ถึงพี่หนึ่ง Networkthai.net (พลาดไม่ได้ต้องอ่าน)

ตามอ่านครับว่าจะจบแบบ Happy ทุกฝ่ายหรือเป่า

มาถึงขนาดนี้แล้วคงจะ happy ขำๆ ยากอะครับ

ขอร้อง Mod อย่าปิดกระทู้นะคับ

อืม ช่วงนี้แรงกันจัง
น่าจะมีใครไป บอกเค้าให้มาแก้ไข ข้อมูล ว่าผิดตรงไหนบ้างนะ

จับเข้าคุกให้ได้นะครับ
อยากเห็นรูปตอนโดนจับครับ เอามาประจานซะหน่อย สะใจดี

ครับจะพยายามครับ

ผมก็เป็นคนหนึ่งนะที่ใช้ บริการของ networkthai .net แต่ตอนแรกก็ดีนะ แต่ว่าตอนนี้ทำไมมันเป็นแบบนี้งะ คือเข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง จนลูกค้าผมหนีหายหมดแล้ว ยิ่งตอนนี้มีโครงการใหญ่ด้วย ถ้าแบบนี้ผมก็แย่นะครับ โอเคผมเสียน้อยกว่าทุกคนอยู่แล้วที่มาโวยวาย เพราะว่าต้องลองใช้บริการดูก่อน แต่ถ้าเรื่องเป็นแบบนี้และเป็นความจริง ผมต้องหาโอสใหม่เพื่อรองรับลูกค้าใหม่ๆแล้วละ

www.punkkee.com

ผมว่ามันเข้าข่าย
เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย ป่าวครับ อิอิ

ขอให้เหตุการณ์นี้จบลงด้วยดีครับ

ขอให้เหตุการณ์นี้จบลงด้วยดีครับ

จบไม่ดีหรอก งานนี้จะลากคอมันและเอาเงินคืนครับ

คุณX Abday.com แจ้งความได้เลยนะครับ

แรงมากเลย น่ะครับเนี่ย ขอไม่ออกความคิดเห็นละกัน แต่อยากให้ลงเอยด้วยดีครับ

เดียวผมจะเล่าอะไรให้ฟังขอพิมม์หน่อย

ผมคุย MSN เรียบร้อยแล้วครับ แต่ว่ามันล่มบ่อยมากๆ ผมจำได้เลยว่า มีช่วงหนึ่งล่มตั้งแต่ 10.00 - 19.00 กว่าจะใช้ได้ แล้วถ้าเป็นแบบนี้ทุกวัน จะให้ผมคิดยังไงละครับ ผมไม่ใช่คนเรื่องมากอะไรหรอกครับ แต่ว่าลูกค้าหรือสมาชิกผมเข้าแล้วเข้าไม่ได้ เขาก็ไปเว็บอื่น เว็บผมกำลังจะทำเว็บขายสินค้า ฐานลูกค้าในมือก็มีอยู่ด้วย

ตอนแรกผมก็จ่ายเงินเพื่อ Advance เพิ่มแต่ว่าตอนนี้ขอย้ายดีกว่าครับ ไม่ไหวแล้วครับผม ล่มบ่อยเกิน

http://www.punkkee.com

ขอด้วยระบายด้วยคนไม่ไหวแล้ว ขอสักหน่อย

เรื่องมีอยู่ว่าผมได้ดำเนินการจะต่อโดเมนกับที่นี้และจะย้ายมาด้วยล่ะ

ผมได้ดำเนินการโอนเงินเรียบร้อยตามค่าธรรมเนียมในการต่อโดเมนกับnetworkthai

ซึ่งโดเมนี้เดิมอยู่กับthaidream อ่าครับ

เมื่อผมโอนเงินไปเรียบร้อยตกลงทุกอย่างดี

เขาบอกเองว่าจะติดต่อกับไทยดรีมให้นะ ไม่ต้องห่วง

ผ่านไป1อาทิตย์เงียบหายครับไม่มีวี่แวว

อาทิตย์ที่2
ติดต่อกลับมาครับบอกว่าพี่โทรไปแล้ว แต่ความจริงเปล่าเลยผมโทรไปหาทางไทยดรีมเองลเย เขาบอกว่าไม่เคยมีใครติดต่อมา พอผมลาก2คนเข้าไปคุยกันในmsn ฝ่ายnetwprkthaiเงียบอ้ำอึ้งพูดไม่ออก ด้วยความรับผิดชอบอันแรงกล้า

อาทิตย์ที่3
ตอนนี้ผมเหมือนรู้ชะตากรรมเลยถามพี่ที่ไทยดรีมว่าหลุดจากregistraแล้วใช่ไหม เขาตอบใช่ ต่อไปรออีกยาว โอเคผมยอมทำใจครับมันเสียไปแล้ว ผมเลยไปคุยกับไอคุณnetworkthaiใหม่ เหมือนจะดีครับโอเคเดียวผมจดชื่อใหม่ เขาบอกถ้าโดเมนใหม่ว่างจะจดได้เลย ผมส่งชื่อใหม่ไปเรียบร้อย แต่ไม่มีการตอบรับเงียบหายไปปป จนกระทั่ง…หายไปเป็นเดือน

จนบัดนี้เวลาผ่านไป1เดือนครึ่ง
ผมยืนยันว่าทุกครั้งที่networkthaiออนmsn ผมถามทุกครั้งแต่คำตอบที่ได้คือความว่างปล่าว

ปกติผมไม่เคยโวยวายที่ไหนกะว่าจะไม่พูด แต่ทำแบบนี้ผมอดไม่ไหว จนบัดนี้ผมจะไม่ทนอีกแล้ว

ขอพูดเรื่องคุณธรรม หรือความรับผิดชอบ

ผมก็อายุไม่มากเท่าไรแต่อยากจะพูดให้ผู้ใหญ่คนนี้ได้ฟัง

เขาน่าจะมี ความคิดนะว่าทำธุรกิจแล้วทำไมไม่รับผิดชอบต่อลูกค้าที่เขาโอนผลประโยชน์ให้ท่านก็คือเงิน แต่กลับเงียบหาย

ความสำนึกในการรับผิดชอบในการเป็นเจ้าของHotingในความรับผิดชอบลูกค้านั้นไม่มีจริง???

พูดไปก็เหมือนคุณครูสอนเด็กประถมจริงม่ะ ???

ผมไม่อยากใช้ถ้อยคำรุนแรงมากหรอก แต่อยากพูดให้สำนึก

หรือว่าท่านมาอ่านแล้วกลับไปเคียดแค้นแล้วก็เงียบแบบนี้ประมาณไหนๆมันก็ด่าเราไม่ต้องทำให้มันซะเลย

ผมว่าท่านnetworkthaiหรือพี่1ควรจะกลับมาแก้ไขด้วยความอ้อนน้อมจริงไหม???

เพราะลูกค้าไม่ได้ทำให้โฮสต์ล่มและลูกค้าไม่ใช่คนที่ไม่มีความรับผิดชอบ??

ผมจึงอยากบอก
เวลาจะเลือกhostก็ดูผู้ให้บริการที่มีคุณภาพ และ มีความรับผิดชอบมากพอที่จะดูแลให้ท่าน
ฝากไว้เท่านี้

ป.ล.ถ้าพี่1ได้อ่านจริงผมก็ขอโทษนะ เพราะผมถามพี่ไม่เคยตอบเงียบไม่ไหว และถ้ากลับมาแก้ไขเหตุการณ์ทุกอย่างให้คลี่คลายก็คงน่าจะดีขึ้นจริงไหมครับ???

ขัดผลประโยชน์ กันรึป่าว หน่อ ถ้าไม่เข้าข้าง ใคร -*-
host อีกที่ ถูก // (ฮ่วยมั้ง)

ตัดราคาชาวบ้าน โดน ด่า โดนจับตา มอง

อยากได้ host ดีซื้อ ของแพง แต่ก็ ชอบบ่น ว่าแพง

อยากใช้ ของถูก ของไม่ดี ก็ มาว่าไปว่ามา

เหมือนซื้อของทั่วไปหละครับ
ของดี ราคาปานกลาง
ดีมาก แมร้งโครตแพง
ถูกๆ พอใช้ได้ ก็ราคาถูกลงหน่อย

เหมือนเลือกซื้อ ของ ทั่วไป
มือถือ สักเครื่องดีไม๊ ครับ

ซื้อ มาเอ่ เขา รับคืนป่าวนะ
ถูกๆ ก็ฟังชั้น น้อยๆ
ราคากลางๆ ก็มีกล้องอ่อนๆ ติดมาด้วย
ราคาแพงๆ ก็ราคาเป็นหมื่น

