ทดสอบสคริป php ในเครื่องที่บ้านแล้วมีปัญหา

สาเหตุของปัญหาคือ

[quote author=pat link=topic=5293.msg45928#msg45928 date=1169533517]

[quote author=pat link=topic=5293.msg45928#msg45928 date=1169533517]

ตรงที่ hilight ไว้ไงครับที่มีการแสดงผล

ลองเปิด
output_buffering = 8192
ในไฟล์ php.ini ดูครับ
จะช่วยเรื่องลำดับการส่ง header ได้

เป็นแบบนี้อยู่อะครับ
output_buffering = Off

ให้เอา Off ออกแล้วใส่ตัวเลขลงไปแทนเลยใช่มั้ยครับ

ลองใส่ตัวเลขตามนั้นแล้วก็ยังไม่หายครับ

มาช่วย มั่วต่อ

[quote author=ICOM link=topic=5293.msg46045#msg46045 date=1169616781]
มาช่วย มั่วต่อ

วิธีแก้นะครับ ให้ใส่ ob_start(); ไว้บนสุดของหน้า page ครับ

และ

ob_end_flush(); ไว้ล่างสุดครับ

<?
ob_start();

printf “body ย่ำนะครับบนสุดกับล่างสุด”;

ob_end_flush();
?>

รับลองหายชัว ครับ ที่เกิดปัญหานี้ขึ้นก็เพราะว่า ก่อนประกาศ header เนี่ยมีการเรียกใช้มันไปแล้วหนะครับ
เลยทำให้ Header มันนำมาแก้ไขไม่ได้ ผมก็ไม่รู้จะอธิบายไงดีลองหาใน google ดูครับ

ปัญหานี้ ไม่ได้เกิดขึ้นกับระบบแต่อย่างใดครับ ไม่ว่าจะ win หรือ linux จะเป็นเหมือนกันครับ
การแก้ไขลองทำตามที่ผมบอกด้านบนครับ

จะเป็นการเครีย ค่าต่างๆ ก่อนหน้า ที่จะมาประกาศ header ครับ
ลองดูนะ

ขอสงสัยด้วยคน

ไฟล์บ้าอะไรมีเป็นล้านๆบรรทัด
error อยู่ทีบรรทัด 6 ล้านกว่า แล้วทั้งไฟล์่มีถึง 10 ล้านมั้ยเนี่ย

[quote author=kke link=topic=5293.msg46050#msg46050 date=1169617702]
ขอสงสัยด้วยคน

ไฟล์บ้าอะไรมีเป็นล้านๆบรรทัด
error อยู่ทีบรรทัด 6 ล้านกว่า แล้วทั้งไฟล์่มีถึง 10 ล้านมั้ยเนี่ย

เดี๊ยวขอเอาวิธีของน้องมีน มาใช้ซักหน่อยครับ
เคยเขียน mini CMS ไว้ชุดหนึ่ง ชอบมีปัญหาเวลาสร้าง sesion บ่อยๆไม่รู้จากปัญหานี้หรือเปล่า แต่มันจะเป็นในลัษณะ ใช้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง ตอนหลังเลยเอา sesion ออกแล้วมาใช้วิธี timestamp แทน

ขอบคุณไว้ก่อนเลยครับ

คุณบรรพต ลองวิธีน้องมีน ดูหรือยังครับ

ลองแก้ตามที่ผมบอกยั้งครับน่าจะหาย

ผมนึกออกหละ จะบอกว่าไงดี คือ header นั้นๆ มันถูกเรียกใช้อยู่ ครับเลยทำให้สคิบแก้ไข Hearder ไม่ได้

จริง ๆ แล้วเราต้องไม่กระทำการใดๆ ก่อนที่จะประกาศ hearder ครับ หรือว่าง่ายๆ ต้องไว้บนสุด
แต่วิธีที่ผมบอกก่อนหน้า พอจะช่วยแก้ไขตรงนี้ได้ครับ

ส่วน error นั้นเราต้องมาไล่ดูกันครับมัน error ไรบ้าง

[quote author=mean link=topic=5293.msg46055#msg46055 date=1169618923]
ลองแก้ตามที่ผมบอกยั้งครับน่าจะหาย

ผมนึกออกหละ จะบอกว่าไงดี คือ header นั้นๆ มันถูกเรียกใช้อยู่ ครับเลยทำให้สคิบแก้ไข Hearder ไม่ได้

จริง ๆ แล้วเราต้องไม่กระทำการใดๆ ก่อนที่จะประกาศ hearder ครับ หรือว่าง่ายๆ ต้องไว้บนสุด
แต่วิธีที่ผมบอกก่อนหน้า พอจะช่วยแก้ไขตรงนี้ได้ครับ

ส่วน error นั้นเราต้องมาไล่ดูกันครับมัน error ไรบ้าง

ลองดูเรื่องของการ include ไฟล์ครับ
อาจต้องแก้ include เป็น include_once
หรือ require เป็น require_once

ผมลอง copy code ที่ให้ไว้มาเปิดดูในเครื่องที่บ้านก็เปิดได้ปกติครับ แต่ไม่ได้ login นะเพราะไม่มี db
(ใช้ตัวที่ยังไม่แก้ ที่มี <?php #virtual(’/eoffice/Connections/conn.php’); ?> )

ดิฉันลองทำดู

ตอนทดสอบคุณแมนเอา # ออกจากหน้า virtual หรือเปล่าครับ พอดีผมใส่ปิดการทำงานมันไว้ตอนอัพเข้าเซฟเวอร์

ผมลองใส่ดูแล้วครับ

คุณ bunpot ให้โปรแกรมสร้างสคิป ให้ใช่หรือเปล่าคะ ไม่ได้แก้อะไรเลยใช่เปล่า

บรรทัดบนสุดของดิฉันไม่เหมือนคุณ bunpot

ดิฉันใช้ require_once ไม่error

[quote author=bunpot link=topic=5293.msg46076#msg46076 date=1169624892]
ตอนทดสอบคุณแมนเอา # ออกจากหน้า virtual หรือเปล่าครับ พอดีผมใส่ปิดการทำงานมันไว้ตอนอัพเข้าเซฟเวอร์

ผมลองใส่ดูแล้วครับ