Inter Cat เป็นไงกันบ้างครับ

Inter Cat เป็นไงกันบ้างครับ
ชักเบื่อ… หน่ายโดนลูกค้าบ่น ดีบ้าง ช้าบ้าง
แถมช่วงนี้ dns update ช้าไปมาก เพราะมันเข้ามาไม่ได้นี่หละ

ทำไมมันปล่อยให้เกิดปัญหาอยู่แบบนี้เนี่ย เริ่มเสียหายแล้วครับ เพราะล่าสุดลูกค้าจะย้ายออก เพราะ inter เรียกเข้ามาไม่ได้

ช้ามากๆ ครับช่วงนี้

อ๊อดๆ อ๊อดๆ

เน่าเป็นปรกติ แต่จะดีก็ดีใจหาย

ช้าตลอดอ่ะ นานแล้ว

ของผมตั้งอยู่เครื่องเดียว ไว้แบ๊คอัพ กับเป็น

ดีกว่าตอน 10k หน่อยนุง

• -"

ทดสอบเมื่อ 19 ตค 52 15:00 ระบบปกติ

ส่วนใหญ่ตอนนี้ที่ Inter มีปัญหาเพราะโดนโจมตีมาจากต่างประเทศครับ การแก้ปัญหาต้องอาศัยความร่วมมือกับ CAT-ISP, CAT-THIX (Gateway) และ ผู้ให้บริการต่างประเทศ ในการแก้ปัญหาครับ เหมือนเวลาเครื่องคุณโดยยิงการกันที่ตัวเองก็ไม่ได้ผล ต้องให้ IDC ช่วย block ให้ ในทางเดียวกัน CAT-IDC ก็ต้องให้ผู้ให้บริการระดับสูงช่วยอีกชั้นหนึ่งครับ

ขอบคุณครับ เข้าใจปัญหาเช่นกัน และขอบคุณ คุณ CoM [^_^] มากสำหรับการช่วยดูแลเป็นอย่างดีครับ

ใช้ Mail Gateway วางที่ CAT ตอนนี้ mail delay กระจาย

black hole ไปเลยครับ :smash:

น่าเอาไปโหลด Bit ต่างประเทศจัง

ก็เพราะโหลดบิตต่างประเทศบ้าง VPNบ้าง กำจัดให้สิ้นพวกนี้

bittorent ต่างประเทศ ไม่ได้อยู่แล้วครับ แต่พวกที่ใช้ Protocal UDP port แปลกๆ และ พวกที่โดน UDP flood นี้แหละครับปัญหา

ตอนนี้ Inter เร็วมากๆเมื่อคืน ตอนนี้ ok เลย

[quote author=ArtCoM [^_^] link=topic=23618.msg225437#msg225437 date=1256013523]
bittorent ต่างประเทศ ไม่ได้อยู่แล้วครับ แต่พวกที่ใช้ Protocal UDP port แปลกๆ และ พวกที่โดน UDP flood นี้แหละครับปัญหา
[/quote]
แสดงว่าเดี๋ยวนี้สามารถโหลดบิทในประเทศได้แล้วเหรอครับ

ไม่ได้ทั้งในและนอกครับ พอดีเห็นว่าคุยกันประเด็นต่างประเทศกันอยู่เลยเขียนตามนั้น

เมื่อคืนดึก ๆ ลง da ก็ไวดีครับ

inter เน่ามาก ระบบจดโดเมนของ reseller ใช้ไม่ได้เลย ลูกค้า reseller domain โทรมาใหญ่

ยังไงขอรายละเอียด (IP, Ping, Trace, Service) ส่งไปที่ support จะช่วยดูให้นะครับ