ผมเซ็งกับพวกแอบใช้ ip จริง ๆ ใครมีวิธีดัดสันดานมันมั่งครับ

ปัญหาเรื่องถูกแอบใช้ IP นี่เซ็งมาก ๆ เลย
ใครวางเครื่องที่ CAT-IDC แล้วเจอปัญหาแบบผมบ้าง

คนซื้อไม่ได้ใช้ คนมาแอบใช้ไม่ต้องซื้อ สันดานแย่จริง ๆ
ทำให้ลูกค้าเดือนร้อน เจ้าของตู้ก็เดือนร้อนไปด้วย

ถามหน่อยครับว่า พอจะมีวิธีดัดสันดานให้มันรู้จักเข็ดหลาบบ้างมั้ย

ผมเจอบ่อยครับ เป็นปีๆ พอถามบอกไม่ได้ทำ พอจับได้บอกไม่ได้ตั้งใจ เสียหายนะเนี่ย เงินเราก็จ่าย แต่กลับโดนกลั่นแกล้ง แย่จริงๆ

ดัดสันดานไม่ได้หรอกครับ ต้องนอกรอบ เจอหน้าตบเลย

ยิง DDoS ใส่ซะ แล้ว(ถ้ารู้ว่าตู้ไหน) เอากระดาษ A4 print แปะประจาน

วันก่อนผมโดนไปสาม IP
เซ็งเป็ด :frowning:

ไม่ต้องพูดช่างมันเถอะ >>> bioice

ลูกค้าผม ไปแอบใช้ ip ของ servnet

สรุปโดนปรับ ไป 2000 บาท

เคยคิดจะเข้าไปหาเครื่องนั้นและยึดเครื่อง แต่ noc หาเจอก่อน ไม่งั้นผมอุ้มเครื่องกลับบ้านจริงๆ

จริงๆ CAT น่าจะตั้งกฎปรับเงินทันทีครั้งละ 2,000 บาท กรณีที่ แอบใช้ IP คนอื่นเกิน 3 ครั้งใน 1 เดือน

เพิ่มทราบว่ามีแบบนี้ด้วย
ในทางเทคนิคไม่มีวิธีป้องกันเลยหรือครับ

lock mac address

แล้วเค้าแอบใช้อย่างไงอะครับ?

ถ้าคุณอยู่ในvlanเดียวกัน ipคราสเดียวกัน ถ้าipว่างเค้าสามารถเซตipเพื่อเข้ามาใช้ได้

สงสัยสัยต้องรัน vps แล้ว set ทิ้งไว้ ๕๕๕๕๕

ถามทาง support มาได้ความว่าเจ้าของตู้นั้นชื่อ เสกสรร

แจ้ง catครับแล้วให้ cat เดินไปทอดสาย lan ตุ้ที่แอบใช้ออก

วิธีนี้แจ่มครับ!!

ถ้าจะเอาแค่ IP เซต Alias Network เอาก้ได้นะครับ ไม่ต้องถึงขั้นทำ VPS หรอก

[quote author=Pantiphost.com link=topic=25648.msg244023#msg244023 date=1264840752]
ถามทาง support มาได้ความว่าเจ้าของตู้นั้นชื่อ เสกสรร

[quote author=Pantiphost.com link=topic=25648.msg244023#msg244023 date=1264840752]

Set vps ไว้จะมีประโยชนือะไรครับ
ขนาดเครื่องลูกค้าผมตั้งอยู่ ใช้งาน IP นี้มาเป็นปี
อยู่ ๆ มันก็มาเอาไปใช้เฉยเลย