ย้ายบอร์ดมาเป็น ipb

ช่วยกด View New Content ด้านบนขวาครับ

ชอบมากครับ เหมือนมีอะไรเปลี่ยนแปลง แปลกใหม่ให้ลองเล่นครับ

ในที่สุดก็ปรับ feature “view new post” ให้เหมือนกับที่เคยใช้ใน smf ได้แล้ว >,<

รับทราบครับ

รู้่สึกว่าผมจะเข้าไปแก้ไข ลายเซ็นต์ตัวเองไม่ได้ครับมันขึ้นว่า

“You cannot change your signature until you have 87 more approved posts”

เมื่อกี้ลองเข้าจาก iPhone ก็เรียบร้อยดูสวยงามดีนะครับ เหมือนว่าจะเป็นเวอร์ชั่นแสดงบนโมบายน์ด้วยนะ…

ลองเข้าทางมือถือถ้าใช้ IE แสดงเป็นแบบ mobile แต่ใช้ opera mini แสดงแบบ full ครับ

แจ่ม +1

ถูกต้องครับ ถ้าเข้ามาจากมือถือ จะสวยงามมาก (แบบฉบับมือถือ)

ผมตั้งค่าไว้ว่า สมาชิกใหม่ที่ post ไม่ถึง 100 จะไม่สามารถสร้างลายเซ็นได้ครับ สมาชิกเก่าเลยอนุโลมลายเซ็นเก่าไปก่อน พอโพสต์ถึง 100 ก็จะแก้ไขได้

เรื่องนี้ช่วงหลังสำคัญมาก กับพวกมาสมัครแล้วก็ปั๊มกระทู้ เอาลายเซ็น

ipb มี function นึงที่ผมชอบนะ (smf ก็มี แต่วิธีใช้ลำบากไปนิด) >> multi quote

อย่างนี้…

เกิดจากการกดปุ่ม multi quote แล้วกด add reply ทีเดียว

ชอบๆๆๆๆ

เจอจุดนึงครับ share this topic :: ที่เข้า twitter มันไม่ใช้ twitter share api อะ - -’

ครับ มันเป็นแบบนั้น เดี๋ยวว่างๆ จะลองเชื่อมผ่านทาง API ครับ มีระบบอยู่แล้ว แต่ผมยังไม่ได้เปิด

เจอลูกเล่นอะไรสนุกๆ ฝาก post บอกกันต่อเลยนะครับ เยอะมากเลย

ถ้าอยากให้เวลามัน +7 ให้กับสมาชิกใหม่เลย แก้ที่ System Settings > System > Advanced > Date & Time นะครับ จะมีผลกับสมาชิกใหม่

สมาชิกเก่ามันจะอิงค่าเดิมคือ GMT 0 ต้องไปแก้ +7 ใน Profile เอาเองครับ

ขอบคุณครับ

ผมแก้ไขใน DB ให้สมาชิกเก่าทุกรายเป็น GMT+7 แล้ว ไม่ต้องไปแก้ TZ ของตัวเองแล้วครับ

ใช่ครับ ตัว conversion มันจะนับให้ใหม่และไม่รวม post ที่ลบไปแล้ว แต่กระนั้น ผมว่ามันก็ยังน้อยเกินไปเยอะเลยครับ (หาทางแก้ต่อไป)

รู้สึก จะ Edit หัวข้อกระทู้ไม่ได้นะครับ

แก้ไขเพิ่มเติม

Edit ได้ครับ ต้องใช้ Use Full Editor

เปลี่ยนเป็นตัวนี้ ดู inter ขึ้นมากเลยครับ

คล้ายๆ บอร์ดของฝรั่ง

แต่ข้อมูลยังรกน้อยไปหน่อยครับ

เอาให้รกเยอะกว่านี้ก็ได้ครับ 555

ได้นะครับ หาดีๆ

เครื่องทำงานหนักขึ้นนิดหน่อย (เก่าแล้ว) แต่รวมๆ โอเคเลยครับ

แปลกเหมือนกันครับ