เห่อ ถ้าผมเป็นคนกลาง ผมคิดแบบนี้หละครับ
ขัดผลประโยชน์ กันรึป่าวนะ
ผมมาเปิดแข่ง มัน เงิน ทุนผมสูง ไม่รู้จะโดนเรื่อง ไรบ้างน่อ
ไม่พอใจ เก่ง คอมหน่อยก็ ยิง Dos เอาๆ เอา เข้าไป สังคม ไทย ก็อยู่เท่าเนี่ย

อยากได้ของ ดี ยอม จ่าย แพงๆ ซิ ครับ
ยอม จ่ายถูก แล้ว เจือก บ่น ทำไม

โต้ๆ กันแล้ว มีการศึกษา ผมว่า งี่เง่า นะ

ไม่ดีก็ มาบอกกัน
อยากได้ดีก็มีเงินหนา หน่อย

แล้วแต่จะคิดกัน เนอะ ผมไม่เข้า ข้าง ใครอะ
แย่ พอกัน คนมีการศึกษา เงิน เล็กๆ น้อยๆ ไหง ไม่ คุยกันสุภาพ ใช้อารมณ์
แต่ก็อย่าง ว่าละครับ ร้อย พ่อ พันแม่ เนอะ

ผมก็จะตามเรื่องนี้ ต่อ ขอให้โชคดี

ขัดผลประโยชน์ กันรึป่าว หน่อ ถ้าไม่เข้าข้าง ใคร -*-

ตัดราคาชาวบ้าน โดน ด่า โดนจับตา มอง

อยากได้ host ดีซื้อ ของแพง แต่ก็ ชอบบ่น ว่าแพง

อยากใช้ ของถูก ของไม่ดี ก็ มาว่าไปว่ามา

ถูกๆ พอใช้ได้ ก็ราคาถูกลงหน่อย

ราคากลางๆ ก็มีกล้องอ่อนๆ ติดมาด้วย

เห่อ ถ้าผมเป็นคนกลาง ผมคิดแบบนี้หละครับ
ผมมาเปิดแข่ง มัน เงิน ทุนผมสูง ไม่รู้จะโดนเรื่อง ไรบ้างน่อ
ไม่พอใจ เก่ง คอมหน่อยก็ ยิง Dos เอาๆ เอา เข้าไป สังคม ไทย ก็อยู่เท่าเนี่ย

อยากได้ของ ดี ยอม จ่าย แพงๆ ซิ ครับ
ยอม จ่ายถูก แล้ว เจือก บ่น ทำไม

โต้ๆ กันแล้ว มีการศึกษา ผมว่า งี่เง่า นะ

แล้วแต่จะคิดกัน เนอะ ผมไม่เข้า ข้าง ใครอะ
แย่ พอกัน คนมีการศึกษา เงิน เล็กๆ น้อยๆ ไหง ไม่ คุยกันสุภาพ ใช้อารมณ์
แต่ก็อย่าง ว่าละครับ ร้อย พ่อ พันแม่ เนอะ

ผมก็จะตามเรื่องนี้ ต่อ ขอให้โชคดี

ก็มีส่วนครับ
แต่คุณลืมไปหรือเปล่าว่า Hosting ไม่ใช่แค่ซื้อมา ขายไป เหมือนสินค้า
่มันเป็นงานบริการด้วยนะครับคุณ ขอให้คิดจุดนี้ดีๆครับ

เช่น ร้านตัดผม
ไปตัดร้านดี ไฮโซ ก็ราคาแพง ถูกใจ
แต่ถ้าไปตัดร้านราคาถูก ช่างไม่ได้เรียนมาโดยตรง ตัดเป็นทรงเดียว คนละทรงกับที่เราบอกไปเลย ตัดแหว่ง ใบมีดโกนบาด
คุณจะโมโห หรือโวยเขาไหมครับ ??? :smiley: :smiley: :stuck_out_tongue:

การศึกษาอะไร ควรมองให้เข้าใจลึกซึ้งเสียก่อน :wink:

ศึกษารายละเอียดก่อนนะครับ :wink:

ผมเป็นคนใช้บริการ เว็บโอสตี้งนี่อยู่แล้วครับ ผมไม่ได้มาใส่ร้าย ไม่ใชม๊อบรับจ้าง หรือใครก็ตาม ผมเป็นคนใช่บริการที่เดือดร้อนจริงๆ หวังว่าคงเข้าใจ และที่สำคัญเลย ผมบอกแล้วว่าผมไม่ต้องการอะไรมากครับ ผมต้องการแค่เว็บไม่ล่มพอครับ แค่นี้เอง

:smiley: เหล่าเพื่อนเอย

เคยเตือนแล้วว่าอย่าใช้ :angel:

โดนมาตั้งแต่เครื่อง 1 !!

