มีใครทราบว่าจะติดต่อ คุณ siamwebhost ได้ยังไงครับ

กราบขอบพระคุณ คุณพี่ Pizzaman มากค่ะ ที่กรุณา …

ต่อไปทางเราจะพยายามไม่ให้เกิดปัญหาแบบนี้ขึ้นอีก โดยจะปรับปรุงคุณภาพการบริการ และการติดต่อสื่อสารให้สะดวกยิ่งขึ้น โดยตั้งแต่วันที่ 1 กรกฎาคม 2549 นี้ ทางสยามเว็บโฮสดอทคอม ได้ย้ายที่ทำการใหม่ มีการขยายพื้นที่สำนักงาน, เพิ่มบุคคลากร และเพิ่มหมายเลขโทรศัพท์ และมีแผนที่จะมีเจ้าหน้าที่ประจำสำนักงานตลอด 24 ช.ม. ด้วยค่ะ

ขอขอบคุณ THT อีกครั้งที่เป็นสื่อกลาง ระหว่างลูกค้ากับผู้ให้บริการ ด้วยนะคะ

ช่วงนี้ย้าย office เข้าใจว่าคงยุ่งๆอยู่ ขอให้เข้าที่ไวๆ ครับ

จริงของคุณ MR.TONG ที่โพสต์ข้างล่าง จึงขอ edit ข้อความค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

จริงๆ ตรงนี้ไม่น่าจะใช่ ส่วน Support ของปัญหาส่วนตัวหรือธุรกิจ โดยรวมไม่เหมาะสมจะมากล่าวโทษกันเท่าไหร่
ทางผู้ใช้บริการน่าจะทำความเข้าใจตรงนี้บ้างนะครับ หากจำเป็นควรจะแสดงสถานะ Domain ของท่านเพื่อทำการตรวจสอบ ความถูกต้องและความบริสุทธิใจ

[b]สำหรับผู้ใช้บริการเองมีช่องทางทางติดต่อดังนี้ครับ

• หมายเลขโทรศัพท์ สำหรับ Office
  • หมายเลขโทรศัพท์ Hotline ส่วนใหญ่จะเป็นมือถือ หากโทรไม่ติดกรุณา SMS
  • หมายเลข Fax
  • Email
  • From contact ผ่านทางหน้าเว็บ[/b]

หมายเหตุ หากผู้ให้บริการเข้าข่ายหรอกลวง ผู้ใช้บริการ ยังเหมาะสมสำหรับมาสร้างกระทู้ เพื่อให้เป็นประโยชน์แก่ผู้ใช้บริการท่านอื่นๆ ต่อไป

ตอบซะดุเดืิิอดเชียว

สวัสดีครับ
ผมไม่เข้าใจว่า อะไรทำให้คุณนุช ต้องเดือดดาล ขนาดนั้น
ทั้งๆที่ผมก็เป็นลูกค้าของคุณ และก็ได้แสดงความบริสุทธิ์ใจ แล้ว โดยแจ้ง Order no.1000004658 ให้ไปตรวจสอบ ที่ผมไม่ลง โดเมนไว้ก็เพราะว่า กลัวจะกระทบกับลูกค้าซึ่งเค้าไม่มารู้เรื่องอะไรตรงนี้ด้วยนะครับ

ซึ่งผมยืนยันได้เลยว่า ผมไม่ได้แอบอ้างแน่นอน
Order no.1000004658 นี้มีอยู่จริง สลิปผมก็เก็บไว้ คุณนุช ก็น่าจะทราบดี ซึ่ง ณ ตอนนี้ ปัญหาของผมยังไม่ได้ถูกแก้ไขให้ เวลาล่วงเลยมาแล้วเป็นเวลา 6 วัน

แต่เมื่อวานนี้วันที่ 2 มีอีเมล์จาก support@siamwebhost.com เข้ามา เนื้อความดังนี้

ไม่ทราบว่าได้ทำการ Add ฐานข้อมูลไว้บน Server หรือยังครับ
ลองเข้าไปดูรายละเอียดได้ที่ http://www.siamwebhost.com/quickhelp.php นะครับ
ขอแสดงความนับถือ

จากเนื้อความดังกล่าวก็แสดงว่าไม่ได้แก้ปัญหาให้ผมเลย เพราะผมบอกแล้วว่าเมนู Mysql ถูกปิดอยู่ ทำให้ตั้งรหัสผ่านผู้ใช้ไม่ได้ ซึ่งในเมล์ที่ผมแจ้งไป หรือที่ผมโทรไป ผมก็บอกชื่อโดเมนไปด้วย

ก็ในเมื่อทาง คุณนุชตอบคำถามก่อนหน้านี้ว่าไม่ต้องถึงมือ คุณจักรกฤช แต่ผมอยากทราบว่าทำไมไม่แก้ปัญหาให้ผมซักทีล่ะครับ 6 วันมาแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

