กราบขออภัย ท่านที่กำัลังจะมาวางที่ KIRZ idc ทุกท่านครับ

ครับ รู้สึก idc ทั่วๆไป จะอยู่ตึกสูงๆให้รอดพ้นจากภัยธรรมชาติ เช่นน้ำท่วม
แล้วถ้าอย่าง idc ที่อยู่บนตึก World Trade Center ล่ะ เครื่องบินชนทีเดียว วิ่งไป Backup แทบไม่ทัน ดีไม่ดีเครื่อง Backup อยู่ที่เดียวกันอีก งานเข้าเลย

แหม ถ้าเป็นอย่าง 2012 คงไม่ต้องไปไหนแล้วละครับ ไปวัดอย่างเดียว :slight_smile:

นึกภาพว่าเป็นแถวลาดพร้าวแล้วขนลุกเลยครับน่าจะรถติดน่าดู

ไม่มีวัดให้ไปด้วยครับ :smiley:

ผมก็เห็นของ Google ก็ชั่นเดียวนะครับ แถมเป็นแบบตู้คอนเทรนเนอร์อีกต่างหากครับ

ของระบบใหญ่ เขามีระบบ DR site (site สำรอง) ช่วยได้ในกรณี เกิดภัยพิบัติ ในภาพยนต์ ต่างประเทศ เราก็เคยเห็น ก็มีบ้าง

กราบขออภัย ท่านที่กำัลังจะมาวางที่ KIRZ idc ทุกท่านครับ
เนื่องจากทางทีมงาน ได้ทำการทดสอบหลายๆอย่างพบปัญหาบางประการดังนี้

• แอร์ที่มีอยู่ ไม่ได้มาตรฐานสำหรับ idc
  • การเดินทางมา MA เครื่องในชั่วโมงเร่งด่วน ทุลักทุเลพอสมควร
  • ไม่มี raise floor สำหรับกระจายความเย็นจากด้านล่าง
  • และปัญหาทางด้าน infrastructure อื่นๆ เล็กๆน้อยๆ

ตอนนี้ ทาง KIRZ กำลังทำการย้าย co-location division ทั้งหมด ไปที่ CAT บางรักชั้น 11 เพื่อแก้ปัญหาต่างๆดังกล่าว พอดีเมื่อวานได้ไปสำรวจมาคร่าวๆแล้ว ดูภาพบรรยากาศชั้น 11 กันได้ครับ ไม่หรูเหมือนชั้น 13 แต่รับรองว่าเวิคแน่นอนครับ คิดว่าน่าจะเป็น IDC แรกที่นำเทคโนโลยีมาให้บริการลูกค้าทุกท่านครับ แต่ขออุบใว้ก่อน อิอิ

คงจะใช้เวลาประมาณ 1-2 เดือนน่าจะปรับปรุงแล้วเสร็จครับ ถึงตอนนั้นคงเปิดให้บริการแบบเต็มรูปแบบได้ทันที

อันหลังนี้แถมครับ เป็นห้องส่วนวิศวกรรมครับ คนละส่วนกับ IDC ดูดีๆจะเห็นเครื่องทำความเย็นตู้แรคแบบใหม่ครับ

สุดท้าย กราบขออภัยทุกท่านเป็นอย่างสูง ในความไม่สะดวกครับ

รูปสุดท้าย ข้างซ้ายเสา คือ mirror.in.th

แบบนี้แหล่ม

ไม่เคยเห็น

อย่างนี้แหล่มมม

0

นั่นดิ โครตน่ากลัวเลย เผลอๆ เดินเซๆ ไปหามันละก็ บรื๋อ…ส์ น่าจะใส่ตะแกรงไว้ซะหน่อย

งั้นก็คงต้องรอต่อไป…