สำหรับใครเพิ่งใช้ onlinenic ฟังทางนี้ครับ

“การ Post ข้อมูลที่ผิดพลาด อาจจะทำให้คนอื่นเข้าใจผิดตามไปด้วย” << สิ่งที่ผมทำคือชี้แจงตรงนี้ ชี้แจงส่วนที่บอกว่าให้ข้อมูลผิดพลาด เป็นการขยายความเพิ่มเติม เพราะผมพิมพ์ ก็เข้าใจคนเดียว พอคุณมาอ่าน ก็งง เป็นธรรมดา

หากคุณจะมองว่าเป็นอื่น ผมก็ไม่มีอะไรจะชี้แจงเพิ่ม

ส่วนเรื่อง PM สมัยก่อน ผมค่อนข้างเคลียกับมันแล้ว ไม่มีอคติใดๆ ผมก็คิดว่าคุณก็น่าจะเคลียแล้วถึงได้ PM กลับมา

================================================================

[quote]"กับบางคนเงินไม่กี่พัน ก็มีค่ามาก ดังนั้นเขาก็จำเป็นต้องใช้มันอย่างคุ้มค่าที่สุด และทำงานของเขาให้ดีที่สุด กับบางคนเงินไม่กี่พัน มันมีค่านิดหน่อย เขาก็อาจจะอยากใช้เงินแบบคุ้มค่าได้เช่นกัน และก็ทำงานของเขาได้อย่างดี กับบางคนเงินไม่กี่พัน มีค่ามาก แต่ก็ไม่ได้ทำให้ดีที่สุด กับบางคนเงินไม่กี่พัน มีค่าน้อย แล้วก็ไม่ได้ทำให้เกิดประโยชน์ใดๆ

สรุปแล้ว คนแต่ละคนไม่เหมือนกันเลย เราไม่สามารถไปสรุปว่า คนนั้นดี-ไม่ดี

ทำไมคนชอบมองแต่ข้อเสีย? ทำไมไม่มองข้อดี?

ผู้ที่ขายโฮสถูกทำไมเราไม่มองว่า

ผมก็กะจะย้ายออกมาเช่นกันครับ เสียว

ก็แล้วแต่คุณจะคิดนะ อย่างที่บอกไว้แล้ว ถ้าทัศนะคติไม่ตรงกัน ก็ไม่ต้องคุยกัน หลังจาก post นี้แล้ว ผมก็จบ กับคุณแค่นี้ ไม่ต้องต่อล้อต่อเถียงกันไป-มา อีก

สงสัยพักนี้ไม่ได้ชวนคุณเอกกินเบียร์นอกรอบเนี้ย… อารมณ์พุ่งปรี๊ดดเชียว… หาเบียร์เย็นๆกินดีกว่าครับ

ใจเย็นกันสักนิดนะคะ meeting อีกทีดีไหม?

ใช้ดีไม่มีปัญหาครับผม

เอาไว้ใช้เอง ถ้าลูกค้าผมใช้ enom

ยังว่างอยู่หรือคะ อิอิ