ถึงคุณ mr.tong
ผมแจ้งชื่อโดเมนไปให้ siamwebhost นะครับ ทั้งทางเมล์ และ โทรศัพท์

เพียงแต่ในบอร์ดนี้ผมไม่ได้แจ้งโดเมน แต่แจ้ง Order no. ไว้แทนครับ

อย่างงี้เเหละผู้ให้บริการ :smash:

เรียน คุณ Hong

ทั้งหมดถือเป็นความผิดพลาดในการให้บริการ ซึ่งตัวผมเองในฐานะ ผู้จัดการ ยินดีน้อมรับผิดและเพื่อเป็นการชดเชย 6 วันที่คุณไม่สามารถใช้งานได้ ผมได้สั่งให้พนักงาน เพิ่มพื้นที่ให้คุณอีก 30 MB จากเดิม 20 MB (รวมเป็น 50 MB) และได้เพิ่มโควต้า MySQL Database ให้อีก 1 DB + เพิ่มโควต้าพื้นที่ MySQL Database จาก 5 MB เป็น 10 MB… กรุณาตรวจสอบ Quota ดูด้วยนะครับ (คลิกตรงปุ่ม Quota ในหน้า Website Control Panel)

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคุณ Hong จะพอใจ และ ทางเราสัญญาว่าจะไม่ให้เกิดเหตุการเช่นนี้อีก … ผมมีวันนี้ได้ก็เพราะความกรุณาจากลูกค้า ไม่ว่าจะเป็นรายเล็ก หรือ รายใหญ่ ผมถือว่า เป็นผู้มีพระคุณทุกคนครับ

ขอแสดงความนับถือ
จักรกฤช โห้เฉื่อย
ผู้ก่อตั้ง/ผู้จัดการ
www.siamwebhost.com

ปล. ขออนุญาตเข้ามา Post ตอบใน THT โดยใช้ account ของคุณนุช นะครับ พร้อมกันนี้ผมได้ส่งอีเมล์ไปขออภัยคุณ Hong โดยตรงด้วยแล้ว ซึ่งคุณ Hong ก็ยินดีให้อภัยในความผิดพลาดที่เกิดขึ้น … ต้องกราบขอบพระคุณ คุณ Hong ไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ _/|_

สวัสดีครับ
ตามที่ คุณจักรกฤช ชี้แจงไว้ในคำตอบล่าสุดนี้ ณ ตอนนี้ ผมขอแจ้งว่าปัญหาทั้งหมดได้ถูกแก้ไขให้หมดแล้ว

ดีครับ แฮปปี้ ทุกฝ่าย…

งานบริการทุกขนิด(ที่ดี)ควรระวังเรื่องของอารมณ์(เสีย)ที่จะนำหน้าเหตุผล… :dgrin:

ยินดีด้วยที่ผลสรุปแฮปปี้ทั้ง 2 ฝ่าย… :slight_smile:

ตูเปิดมา 5 ปีแล้วยังไม่มีบริษัทเลยฟ่ะฮ่าๆๆ แต่ลูกค้าแม่งเยอะชิบ

[quote author=เถื่อนเรียกพี่ link=topic=3469.msg27135#msg27135 date=1152276822]
ตูเปิดมา 5 ปีแล้วยังไม่มีบริษัทเลยฟ่ะฮ่าๆๆ แต่ลูกค้าแม่งเยอะชิบ

เอ่อ ตกลง คุณ นุช ไปไหน หรอครับ มีใครทราบ บ้าง ผมชอบ เค้านะ ตอบอะไรได้ ชัดเจนดี

คุณนุช ไม่อยู่แล้วครับ ต่อไป ผมจะเข้ามาใช้ account “siamwebhost” แทนเองนะครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ - จักรกฤช

ผมรบกวนด้วยอีกคนครับ ผ่านทาง PM ไปแล้ว เกี่ยวกับการต่ออายุ domain and hosting ที่ expire ของเว็บคนที่รู้จักฝากมาขอรับ

ยังไงขอบคุณทาง siamwebhost.com ครับ ผมเองก็ไว้ใจใน host ของที่นี่ และมีโอกาสได้แนะนำเพื่อนๆที่รู้จักไว้ที่นี่ทั้งสิ้น 6 เว็บไซต์ และยังมั่นใจกับการบริการที่นี่อยู่เสมอขอรับ

[quote author=taneung link=topic=3469.msg28470#msg28470 date=1153715520]
ผมรบกวนด้วยอีกคนครับ ผ่านทาง PM ไปแล้ว เกี่ยวกับการต่ออายุ domain and hosting ที่ expire ของเว็บคนที่รู้จักฝากมาขอรับ

ยังไงขอบคุณทาง siamwebhost.com ครับ ผมเองก็ไว้ใจใน host ของที่นี่ และมีโอกาสได้แนะนำเพื่อนๆที่รู้จักไว้ที่นี่ทั้งสิ้น 6 เว็บไซต์ และยังมั่นใจกับการบริการที่นี่อยู่เสมอขอรับ