มีใครทราบว่าจะติดต่อ คุณ siamwebhost ได้ยังไงครับ

ผมเพิ่งใช้บริการโฮสของที่ siamwebhost ซึ่งเช่าให้กับลูกค้าที่มาทำเว็บ
แล้วพบปัญหา ติดต่อไปที่เบอร์โทรที่บอกไว้ในเว็บ มีเจ้าหน้าที่ผู้หญิงรับสาย เค้าบอกว่าปัญหาของผมต้องรอให้ คุณจักรกฤช เป็นผู้ทำให้เท่านั้น แล้วให้เบอร์โทรของ คุณจักรกฤช มา ซึ่งโทรไปไม่เคยติดซักครั้ง ทั้งพีซีที และ มือถือ ซึ่งผมเดาๆว่า คงไม่มีวันโทรติดแน่ๆ เพราะผมพยายามโทรหลายครั้ง ตลอด 3-4 วันมานี้

ผลกระทบที่ตามมาก็คือ เว็บของลูกค้าผมไม่สมบูรณ์ เรียกเก็บเงินค่าจ้างทำเว็บไม่ได้
ก็เลยอยากจะสอบถามพี่ๆจากที่นี่ เพราะดูแล้วน่าจะเป็นแหล่งรวมคนทำโฮสติ้ง
เผื่อจะทำให้ผมติดต่อกับ คุณจักรกฤช ได้ ขอความกรุณาด้วยครับ

[edit by pizzaman] advertising removed

เดี๋ยวคงมามั้งคะ แต่เห็นทาง siamwebhost เคยมาแจ้งๆ ที่นี่ว่า กำลังวุ่นวายกับการขยับขยายย้าย office ใหม่ค่ะ

[quote author=xvanz link=topic=3469.msg26701#msg26701 date=1151666856]
ลองเข้าไปดูที่ www.xvanz.com ซิครับ พ่อแม่พี่น้อง

unix hosting
30MB เริ่มต้นที่ 25บาท/เดือน

win hosting
30MB เริ่มต้นที่ 35บาท/เดือน

Domain เริ่มต้นที่ 299 บาท คร้าบบบ

http://www.xvanz.com รับรองบริการไม่ผิดหวังครับ ไม่พอใจยินดีคืนเงินครับ

[/quote]มาแนวเดียวกับ(ขออภัยครับ)ไอ้ rt24 นั่นเลย

เค้าถามอะไรตอบให้ตรงคำถามสิ(วะ)ครับ

คงวุ่นกับการย้ายห้องจริงๆละครับ เห็นว่าจะเลิกเช่าห้องเก่าในวันนี้

ขอโทษค้าบบ ท่านผู้มีเกียตทุกท่าน ผมเพิ่ง สมัครใหม่ เลยยัง ไม่รู้ระเบียบ คร้าบบ

[quote author=love_topsiam link=topic=3469.msg26709#msg26709 date=1151669205]
คงวุ่นกับการย้ายห้องจริงๆละครับ เห็นว่าจะเลิกเช่าห้องเก่าในวันนี้

[quote author=siamwebhost link=topic=3469.msg26746#msg26746 date=1151696709]
อ้อ ลืมไปค่ะ ขอแสดงความยินดีกับคุณ thaiton ด้วยนะคะ ที่จะได้ย้ายเข้ามาอยู่ในตึกเดียวกัน เห็นทางเจ้าหน้าที่บอกว่าจะเข้ามาวันที่ 15 ก.ค. เอาไว้มีโอกาสจะแวะขึ้นไปเยี่ยมนะคะ

เท่าที่อ่านๆดู … ผมว่าเจ้าของกระทู้คงไม่เจตนาเข้ามาประจานอะไรหรอกนะครับ …

ผมขอชี้แจงว่า ที่ผมตั้งกระทู้ลงชื่อคุณจักรกฤช ไว้ก็เพื่อที่ ผู้อ่านท่านอื่นๆจะได้ทราบว่าผมต้องการติดต่อ คุณจักรกฤช จริงๆ เผื่อท่านใดรู้จักจะได้ช่วยตอบคำถามให้ผม ไม่ได้มีเจตนาแอบแฝงใดๆ

ถ้าอ่านดีๆจะพบว่า ผมบ่นว่าโทรหาคุณจักรกฤช ไม่เคยติด ที่ผมต้องมาบ่นแบบนี้ก็เพราะ ทาง support ของ siamwebhost เองเป็นคนบอกให้ผมติดต่อไปที่ คุณจักรกฤช
ซึ่ง support ของ siamwebhost ไม่สามารถแก้ไขปัญหาให้ผมได้ คนที่แก้ได้คือคุณจักรกฤช เท่านั้น

ทีนี้การที่ลูกค้าต้องมาบ่นแบบนี้ ก็เพราะไม่ได้รับบริการที่ดีพอ ผมจะบอกหมายเลข Order no. ให้คุณนุชไปตรวจสอบคือ 1000004658 ใช้แพคเกจ Student plan ซึ่งในรายละเอียดที่ http://www.siamwebhost.com/student_plan.php

เป็นลูกค้าของ siamwebhost เหมือนกันค่ะ มายืนยันเหมือนเจ้าของกระทู้ว่าวันไหนเว๊บล่ม โทรไปที่ support บางครั้งเป็นเสียงผู้ชาย บางครั้งเป็นเสียงผู้หญิง เค้าบอกให้ติดต่อคุณจักรกฤชคนเดียวจริงๆค่ะ แล้วก็ให้เบอร์มือถือคุณจักรกฤชมา แต่โทรไม่ติดเลย ไม่ใช่สายไม่ว่างนะคะ แต่เค้าก็จะปิดมือถือตลอดเลย ยังไงต้องรบกวนผู้ที่เกี่ยวข้องช่วยดูแลด้วยนะคะ

[quote author=siamwebhost link=topic=3469.msg26748#msg26748 date=1151697564]

ฝากเรียน คุณพี่ Pizzaman สุดหล่อ ด้วยนะคะ ว่า ถ้าจะให้ ช่วยกรุณาลบชื่อ-นามสกุล คุณจักรกฤช ออกจากหัวกระทู้ด้วยนะคะ เพราะไม่มีเหตุจำเป็นอะไรที่จะต้องเอาชื่อเขามา Post ไว้ … ถ้าติดต่อเจ้าหน้าที่ หรือ โทรไป Office แล้วติดต่อใครไม่ได้เลย ก็ไปอย่างนะคะ ค่ะ … คิดอยากจะ Post อะไรก็ Post แบบนี้มันไม่แฟร์ค่ะ

ระวังจะโดนแบน โดยยังไม่ทันได้รู้ระเบียบนะครับ

เตือนแล้วนะ…เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

:sleep:

อืม เรื่องปิดมือถือ อย่าลืมเรื่องเครื่องข่ายมือถือบ้านเราตอนนี้ด้วยนะครับ เพราะช่วงเย็นๆค่ำๆ โทรข้ามเครือข่ายไม่ใช่ง่ายๆ บางทีอาจจะเป็นสาเหตุของการโทรไม่ติด แต่คงไม่ใช่ไม่ติด 24 ชม

ส่วนเรื่อง support ไม่ขอ comment ครับ เป็นระบบภายใน

ใจเย็นๆ ค่อยๆคุยกันนะคับ

ส่วนเรื่องปิดมือถือ ถ้าเจ้าของมือถือไม่อยากรับสายเค้าก็ปิดหนีไงครับ ไม่น่าจะเกี่ยวกับสากนะครับ :blink: