ใครได้รับผลกระทบจาก Pacnet ขึ้นราคาบ้างคะ

เข้าใจครับแต่ก่อนที่ประกาศอะไรสักอย่างเค้าควรประกาศให้ล่วงหน้าและให้มีหลักฐานในการปรับเช่นค่าไฟเพิ่มขึ้น แต่ละตู้เพิ่มไปเท่าไหร่ คำนวณมาไม่ใช่อยู่ๆก็ปรับราคากัน ธุรกิจทุกคนต้องคิดเสมออยู่แล้วว่าอนาคตมันควรเป็นเช่นไร ไม่ใช่จะปรับๆๆโดยที่ตัวทาง pacnet เองก็มีปัญหาเรื่องบริการตลอดแต่ไม่ยอมปรับสักทีอันนี้ทุกคนก็เข้าใจกันหมด

[quote author=th46system link=topic=12390.msg120686#msg120686 date=1216040808]
เข้าใจครับแต่ก่อนที่ประกาศอะไรสักอย่างเค้าควรประกาศให้ล่วงหน้าและให้มีหลักฐานในการปรับเช่นค่าไฟเพิ่มขึ้น แต่ละตู้เพิ่มไปเท่าไหร่ คำนวณมาไม่ใช่อยู่ๆก็ปรับราคากัน ธุรกิจทุกคนต้องคิดเสมออยู่แล้วว่าอนาคตมันควรเป็นเช่นไร ไม่ใช่จะปรับๆๆโดยที่ตัวทาง pacnet เองก็มีปัญหาเรื่องบริการตลอดแต่ไม่ยอมปรับสักทีอันนี้ทุกคนก็เข้าใจกันหมด

มาอัด CAT แย่เลย เรามีอยู่ 1 เครื่อง อิอิ

ถ้าระบบนิ่งๆ ขึ้นราคาไม่ว่าหลอกครับแต่นี่ นะ…สุดๆ :smash:

NOC ยังนั่งเล่นกีต้าเลย จะเอาอาราย มีเจ้าหน้าที่ noc อยู่เป็น 10 แต่ทำไรช้าาา

สู้ CSLox 1 คนยังทำเร็วกว่าเลย เรื่อง Down ตี 4 ยังโทรมาบอกเลย

หลังจากรวมกิจการและ เปลี่ยนชื่อ อะไรใหม่ๆ คงเข้ามาเพิ่มขึ้น

รู้แระ ทำใม Pacnet ขึ้นค่าเช่า

เพราะว่า

ต้นทุนในน้ามันเครื่องปั่นสำรองไฟขึ้น

ก็เลยต้องเพิ่มค่าเช่าตู้

ปล.พูดให้ซีเรียด อีกใจ นึกขำๆ

ใครสนใจ ISSP ราคาพิเศษ 1 Full Rack PM มาได้ครับ

เห็นด้วยครับ เจ้าหน้าที่อยู่กันเต็มห้อง แต่แจ้งให้ reboot เครื่องนี่รอเป็น 10 นาทีเลย

10 นาทีหรอ… ผม 1 ชั่วโมง… หากไม่เมล์แจ้งซ้ำย้ำว่าเตือนเป็นครั้งที่สอง :smash:
โน่น…ชาติหน้า :smash: :smash: :smash:

อืม
ผมว่าลองเปรียบเทียบดู
ค่าน้ำมันดีเซล
ต้นปี

ใครจะลดราคา host แข่งกันก็ตามสะดวกครับ ผมไม่ลดแว้ว ว่าแต่ย้ายเถอะครับ ถ้าราคาแพงแล้วบริการแบบนี้ ผมอยู่มา 4 IDC คิดว่า CS โอเคสุด

เหตผลหลักเลยละครับ

ทาง Pacnet เค้าขอเพิ่ม เป็น 38000 ต่อเดือนค่ะ เห็นว่ามีคนมา post เสนอราคาที่ issp ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างคะ

จริงๆแล้ว หมูยังอยากอยู่ที่ เดิมคะเพราะติดสัญญาลูกค้าหลายราย เพื่อนๆคนไหน ต้องการเสนอราคาที่ Pacnet PM มานะคะ ต้องการใช้

[quote author=moonoi_ja99 link=topic=12390.msg120713#msg120713 date=1216055527]
ทาง Pacnet เค้าขอเพิ่ม เป็น 38000 ต่อเดือนค่ะ เห็นว่ามีคนมา post เสนอราคาที่ issp ไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างคะ

จริงๆแล้ว หมูยังอยากอยู่ที่ เดิมคะเพราะติดสัญญาลูกค้าหลายราย เพื่อนๆคนไหน ต้องการเสนอราคาที่ Pacnet PM มานะคะ ต้องการใช้

ISSP ระวังโดนฟันค่าไฟหัวบานน้า

1600 หรือ 1800 ต่อ AMP เนี่ยละ วางเผลินๆ ไม่ได้ดู จะลำบากเอา

38000 ลองดู CSLoxinfo

CS Loxinfo ราคาประมาณเท่าไหร่ คะ

CS-Lox ก็ควบคุมกระแสไฟนะครับ จริงๆเราต้องปรับโครงสร้างเครื่องทั้งหมดในตู้ของเราให้ประหยัดไฟ รู้ว่าทั้งหมดเรากินไฟเท่าไร ปริมาน traffic ที่ใช้งาน (bw inter) จะทำให้เราอยู่ที่ ISP ไหนไม่ลำบากครับ

ผมใช้เวลาปรับเปลี่ยนเครื่องใหม่จะเกือบปี เครื่องก็บรรจุได้ประมาน 25 เครื่องอย่างสบายๆที่ไม่เกิน 12A

เรื่องกระแสไฟผมคิดว่าไม่มีที่ไหนนำมาเป็น cost ตัวตั้งต้นทุนแน่นอนครับ ไม่ช้าก็เร็วก็ต้องกระทบครับ เปลี่ยนไปดูดก๊าซสิ…

โดนเหมือนกัน คงย้ายออกเร็วๆ นี้แน่นอน

ผมได้รับความชัดเจนแล้วครับ…และแจ้ง Terminate ไปแล้วด้วย :smash:
ด้วยเหตุผล…ผลงานมาสองสามปีของเจ้าหน้าที่ noc ไม่ดี
เอ๊ะอะก็อ้างแต่ policy ครับ…

ก็ให้เขากิน policy ไปครับ (คงอีกไม่กี่เดือนได้รับเงินเดือนเป็น policy กันไป) :smash: