แจ้งเตือน ระวัง นะครับ การขายโดเมน ของเว็ป newuppic.com ++ post-pic.info

เนื่องจากเพื่อนผม ไม่ขอเอ่ยนามนะครับ ได้ทำการ ซื้อโดเมน up-pic.info มาด้วยเงิน 5หมื่นบาทครับ
คือ ทางเขาก็ไม่ได้ โกงเรื่องโดเมนครับ เพราะ ตอนซื้อมา รายละเอียดที่เขาให้ไว้คือ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์ครับ

แต่ละเวบ ทราฟฟิกมาจากเวบบิททั้งนั้น คนฝากจริงๆน้อยมาก

ไม่ใช่เสี่ยงธรรมดานะครับ
ทราฟฟิคเว็บบิท = อัพหนังโป๊ ใน web bit + อัพ screen shot ของหนังโป๊ ในเว็บ upload รูป

เสียเงินไม่พอ … จะติดตารางเอา

คนขายติดคดีขายหนังโป้อยู่

:smash:

ลูกค้าผมโดนมาแล้วครับสดๆเลย

up-pic.info ขาย 5 หมื่น ผมอยู่ในเหตุการณ์ด้วย เพราะเป็นคนเจรจา ฮ่าๆ

ซื้อมาแล้ว ip ตกอย่างรวดเร็ว จาก 25000 ตอนนี้เหลือพันนิดๆ

ตอนแรกบอก กินเครื่องไม่หนัก ไม่กิน cpu เค้า top แล้ว capture ภาพมาให้ดูเลย

เออ เบาจิงๆ load average ไม่ถึง 1 คนเข้า 25000+ เหอๆ

ลูกค้าผมรีบโอนเงินมัดจำ 2 หมื่น และให้เค้า transfer domain มาก่อน เค้าก็ยอมนะ

รีบ transfer จาก GoDaddy มาให้ทันที

[b]นายคนนี้ชื่อว่า แจ๊ค นายกิตติกร วารีศรี เบอร์ที่เค้าใช้ติดต่อผมกะลูกค้าผม 0842916171

email นี้เลยคับ MSN กัน jackdekthai@hotmail.com[/b]

เนื่องจากลูกค้าผมไม่มีความรู้ด้านนี้ เวลาเค้าติดต่อ เค้าจะโทรประชุมสายและพูดสมเหตุสมผลมาก

เออเพิ่มเติมอีกนิด เกือบลืม ** เค้าบอกว่าเว็บเค้าโฆษณา ค่าโฆษณาได้เดือนละ 25000 ครับ แต่

เมื่อซื้อมาผมได้แปะแบนเนอร์ออกทั้งหมด ไม่มีลูกค้าโฆษณารายไหนติดต่อมาบ่นเลย โฆษณาบนเว็บเปงของปลอมหมดคับ **

และคนที่ขายอะมีประวัติเคยโดนตำรวจจับ ข้อหาปั๊มหนังโป้ขายที่ภูเก็ต ฯ

ข่าวที่โดนจับ http://cheat.zubzip.com/?cheat-%E0%B9%82%E0%B8%81%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%87%E0%B8%B4%E0%B8%99%E0%B8%84%E0%B9%88%E0%B8%B2%E0%B9%82%E0%B8%AE%E0%B8%AA-176

ขอให้ทุกท่านระวังด้วยนะคับ

ท่านเจ้าของกระทู้ ใช้ชื่อเหมือนผมเลย Tan-Killer เอิ๊กๆ

โทดทีครับใช้ชื่อเหมือน เพื่อนของเพื่องครับ ไม่รุ้ๆ

มะเปงไรงับ ตกใจหมด

อืมม เดี๋ยวนี้หากินกันทุกทางจริงๆ มีมาแปลกๆ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่นำมาแจ้งให้ทราบ และ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ กับเงินที่ต้องเสียไป

ที่จริงต้องเปิดเผยทราฟฟิกมาจากไหนครับ

เสียเงินหมื่นเสียดายแทน

รู้สึกคนนี้จะดัง ข้อมูลใน Google เพียบ

ช่ายเลยคับ ตอนคุยกันเค้าก็บอก ลุกค้าเค้าไม่จ่ายค่าโดเมน 300 ไรงี้แหละ แล้วเขาเลยไปโพสเสียๆหายๆให้เขา เขาอ้างงี้นะเจ้าตัวอะ

ผมดู traffic referer ที่บันทึกไว้ที่เซิฟเวอร์ up-pic.info หลังที่ลูกค้าผมได้ซื้อมา ส่วนใหญ่มาจากเว็บบิทคับ

แต่แปลกที่ traffic หายไปไหนอย่างรวดเร็วจำนวน UIP จาก 25000 ลดลงวันนึงหลายพัน IP เลย

เดี๋ยวนี้ พวกนี้หากินกันง่ายจริงๆ

ไม่ง่ายธรรมดา ง่ายมากๆ transfer domain ให้เหยื่อก่อน ให้ตายใจด้วย

ตอนแรกบอก มัดจำก่อน transfer เสด ค่อยโอนที่เหลือ

ตอนแรกเค้าไม่ยอม เค้าบอกเคยโดนโกงโดเมนไป 2 ล้าน ราคา เหอๆ

เห็นบ่อยเลย พวกปั่น UIP จากเว็บบิทแล้ว หลอกขายโฆษณา

มันน่าเอาให้ตาย

ถ้าตามข้อมูลข้างต้น ผมก็รู้จักกับเค้าทาง MSN ครับ เมื่อก่อนทำอะไรเกี่ยวกับ XX อย่างที่ว่านี้ละ
ถ้าจำไม่ผิดโดนจับเรื่อง VCD ที่ อยู่ภูเก็ต ออกข่าว TV (ข่าวหลายปีแล้วนะ)

เดียวนี้กลายไปเป็นอย่างนั้นซะละ

ลายละเอียดเล็กๆ น้อยๆ ของเค้าครับ
http://www.dbd.go.th/edirectory/paper/?id=0837314701964

เรื่องแบบนี้อะนะคือมันคล้ายๆหนังที่ผมดูเมื่อวานเลย

อ่านๆ ไปนี่รู้สึกน่ากลัวที่สุดก็ตรง “นักต้มตุ๋ย” เนี่ยแหละ