กราบขออภัย ท่านที่กำัลังจะมาวางที่ KIRZ idc ทุกท่านครับ

บริษัท เคิร์ซ จำกัด ผู้ให้บริการ System Security และ Internet Service Provider ซึ่งเป็น Integrated Internet Service Provider สามารถให้บริการอินเทอร์เน็ตพร้อมระบบรักษาความปลอดภัยครบวงจรกับตัวสินค้า Panda Security Solution ของบริษัทเอง พร้อมตอบสนองทุกรูปแบบการใช้งานด้านระบบรักษาความปลอดภัย ตั้งแต่บริการ Antivirus, Spyware, Spam, ระบบป้องกันผู้บุกรุกระดับ Host IPS และ ระบบป้องกันภัยประเภทต่างๆ ไปจนถึง Gateway ของระบบ สำหรับองค์กรภาครัฐและเอกชน

Co-location ที่ KIRZ ลาดพร้าว 107
รับบริการทุกประเภท web hosting,camfrog,media streamming,download มี policy bandwidth ชัดเจน

[color=red]Full Rack (20IP) ไฟ 16 amp

ผมว่า local bandwidth 300บาท/mbps/month มัันแพงๆพิลึกน่ะ

local น่าจะหน่วยเป็น Gbps กันแล้ว

หา Condo แถวนั้นลาก leased line เขาก็คงแหล่มน่ะ ฮ่าๆ

ถ้าเป็นสาย 1:1 ก็ไม่แพงนะครับ

Leased Line นี่ค่า Media อย่างเดียว หรือรวมค่าโครงข่ายแล้วด้วยครับ

1 Mbps = 300 บาท
1 Gbps = เอา 300 ไปคูณดู

Wow !!

Full Rack (20IP) ไฟ 16 amp

ราคานี้รวมค่าโครงข่ายแล้วครับ
แถม Internet ในประเทศ ตามขนาดของ media ครับ

น่าสนใจมากครับ

นึกว่าที่ใหน KIRZ นี่เอง เคยเข้าไปดูมาแล้วเหมือนกัน

[quote author=KKE link=topic=24539.msg234416#msg234416 date=1259659941]
นึกว่าที่ใหน KIRZ นี่เอง เคยเข้าไปดูมาแล้วเหมือนกัน

ว่าไปน่าสนใจตรงใกล้คอนโดนี่แหละ

ผมอยากทราบรายละเอียด ของ link ไปยัง ISP ต่างๆด้วยครับ

[quote author=eazy เด็กหลังเขาเหลียงซาน link=topic=24539.msg234331#msg234331 date=1259603613]

[color=red]Full Rack (20IP) ไฟ 16 amp

ลาดพร้าว 107 ลากลิ้งมาจากทรูครับ ส่วนที่แคทชั้น 11 ออกแคทโดยตรงครับ ไม่มีแคบใว้ครับ ถ้าคุณปรู๊พได้ว่าได้ความเร็วไม่เต็มสายสามารถบอกยกเลิกสัญญาได้ทันทีครับ

ครับพี่

ทั้ง 2 location นี่ เป็น ISP เดียวกันหรือเปล่าครับ

เจ้าเดียวกันครับ แต่เป็นลูกค้าคนละกลุ่มกันครับ

2 กลุ่มแบบไหน ราคา พอๆกัน ต่างกันก็ที่ location

แล้วสรุปว่า ตู้นี่ มี link ให้แล้วยังครับ หรือต้อง ซื้อเพิ่มเป็น Extra อีกที

อ่อ ตู้ ราคา รวม local แล้ว แต่ inter ต้องซื้อเพิ่ม ถ้าไม่ซื้อเพิ่ม นี่ Inter วิ่งไม่ออกเลยใช่ไหมครับ

local ถ้าจะเอาสาย gbps นี่ซัดไปสามแสน เฮือก

ผมถึงว่า local แพงเวอร์ไปหน่อย
แต่เหมาะกับพวกใช้น้อยเมื่อ ISP อื่นๆ ไม่แบ่งขาย local ทีละ m