จะว่าไปมันยังไงดีล่ะครับ

ในฐานะที่ผม เป็นทั้งผู้บริโภค และผู้ให้บริการ (ในคนเดียวกัน)

มันยังนี้ครับ

คือเมื่อคนเราไม่เคยมีเว็บ ไม่เคยใช้ host ก็ย่อมจะหาที่ถูกๆจริงใหมครับ เพราะว่า ครั้งแรกลองของนี่นา…

มันก็ธรรมดา ลองๆ ไปก่อน ดีไม่ดียังไม่รู้ เพราะประสบการณ์ไม่มี

แค่เอากับคนที่เชี่ยวชาญเป็นอย่างดีแล้วเนี่ย ย่อมมี ทางเลือกที่ดีในการตัดสินใจอยู่แล้ว ว่าที่ใหนดี แพงพอเหมาะกับราคา

คิดอะไรต้องคิดให้หลายด้านเอาไว้ครับ

อืม…

คุณ เจริญรัตน์ (Posts: 1) ไม่ทราบว่าคุณได้อ่านเนื้อความอย่างละเอียดหรือป่าว
ผมตีความที่คุณพูดแล้วไม่ค่อยพอใจนักครับ อีกอย่างถ้าอ่านรายละเอียดดีๆก็คงรู้ครับ
ไม่ควรอ่าน 3 บรรทัดแล้วลงมาบ่นเลย ผมให้โอกาสย้อนกลับไปอ่านอีกทีแล้วมาREPใหม่ก็ได้นะครับท่าน สงสัยสมัครสมาชิกใหม่เลย เห็นPosts: 1เอง เป็น Networkthai.net ป่าวครับ <_< ไว้ใจใครไม่ได้เลยนะครับ :smiley:
อ๋อลืมบอกไป ผมอายุแค่15เองแต่ผมไม่ยอมใครง่ายๆหรอก ขืนยอมไปเรื่อยๆเมืองไทยก็มีคนเลวๆแบบไอ้หนึ่งเยอะสิครับ ส่วนคุณหนึ่งจะยอมเจรจาดีๆผมก็ยินดีนะครับ ขอบคุณครับ

คำถามที่ว่า ราคาถูกไปใช้ทำไม ผมจ่ายสูงกว่าปกติ บอกเค้าเอาคุณภาพครับ
คุณไม่รู้อะไรอย่ามาทำเป็นควายพูดครับ ไม่ดีหรอก อ่านหมดยังครับ
และก็ ต้องกำจัดต้นเหตุคือพวก Host ไม่มีคุณภาพไงหละครับ

กรณีของ นายจิระพงษ์ ทับศรี หรือ networkthai.net สั้นๆก็คือ …

• ลูกค้าโอนเงินไปให้ แล้วไม่จัดการให้ มีการหลอกล่อว่าจะจัดการให้บ่อยครั้ง แต่ก็ไม่ทำ เกิดขึ้นกับหลายๆราย บางรายซื้อ 1 ปี แต่ใช่ได้ไม่ถึงเดือนระบบมันล่มบ่อยๆ ก็คือ “ใช้ไม่ได้” พอขอเงินคืนกลับไม่ให้

• เรื่องระบบล่ม เป็นเพราะคิดธุรกิจแบบเด็กเล่นขายของ ราคาถูกเกินไป รับลูกค้ามากเกิน พอระบบมีปัญหาลูกค้ารายนึงสวนกระแส โอนเงินไปให้ช่วยซื้อแรม ให้ช่วยแก้ปัญหา ผ่านไปเป็นเดือนแต่ไม่ซื้อใส่ แล้วหายหัวติดต่อไม่ได้ บางทีเผลอรับก็วางสาย+ปิดเครื่องทันที มากกว่า 5 ครั้ง

ถ้าถามว่า ราคาถูกแล้วไปใช้ของเขาทำใม?
คำถามแนวนี้ หรือวิธีคิดแบบนี้ เป็นการดึงผู้อื่นสู่อดีตชาติ ไร้ประโยชน์ครับ
ปัญหาคือ เขาฉ้อโกง จะจัดการอย่างไรดี? ไม่ใช่ผิดที่คนไปใช้บริการ

:wink: