื่อง เพราะผมแจ้งยกเลิกไปตั้งแต่เดือนกรกฎาคม(ตอนนั้นที่มีปัญหาเรื่อง network โดนยิง) แต่คุณไม้บอกว่าผมยังค้างชำระค่า COLO อีกเครื่องนึง ก็เลยโอนไปให้อีก 2500 เมื่อช่วงบ่ายสาม (ทั้ง ๆ ที่แจ้งมาว่าให้ผมวางฟรี 1 เครื่อง) ด้วยหวังว่าจะได้เครื่องกลับเร็วขึ้น บวกกับสงสารที่เห็นว่าเดือนร้อนเรื่องเงิน แต่มาเจอกระทู้นี้เลยเศร้าเลยยังไม่ทราบชะตากรรมว่าจะได้เครื่องกลับวันไหน รอคอยกันจนหมดคอยแล้ว ไม่ต้องทำธุระกิจกันแล้ว

เหมือนเดิมนะครับ ลูกค้าท่านใด ที่มี Backup เป็น DA ถ้าต้องการความช่วยเหลือ ติดต่อกลับมาเลยนะครับ

ยินดีช่วยเต็มที่ พอดียังมีเครื่องที่พอจะว่างอยู่

08-16028455 , 08-17566050 …นัท…

น่าเหนใจครับ สู้ๆครับ ><

รายงานตัว โดนด้วยครับ

แอด msn ,ร่วม วงคุยกันครับ