หาเครื่องเช่า และ ip ทำ vps ใช้งานไม่หนักครับ

สิ่งที่ต้องการ

• server 1 เครื่อง เป็นเครื่องธรรมดา หรือ server ก็ได้ครับ

• IP 5 IP สำหรับใช้ 5 vps ครับ(ไม่รวมแถม) และ ขอ ให้อย่างน้อย 2 ชุดหลังไม่ซ้ำกันครับ ถ้าด้านหน้าต่างกันก็ไม่ว่ากันครับ ด้านหลังซ้ำกันได้ครับ

xxx.xxx.aaa.bbb

xxx.xxx.ccc.ddd

fff.ggg.xxx.xxx

hhh.iii.xxx.xxx

Etc.

Ram VPS ตัวละ 512 ก็ได้ครับ จะเปิดแค่ Firefox หรือ Chome ครับ และไม่ได้เปิดตลอดเวครับ แค่ต้องการให้ IP ไม่ซ้ำกันเฉย ๆ แต่ไม่ได้ไปยิงใครแน่นอนครับ ><"

ขอติดตั้ง OS ให้ด้วยนะครับ (Cent OS ก็ได้ครับ) และติดตั้ง VPS windows ให้ 5 ตัวครับ

*ขอ Spac ไม่เหลือเฟือนะครับ

PM ราคามาเลยครับ และ spac เครื่องมาได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ

ขอติดตั้ง OS ให้ด้วยนะครับ (Cent OS ก็ได้ครับ) VPS windows 5 ตัวครับ

งงครับลองตรงสีแดงจะตั้งใจพิมอะไรหรือเปล่าครับ ]ลองสอบถามที่นี่นะครับ http://hostparagon.com/?status=dedicated

เข้าไปดูแล้วครับ Spac มานเหลือเฟือเกินไปหรือเปล่าครับ VPS 5 ตัวเปิด Chome ช่วยแนะนำด้วยครับ

2ชุดหลัง ไม่ซํ้า กันไม่ได้หรอกครับ จริงๆทําได้ แต่เงินต้องถึง น่าจะเพิ่ม วงละ 500 มั้งครับ และ server ต้องรองรับ 5port

แล้วมีงบเท่าไหร่ครับ 5VPS นี่ไม่กระจอกนะครับ

สมมุติ แรม ตัวละ 1GB 5ตัว ก็ 5GB

แรม OS หลักอีก ตี ไป อีก 1GB ก็ 6 แล้ว

ทํานะทําได้ แต่งบ เท่าไหร่

เอ่อไม่เกินนะคัฟ ปกติทำ VPS ก็ใช้ ram 8GB เป็นปกติต่ำกว่านี้อาจเกิด Over Load คัฟ

cpu กำลังเหมาะลองดูราคานะคัฟ เช่าซื้อแต่ถ้าจะเช่าอย่างเดียวลองโทรไปดีกว่าคัฟ

เจอแค่ 5class ไม่ซํ้านี่ ผมว่า ก็จุกแล้วนะ แค่ค่าโคโล กับ port lan

ไปเช่า VPS คนอื่น ถูกกว่า เท่าตัว เชื่อผมดิ

ผมแนะนำว่าถ้าอยากได้ไม่ซ้ำกันนี่เลยครับ

29vps.com

thzhost.com

hostparagon.com

armuay.net

www.domainhost360.com

ผมคาดว่าราคาจะต่ำกว่า Dedicated Server ถ้าอยากเป็น admin เองตามที่บอกเลยครับ

ram ขอแค่ run firefox หรือ chome แค่นั้นครับ ไม่มีการ compile หรืออะไรทั้งนั้นครับ แค่เข้าเวปธรรมดา

ปกติที่เขาทำ vps นี้ ip จะเป็น xxx.xxx.aaa.bbb จะต่างกันแค่ตรง bbb เหรอครับ ต่างกันตรง aaa ด้วยไม่ได้เหรอครับ

แนะนำด้วยครับ

aaa ด้วย ได้ครับ แต่อย่างที่บอก แค่ค่าโคโลก็จุกแล้ว

ต่างได้ครับไอพี 2-3 ตัวหลังจะไม่เหมือนกันอยู่แล้วคัฟตัวอย่าง

123.456.78.90

123.456.78.91

123.456.78.92

123.456.78.93

คือวางแค่เครื่องเดียวแล้ว ทำ vps ไม่ได้เหรอครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องจริงๆ

ขอโทษทีครับ

อยากตอบนะ … แต่ปวดหัวกับภาษาไทยของคุณ AlibityyZ

อย่าขนาดนั้นเลยครับ รบกวนด้วยครับ

1 เครื่อง 1วงไอพี คือ aaa.bbb.ccc.xxx

1เครื่อง มี10VPS ก็ทําได้ แต่ class มีได้คือ 1class คือ aaa.bbb.ccc เหมือนกัน แต่ xxx ต่างกัน

แค่นั้นครับ

ดังนั้น 10 VPS ก็ได้ แต่

มันจะเป็น

123.456.789.10

123.456.789.11

123.456.789.12

123.456.789.13

กรณีต้องการ มีมากกว่า 1Class ก็ต้องเพิ่ม port lan แล้วก็ต้องเพิ่มสายแลน

ผมถึงบอกไงครับ ถ้าเอา 1เครื่อง หลาย class แค่ค่า โคโล ไม่รวมเครื่อง ก็จุกแล้ว

กระจ่างเลยครับ ขอบคุณมากนะครับ งั้นเดี๋ยวขอไปวางแผนใหม่ก่อน ><"

ลองเอาสเปคนี้ไปหาดูนะครับราคาไม่น่าเกิน 4000-4500

cpu - Intel Q8000 - Q9000 Series

ram - 8gb ddr3

hdd - 250gbx2

ส่วน ip ต้องไปสอบถามเอาเองนะครับหรืออาจจะเป็นไปได้ตามที่ Pattrawut Injan บอกครับ

กำลังจะบ่นเชียว โดนตัดหน้าซ่ะ 555

OK ครับ งั้นขอบคุณทุก ๆ คนมากคัรบ แสดงว่าผมเข้าใจผิดเองครับ ^/^

เดี๋ยวตั้งห้องขอ vps ใหม่ครับ

กำลังจะบ่นเชียว โดนตัดหน้าซ่ะ 555

รบกวนคุณ AlibityyZ ใช้ภาษาไทยให้ถูต้องด้วยครับ THT เขาไม่ชอบใช้ภาษาวิบัติกันครับ

ระวังโดนแบน ฐานใช้ภาษาวิบัติิ

ขอโทษนะครับผมถ้าพิมภาษาไทยผิดหรือให้ข้อมูลผิด แต่ผมเข้าใจเป็นไปตามนี้ขออภัยอย่างสูงจริงๆครับ