MamboSoLve Support Mambo CMS

Everbody Imbalance ครับ

อ้อ อีกนิดครับ … ช่วงนี้ เว็บไซต์ แข่งขัน กันเยอะ ครับ … ผมก็คิดว่า CMS ก็น่าจะเป็นทางเลือกที่ดี สำหรับท่านที่ไม่มีเวลาจัดเขียนโปรแกรมครับ หรือต้องการใช้งานระบบต่าง ๆ เช่น ระบบจัดการร้านค้า ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ … แต่ถ้าเขียน HTML ได้จะดีมากเลยครับ … SEO Google ชอบ … ตอนนี้ก็เลย หันมาใช้งาน ฟังก์ชั่นแปลงจาก /index.php?xxxx เป็น /cmsxchange.html แทนครับ ทำให้ google และ Adsense แสดงได้ดีครับ … ลองดูตัวอย่างได้ที่ www.cmsxchange.com/en/index.html ครับ

แล้วผมจะเอาการบ้านมาส่ง…ครับ ขอบคุณอย่างสูงครับ

ถูกต้องครับ รอพี่ devone มาตอบละกันครับ ผม nocomment

อ่านแล้วไม่งง นะครับ …

ง่าง… เจ้าต้นมันเคยชวนออกไปกินเบียร์ตอนตีสาม… คืนนี้จะบ้าแบบคืนนั้นหรือเปล่าชักไม่แน่ใจ หวั่นใจจังเย้ย…

[quote author=mambosolve link=topic=1396.msg41989#msg41989 date=1166027349]
อ่านแล้วไม่งง นะครับ …

กำ

อ้าว…ชักเริ่มเป็นต้นคนเดิมแร๊ะ! ไปดีกว่า (เดี๋ยววงแตก อิอิ)

ชะแว๊บบ!

พี่ devone มีไรกับ ต้น@212 ป่ะครับ เห็นพูดเหมือนสนิทกัน

เอาการบ้านมาส่งครับ
http://www.smartnet.co.th/component/option,com_facileforms/Itemid,27/

ยังมือใหม่มากๆ ขอเวลาอีกนิดสส์

ดีนะครับ … แต่ให้ลองเอา CSS ของ Template มาช่วยเกี่ยวกับ Font หน่อยก็ดีครับ … หรือ ถ้าต้องการให้แทรกใน โมดูล ก็ได้นะคับ สำหรับหน้าที่ต้องการแทรก Form นะครับ … ตัวอย่าง: http://www.themexchange.com/index.php?option=com_content&task=view&id=54&Itemid=94

ปล. ผมเข้าดูแล้ว Browser Hang 2 รอบแล้วว …

<html><head><title>devone</title></head></html>
<body>
<h1>devone</h1>
</body>
</html>

เป็นแต่แบบนี้อ่าครับ

ผมก็ Hang อ่า… งง ไปเหมือนกันครับ ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะครับ

ใน forms ตัวหนึ่งจะมี Script --> Initialization Script ตรงนี้แหละที่ผมว่าจะแทรกชุดข้อมูลจาก mysql เข้าไป เดาได้ถูกต้องไหมครับ

แล้วหลังจากเรา Submit Forms --> Submitted Script ตรงนี้ เราน่าจะเอาไป post ลง mysql ได้อีก

คิดถูกต้องหรือเปล่าครับ แต่ยังทำไม่เป็น

ครับ … แต่ส่วนนี้ผมก็ยังไม่ได้ทดสอบนะครับ … ส่วนเรื่อง submit ให้ลงไปเก็บใน Database ให้ Copy จาก Form อื่นที่มีอยู่ในระบบครับ … มันก็จะจัดเก็บให้เอง ครับ

โอ้…แจ๋วๆๆ แบบนี้เริ่ม get ล่ะครับ จิ๊ปเบียร์สักขวดแล้วค่อยมารายเพลงต่อ…ท่าจะ work! กลิ้ง… :wub:

ผมใช้ Akoform ครับ ใช้ง่ายดี เค้าขายอยู่ไม่กี่บาท

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=1396.msg42019#msg42019 date=1166030161]
ผมใช้ Akoform ครับ ใช้ง่ายดี เค้าขายอยู่ไม่กี่บาท

[quote author=siamwebsolution.com link=topic=1396.msg42019#msg42019 date=1166030161]

เว็บใครเหรอครับ … ดูมั้ง ๆ …