สำหรับใครเพิ่งใช้ onlinenic ฟังทางนี้ครับ

ผมก็จดกับ onlinenic เหมือนกันครับบ

ระบบที่มีปัญหาคือ เวลาเราเติมเงิน ในระบบ มันจะไม่ update level ให้เรา
เราต้องแจ้ง email เตือนมัน เพื่อให้มัน update ให้

สำหรับท่านที่ใช้ก็ดูยอดเงินที่เติมว่าเกิน level ไหนแล้วก็แจ้งมันนะครับ

จะได้ไม่เสียเปรียบ

Onlinenic อนาคตลูกผีลูกคนครับ
เป็นไปได้ พยายามเลี่ยงไปใช้เจ้าอื่นดีกว่า

ใช่เลยครับ ไม่ได้แอนตี้นะครับ แต่ปัญหามันเยอะจริงๆ
ใช้ directI น่าจะดีกว่าครับ

ดีนะที่เราไม่ใช้

ใช้อยู่ครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ของไม่ดีครับ ไม่ต้องใช้กันหรอก

ปล. ผมใช้งานอยู่ปกติดี…

ผมก็ยังคงใช้งานปกติ

ไม่กลัวมันเจ๊งเหรอครับ onlinenic เหมือนพวก fly ๆ อะไรนี่แหละ ที่มีปัญหา

ผมก็ใช้ onlinenic อยู่ครับ โดยรวมชอบ แต่ก็หวั่นๆอยู่

ผมคิดว่าย้ายออกให้หมดน่าจะดี ทำไมเขาไม่ปรับปรุงระบบนะ

ใช้มา ห้าปี ละ ก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยนะครับ
ใช้ดีทุกอย่าง
มีเรื่อง ก็กลัวๆ เหมือนกัน
แต่คิดว่า เค้าคงจัดการได้ไม่น่ามีปัญหา

ผมไม่ได้ใช้ แต่ลูกค้าเล่าให้ฟัง ปัญหาที่เจอบ่อยๆคือ register ns ไม่ได้บ้าง หริอ เปลี่ยน ns ไม่ได้บ้าง
ลูกค้าคนไหนที่เจอปัญหาแบบนี้ ผมมักจะบอกเขาว่า “ทำใจเถอะ onlinic เป็นงี้ประจำ พยายามบ่อยเดี๋ยวก็น่าจะได้ เหอๆๆ”

ลูกค้าคุณเป็น Reseller ของ OnlineNIC เหรอครับ ถึงสามารถ Register NS ได้เอง ? … หากไม่ได้เป็น Reseller การ Register NS ต้องแจ้งผู้ให้บริการเป็นผู้ดำเนินการให้ครับ

ไม่ผิดหรอกครับ ลูกค้า dedicated/reseller hosting ของผมบางคนใช้

ผมใช้งานปกติ

อืม เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ เติมไปเท่าไหร่ ๆ มันก็อยู่ Level เดิมตลอดเลย
เดี๋ยวต้องเมล์ไปต่อว่าซะหน่อยแล้ว 555

รุ่นนี้ถ้าขยับอีก level ก็คง take over onlinenic เลยมั้งครับ

[quote author=FSH & RST & HGI link=topic=21971.msg207813#msg207813 date=1250445159]
ผมไม่ได้ใช้ แต่ลูกค้าเล่าให้ฟัง ปัญหาที่เจอบ่อยๆคือ register ns ไม่ได้บ้าง หริอ เปลี่ยน ns ไม่ได้บ้าง
ลูกค้าคนไหนที่เจอปัญหาแบบนี้ ผมมักจะบอกเขาว่า "ทำใจเถอะ onlinic เป็นงี้ประจำ

[quote author=FSH & RST & HGI link=topic=21971.msg207869#msg207869 date=1250481305]
ไม่ผิดหรอกครับ ลูกค้า dedicated/reseller hosting ของผมบางคนใช้

ใจเย็นๆครับคุณเอก มีเรื่องให้เครียดgpvtพอแล้ว
เรื่องเล็กๆน้อยๆ ก็ผ่านๆไปครับ

ขอบคุณมากครับ คุณแบงค์ และ ต้องขออภัยที่ทำให้ เสียบรรยากาศ ในการสนทนา :slight_smile: