ถึงพี่หนึ่ง Networkthai.net (พลาดไม่ได้ต้องอ่าน)

ตอนนี้เว็บผมเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง ไม่รู้ว่ามันจะนานแค่ไหน บางทีเข้า FTP ก็ไม่ต่อซะดื้อๆ ครับ เหอๆๆ เดี๋ยวเข้าได้เดี๋ยวเข้าไม่ได้ เขาก็บอกว่าจะใส่แรม เพิ่มตอนแรก็ดีๆงะครับผม ตอนนี้หรือครับ เหอๆๆ คิดกันเอาเอง ผมไม่ใช่หน้าม้า ผมใช่บริการเขาอยู่

ไอหนึ่งเอ๋ยทีหยั่งงี้ก็ไม่กล้าโผล่หน้ามาตอบไม่ไหวๆ

เว็บล่มอีก 1 เสียงครับ
วันนี้ล่มสนิทเลย
วันอื่นยังมีล่มๆติดๆ

การันตีครับ

ดาวน์ตั้งกะเมื่อคืน ติดๆ ดับๆ ตลอด

นี่เข้าไม่ได้มา สองชั่วโมงกว่าแล้ว

ขนาดไอ้ผมทำเว็บบล็อกส่วนตัวนะ ไม่ได้ซีเรียสอะไร

ให้ล่มได้ ทุกสามวันก็ไม่ว่ากัน

เดือนแรก โอ้ว ผมเหมือนแขก vip ถามไรตอบหมด

ดาวน์ไม่กี่หน เว็บเร็วมากๆ

เดือนสองออกอาการ เกิดปัญหา ซึ่งก็ ok พอทำใจได้ เพราะเอา abday มาลง
แล้วก็เห็นว่าจะเอาแรมมาเพิ่ม

เพราะผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่ ทำใจไว้แล้วกะ host ถูกๆ เพราะทำบล็อกส่วนตัวเล่นๆ สนุกๆ

แต่หลังๆ เอ มันเริ่มไม่หนุกแล้ว เครียดกะไอ้ server เดี้ยง นั่งพิมพ์ตั้งนาน server เดี้ยงปุ้บ หายหมด เหอๆ

เลยหมั่นใส้ กะลังดู spec server วางมันเองเลย

ปล.ที่ไหนมีเช่า/ซื้อมั่งครับเนี่ย อยากรู้ครับใครช่วยแนะนำด้วยนะครับ

เอาใจช่วยครับ เวปเค้ายังไม่ล่มนิ Networkthai.net

แสดงว่ายังดูแลอยู่

เว็บเขาไม่ล่ม แต่เว็บผมล่ม เหอๆๆ ตอนนี้ ผมเริ่มหาเว็บโอสติ้งใหม่แล้วครับ ใครเสนอมาขอบคุณมากครับ แต่ผมเวลาพิจารณาหน่อยละกันนะครับ ใครอยากเสนอมาก็ได้ครับ อีกเรื่องที่จะบ่นคือ ทุกทีเห็นออน MSN ตอนนี้ไม่ออนแล้วทำไม ทำไม ช่วยตอบด้วยครับ คุณหนึ่ง

เอาใจช่วยครับ เวปเค้ายังไม่ล่มนิ Networkthai.net

ความจริงคือ networkthai.net มี server 3 เครื่อง เครื่อง 1-2 มีปัญหาบ้างไม่บ่อยนัก แต่เครื่อง 3 ที่ abday ลงมีปัญหา ค้างๆ ทุกๆ 20 นาที เวป networkthai.net ไม่ได้อยู่เครื่อง 3 และเจ้าของโฮสก็ ลบไฟล์ show.php ที่ใช้แสดงผลออกไป เพราะมีคนด่าไว้หลายกระทู้

Warning: main(show.php): failed to open stream: No such file or directory in /home/network/domains/networkthai.net/public_html/index.php on line 46

เวลา เที่ยงคืน ก็คือ 00:00 1 เม.ย. 49 จนถึงตอนนี้ 11.13 น. เวปเข้าไม่ได้เลย สงสัยปิดซะแล้ว
โทรไปที่บ้าน รับสายแล้ววางอีกแล้ว (ครั้งที่ 7)

:angryfire: พูดดีๆไม่เป็นซะแล้ว …

คงไม่ดูแลละมั้ง ลบไฟล์ในการแสดงผลออก เพราะมีคนต่อว่าหลายกระทู้ ถ้าใครดูอยู่จะรู้ว่าก่อนปิดเว็บบอร์ดหนีนั้นกระทู้ตามทวงหนี้เยอะแค่ไหน!!! :lol:

Thaifast ขามีโปรโมชั่นอยู่
1u celeron 2.4 ram 512 hdd 80sata

เดือนละ 2800 บาท

เหมาะสำหรับทำส่วนตัวครับ

ป.ล. ผมไม่ได้เสียอะไรกับเขานะ แค่มาช่วยบอกกล่าว

หลับตาป่าววะ www.netowkrthai.net มันเครื่อง 2 และก็เว็บมันทำไรได้บ้างครับค้างๆๆเน่าครับ

