ทดสอบสคริป php ในเครื่องที่บ้านแล้วมีปัญหา

ทดสอบสคริปในเครื่อง มีปัญหาแบบนี้ แก้ที่ไหนครับงงจริงๆ
ลองเอาสคริปอัพเข้าโฮสแล้วทดสอบก็ปกติครับไม่มีปัญหา
แต่ในเครื่องเป็นแบบนี้

[color=red]Warning: session_start(): Cannot send session cookie - headers already sent in c:\appserv\www\eoffice\member\index.php on line 6619237

Warning: session_start(): Cannot send session cache limiter - headers already sent (output started at c:\appserv\www\eoffice\member\index.php:6619237) in c:\appserv\www\eoffice\member\index.php on line 6619237[/color]

:blink:

ลองดูที่ php.ini ครับ

แก้ session.auto_start = 0

ตั้งเป็น 0 อยู่แล้วครับ

display_errors แก้เป็น Off ครับ

แก้ตามแล้วครับ ปรากฎว่าข้อความแจ้งหายไปแล้วแต่ตัวสคริป Login ไม่ทำงานอะครับ นิ่ง

:blink:

อาการประมาณนี้ ผมจำได้ว่าเคยมั่วๆกับเรื่องการตั้งค่าป้องกันอะไรซักอย่างของ windows เองน่ะครับ
ประมาณว่ามันไม่ยอมสร้าง คุกกี้ หรือไงเนี่ย

session.auto_start = 1
เอาไว้บนสุดครับ

เอ่อ คือว่า…

c:\appserv\www\eoffice\member\index.php on line 6619237

ทำไมเยอะจังครับ สคริปต์อะไรครับเนี่ย พอจะบอกได้มั้ยครับ

คือผมติดตั้ง AppServ เวอร์ชั่น 2.4.1 โดยมีรายละเอียดดังนี้ครับ

Apache Web Server เวอร์ชั่น 1.3.31
PHP Script Language เวอร์ชั่น 4.3.8
MySQL Database เวอร์ชั่น 4.0.20
Zend Optimizer เวอร์ชั่น 2.5.3
phpMyAdmin Database Manager เวอร์ชั่น 2.6.0-rc1

ผมก็คอนฟิคเจ้า php.ini ตามคู่มือทุกอย่างแล้ว มันก็ยังมีปัญหากับสคริป Login ที่เขียน

ดูที่ phpinfo(); ทั้งสองที่ แล้วเอามาเปรียบเทียบกันดีไหมครับ

เป็นโปรเจ็คนักศึกษาครับ

ในโฮสกับในเครื่อง php คนละเวอร์ชั่นน่ะครับ ในโฮสเวอร์ชั่นสูงกว่า

พี่ธี ยังพอจำวิธีแก้ได้มั้ยครับ

หรือว่าต้องไปตั้งค่าอะไรที่ Apache ด้วยหรือเปล่า

แล้ว line 6619237 มีคำสั่งอะไรบ้างครับ

เออใช่ ผมลืมสังเกตว่าคุณบรรพตใช้ apache ของผมใช้ IIs ของวินโดว์เอง
กำลังพยายามนึกว่า มันตั้งของวินโดว์เรื่อง permission กับอะไรอีกอย่าง
ตอนมั่วได้ก็ไม่ได้จดไว้ซ่ะด้วย

แก้ไขครับ
เอา session_start(); ไว้บรรทัดบนสุดของ file php ครับ

แก้ไขphp.ini แล้วก็อย่าลืม restart Apache เพื่อให้มันอัพเดทค่า config ใหม่ด้วยนะครับ

Appserv>Apache Control Server>Restart

เช่น

<?php 
session_start();
session_register("username");
header("Location: member_page.php"); 
?>

ได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆ ครับ

นี่คือโคดเดิม ผมเจอตัวเจ้าปัญหาและ

&lt;?php virtual('/eoffice/Connections/conn.php'); ?&gt;
&lt;?php
// *** Validate request to login to this site.

มีปัญหาอีกและ พอเอาโคดนี้ออก

<?php virtual('/eoffice/Connections/conn.php');?>

เจ้าโปรแกรม Dreamweaver8 สุดรัก มันติดต่อฐานข้อมูลไม่ได้

:unsure: