กราบขออภัย ท่านที่กำัลังจะมาวางที่ KIRZ idc ทุกท่านครับ

Inter 1 Mbps หมายถึงทั้งขา in/out ใช่ไหมครับ (ตะกี๊ลืมถามไป)

ตู้แถม link local มาให้ 100mbps อยู่แล้วครับ

ที่แคทจะเป็นลูกค้าที่เช่าเอาใว้ทำเป็น server farm หรือสำหรับองค์กรครับ เพราะชั้น 11 ต้องได้รับ authorize จากบริษัทครับ ถึงจะเข้าไป ma เครื่องได้ ไม่ใช่ลูกค้ากลุ่มทั่วๆไปครับ ถ้าเป็นกลุ่มเหมือนกับชั้น 13 ก็มาที่ลาดพร้าวครับผม

มันเป็นราคาหากลูกค้าจะซื้อเพิ่มครับ เพราะปกติก็ให้สายร้อยมาอยู่แล้ว เหมือนๆกับ idc อื่นๆทั่วไปครับ
และ link inter ถ้าไม่ซื้อเพิ่มก็วิ่งออกได้ครับ แต่อาจจะไม่ได้การันตีว่าได้เต็มๆสาย เพราะต้องแชร์กันทั้ง idc ครับ ถ้าซื้อเพิ่มก็จะเป็นการการันตีว่าคุณได้แบนวิดไปเต็มๆครับ

ใช่ครับพี่ ^^

ช่วงนี้มีแต่เสี่ยๆ ทำ idc

ขอให้ขายดีน่ะครับ ขายให้หมด เต็มพื้นที่เร็วๆน่ะครับผม

update pro 1/4 1/2 นะครับ หน้าแรก

ขอย้ายรายละเอียดใว้ที่หน้าแรกนะครับ

ผมขอถามเพื่มเติมนิดหนึ่งครับ คือ สาย 100m local ที่แถมมาให้นี้ จำกัด bw ใหมครับ ทั้ง ออกและเข้าครับ
กำลังสน 1/4 เลยครับใกล้บ้านมากๆ

อ่อแล้ว inter ที่บอกว่าออกได้แต่ไม่การันตรีนี่หมายถึงว่า ขาเข้าใช่ใหมครับ และจะมีปัญหากับขาออกใหมครับ ถ้าหากว่า คนที่อยู่ต่างประเทศ เข้ามา เว็บเราประมาณนี้
จะช้ามากหรือเปล่าครับ เพราะถ้าไม่ช้าในขา ออก ก็น่าสนใจครับ

แบนวิดมาเต็มๆสายร้อยทั้ง up/down ครับ ไม่ได้จำกัดอะไร ส่วน inter ถ้าไม่ได้ซื้อเพิ่ม ก็จะได้ความเร็วตามในรูปที่ทดสอบมาครับ ไม่มีปัญหากับขาออกครับ เพราะที่นี่เค้าก็ทำ streamming ออกไปให้ลูกค้าต่างประเทศเยอะพอสมควร ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ขอ update pro หน่อยนะครับ

สำหรับผู้ที่ใจ Full Rack ลดให้เหลือ rack ละ 20,000 ถ้วน เท่านั้นครับ(ระยะเวลาโปร 3เดือน)

โอว Full Rack 2 หมื่น ฟังไม่ผิดใช่ใหม แล้ว ip เพิ่มกี่บาท Lan Trunk ได้ป่าว ตัวสาย uplink

idc เยอะจริงๆ

อิอิ ฟังไม่ผิดครับพี่ตี๋ แต่ราคานี้แค่สามคนแรกนะพี่ ^^

พอจะมีรูปสถานที่ให้ชมใหมครับ :slight_smile:
แล้ว 1/4 นี่ทำสัญญาเท่าไรครับ แล้วต้องล่วงหน้าหรือไม่ถ้าล่วงหน้าเท่าไรครับผม ชักสนแล้วสิเนี่ยจะได้ย้ายออกมาไว้ที่นี่
แล้วได้ราคา 6000 ตลอดไปเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าแค่ช่วงโปร 2-3 เดือนแล้วหมด

อยากเห็นรูปห้อง รูปที่ติดต่อ ระบบทำความเย็น อะไรประมาณนี้นะครับโดยรวมๆ

พอดีไม่ได้ถ่ายรูปมาอ่ะครับ มัวแต่captue ภาพผลการทดสอบ ลืมไปเลย อิอิ
แต่หลัก สิ่งที่ต้องมีใน idc ทั่วๆไปมีให้หมดครับ generator เครื่องสำรองไฟ ห้องปรับอุณหภูมิ service zone ประมาณนี้ครับ ขาดแค่ raised floor เพราะยังเป็นแค่เฟสแรกครับ แต่โดยรวมๆแล้วถือว่าดีกว่า idc ชั้น 4 cat แน่นอนครับ

เรื่องราคา 1/4,1/2 จะเป็นราคานี้ตลอดครับ ยกเว้นถ้าเช่า full rack จะมีราคาโปรสามเดือนแรก สามท่านแรกครับ

update
เฟสแรกจำกัดจำนวน full rack เพียง 10 ตู้ครับ เพื่อการใช้งานแบนวิดธ์อย่างมีประสิทธิภาพ และได้แบนวิดธ์แบบเต็มๆสาย
สำหรับท่านที่โดนจำกัดแบนวิดธ์(เครื่องกบ) จากที่อื่น หรือปัญหา policy แบนวิดธ์ inter ที่ไม่เพียงพอต่อการใช้งาน ที่นี่มีคำตอบให้ท่านครับ จะพยายาม customize ให้ท่านตามความต้องการครับ

ปล. ตอนนี้มีบริการให้เช่าเครื่องสำหรับให้ผู้ที่เช่า full rack สามารถนำไปขายต่อได้ในราคาต่ำครับ กำลังทำราคาให้ได้ต่ำที่สุดครับ

เฟสแรก ทำตามใจลูกค้าโดยเฉพาะครับ ท่านที่กำลังตัดสินใจ รีบๆหน่อยนะครับ

น่านสนใจ อยากได้ 1/4 อิอิ จะเอามาทำ Live BroadCasting Streaming กับ Live Radio Online แต่ไม่รุจะเอาเครื่องที่ไหนไปวางให้มันเต็มตู้ อิอิ

น่าสนใจครับ

มีเครื่องให้เช่าซื้อราคาถูกครับ เด๋วจะเคาะราคาให้ทราบอีกทีครับ คงไม่เกินเครื่องละ 1500 ต่อเดือนแน่นอนครับ

น่าสนใจครับ

update หน้าแรกครับ

เพิ่งเคยเห็น IDC มีชั้นเดียวติดดินนี้แหละ กลัวปี 2012 น้ำท่วม Server เราจะไปไหน ??