ไปถอยมาแล้วครับ iPhone 3GS

ปกติเคยใช้แต่ Windows Mobile Phone มาโดยตลอด เปลี่ยนมาแล้วไม่รู้กี่เครื่อง แต่วันนี้บังเอิญไปยกเลิกหมายเลขโทรศัพท์ ของ TrueMove เพราะมีหลายเบอร์เกินความจำเป็น ดันเข้าไปเจอกับน้อง Sale คนสวย ก็เลยอดใจไม่ไหว ต้องตัดสินใจซื้อ iPhone 3GS มาใช้

ใครเป็นสาวก iPhone แนะนำตัวกันด้วยนะครับ เผื่อจะได้ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับวิธีการใช้งาน :slight_smile:

Jail break ยังครับพี่ ?

หากยัง จะช่วยสอนครับ

ถ้าไม่ได้ มาเจอ ฮานอย เดี่ยวยก notebook ไปทำให้ พร้อมพวกโปรแกรม gps ต่างๆๆ

เลี้ยงข้าวมือนึงพอ 555 ไม่ก็วันเสาคับพี่

ไปซื้อที่ไหนมาครับ ผมไปดูมา 3 รอบแล้ว ยังไม่ได้เครื่องกับเค้าเลย

ใช้มาหลายยี่ห้อ หลายรุ่นแล้ว ไม่ได้เรื่องเลย
เบื่อไอ้พวกสวย ๆ งาม function เยอะ ๆ ไป CAT ครึ่งวัน Batt หมด
จะลองของแพง ๆ ดูบ้าง แต่ดันไม่มีขายให้ซะงั้น

เลยต้องถอย Nokia 1999 บาทมาใช้แทน สุดยอดมากเลยขอบอก
standby ได้ 13 วัน โทรกระหน่ำทั้งวัน , 3 วัน batt ยังไม่หมดเลย

พี่ไปดูที่ไหนมาครับ ?

ผมได้จาก TheMaill งามครับ ไปกี่ครั้งก็มีมาเรือยๆ

เพื่อนๆผม up จาก 3G >> 3GS กันเยอะละ

ผมยังดักดานใช้ 2g อยู่ครับ อย่างอืด

โอยยย อิจฉา
อยากได้ 3Gs

ขอบคุณมากครับน้องตี่ เพิ่งซื้อมายั้งไม่ได้ Jail Break เลยครับ แค่ลองเล่นดูนิดหน่อย ฟังชั่นพื้นๆ
เดี๋ยวคงต้องเอาไป ให้น้องตี่ ช่วยสอนให้นะครับ เลี้ยงมื้อใหญ่เลยก็ได้ ที่ร้านฮานอย ปากซอยบ้านตี่ :slight_smile:

ผมซื้อที่ ศูนย์บริการของ TrueMove Shop ห้างคาร์ฟูร์ แจ้งวัฒนะครับ ซื้อแล้วได้เครื่องเลย :slight_smile:

อ้าวเหรอครับ อย่างนี้ก็เล่น 3G ที่เชียงใหม่ไม่ได้สิครับ

โห ระดับเสี่ยแบงค์ จะซื้อ iPhone 3GS สักกี่เครื่องก็ได้นะครับ ผมว่า :slight_smile:

วันเสาร์ก็ได้พี่ ถ้าพี่ไป meeting เดี่ยวไปช่วยสอน อิอิ

app เพียบครับ เอาตัวไหนบอกได้

ขาด ไอโก๊ะ เดี๋ยวขอเสี่ยตี๋ดีกว่า อิอิ

ปล. iphone มัน 850/2100 ครับพี่เอก ที่เีชียงใหม่ ais มัน 900 mhz

เจ๋งเลยครับ เดี๋ยววันเสาร์ เจอกันครับน้องตี่

ลองเล่นของคนโน้นคนนี้แล้วผมเฉยๆ กะไอโฟนแฮะ อาจเพราะชินกะ 5800 แล้วด้วย

แต่อยากได้ไอพอดทัช

ชินกับ 5800 เหมือนกัน :smash: :smash:

igu + tomtam ขอได้ผมมี Link อิอิ

igu มันคืออะไรเหรอตี่

ขอหน่อยค๊าาาบ

igo
tomtom

gps แหละ แต่ไม่อยากเรียกตรงๆ ตอนนี้มันมี ลิขสิทธิ์ละ

เสียดาย ที่พี่ไม่ได้ใช้ iPhone ที่ซื้อมา ถ่ายรูปน้องคนที่เป็นพนักงานขาย เอามาให้ดู

หากจะใช้ 3G ไม่ต้องไปลาวหรอครับ lol

iPhone 2 G ฮะ อิอิ

อยากได้ Iphone เหมือนกัน

แต่ดูจาก http://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone2=2826&idPhone1=2836

และส่วนตัวชอบ Windows Mobile เลยเลือก ออมเนีย 2