อนาถใจ

ผมว่าถ้าจะใช้โฮสนี้นะ
วางเครื่องที่บ้าน ต่อ ADSL เอา แล้วจะใช้ no-ip หรืออะไร มันยังจะดีกว่าอ่ะนะ
สบายใจ ไม่ต้องมาข้องเกี่ยวกับพวกไร้จรรยาบรรณ หากินอุบาท เห็นพฤติกรรมแล้วมันสุดทน ตั้งแต่สมัครเมมมาใส่ร้ายคนอื่นละ สันดารมันแก้ไม่ได้จริงๆน่ะแหละครับ

สันดารแก้ไม่หายจริๆงครับ ไป Post ไว้ก็ลบครับที่ Ethai ด้วยครับ

เลือก host ผิด คิดจนตัวตาย - -’

น่าจะกลายเป้นกระทุ้ในตำนานไปแล้วนะครับเนี้ย
ยังไงเอาใจช่วยทั้งสองฝ่ายครับ ผมก็กำลังจะมีเรื่อง
ฟ้องร้อง มันไม่ง่ายขนาดนั้น แต่ก็ต้องลุย…

เพื่อนๆ น้องๆ ยังไงลองหาข้อสรุปกันดูครับ หรือไม่
ก็ร่วมกันแจ้งเลยครับ จะได้ลงบันทึกประจำวันไว้
หากมีหลาย Case เดี๋ยวเค้าเรียกเจ้าตัวมาสอบเอง

โชคดีทั้งสองฝ่ายครับ

ปุ๊ก

โอเค้ารับเว็บ Tracker Site ด้วย MoOHoO www.moohooooo.com แย่เลย
รู้ๆอยู่ว่าserverมันรับไม่ไหวยังรับเลย ผมก็ลูกค้าคนหนึ่งเซงเลย ติดๆดับๆโดนลูกค้าด่าอีกที จะทนไม่ไหวแล้วอ่ะ

เลือก host ผิด คิดจนตัวตาย - -’

:blink:

นะ…ถ้าคิดจนตัวตายนี่…
คงตายกันไป คนละหลายรอบแล้ว

[quote] เลือก host ผิด คิดจนตัวตาย - -’

:blink:

นะ…ถ้าคิดจนตัวตายนี่…
คงตายกันไป คนละหลายรอบแล้ว [/quote]
ซะงั้นอะ - - <_<

ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับ networkthai หรอกครับ
แถมผมก็เป็นลูกค้า คนหนึ่งนี้หละ
ผมอยากจะบอกว่า เลือก ผิดๆ คิดจนตัวตาย เคยได้ยินไหมละครับ
ผมจึงไม่อยากบ่นไรมาก รู้ทั้งรู้นั้นแหละ

host ถูก ซื้อไว้หยิบจับทดลอง ใช้
host แพงไว้ใช้ทำงาน ครับ

เห่อๆ คิดอย่างผมแสนจะสบายใจ
เลือกซื้อสินค้าซื้อมาผิด ขว้างทิ้งไป
ซื้อใหม่ เอาไว้เป็นบทเรียน
บอกต่อ เพื่อให้ คนอื่นรู้ ตามที่เราเคยพลาด

เพราะอย่างไรเสีย คุณเอง รึป่าวหละครับ
ที่ควักเงิน และเลือกที่จะซื้อมาใช้

ผมว่าไม่มีใครบังคับคุณ นะ ? จริงไหมครับ

ถึงผมจะเพิ่ง regis แต่ผมก็มีประสบการณ์ เยอะหละครับ :slight_smile:

ผมก็เป็นลูกค้าของที่นี่ ความรู้สึกผมสำหรับ host นี้ คือ ถูก ดี และ support ใช้ได้ สำหรับผู้เริ่มต้นครับ

แต่พอมีมีเว็บนึงเข้ามา host ก็ล่มบ่อยๆ :slight_smile: ก่อนหน้านี้มีหลายๆคนอยากจะให้เว็บเจ้าปัญหาออกไป แต่เรื่องมันวุ่นวายระหว่างเว็บนี้กับhost… อะไรผิดอะไรถูกก็อยากให้ยุติเร็วๆ ความผิดต่างๆมันสามารถเป็นครูได้ดี และ networkthai ขอให้บริการลูกค้าด้วยราคาที่ถูกอย่างนี้ต่อๆไป :smiley:

เพิ่งโพส ด่าไปตะกี้ หยกๆ แจ้งความได้ไหมครับพี่ ถึง ผมเป็นแค่เด็ก ม.3 ช่วยด่า * ไร มันได้ ทำอะไรกับ * มันได้สักอย่าง ผมจะทำครับ