Inter Cat เป็นไงกันบ้างครับ

ทำ uptime ผม ลงฮวบ ๆ
ฮือ ๆ

[quote author=ArtCoM [^_^] link=topic=23618.msg225437#msg225437 date=1256013523]
bittorent ต่างประเทศ ไม่ได้อยู่แล้วครับ แต่พวกที่ใช้ Protocal UDP port แปลกๆ และ พวกที่โดน UDP flood นี้แหละครับปัญหา
[/quote]
ห้ามวาง Camfrog รับรอง…เป็น IDC แห่งทวยเทพ แน่ๆ

แค่มีเจ้าหน้าที่มาตอบก็รู้สึกดีแล้วครับ

มีปัญหาบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดา

แต่ยังไงขอให้แก้ไข ได้ไว ๆ ผมรออยู่

จริงๆ กบก็ไม่ได้กินมากมาย แต่มันเอามายิงกันเนี้ยละ

คิดแล้วก็เป็นเรื่องน่าหนักใจ
คนทำไม่ได้ยิงออกไป แต่ฝ่ายตรงข้ามยิงเข้ามาจากตปท ทำให้เกิดปัญหา
จะไปไล่คนทำออกก็ไม่ถูกต้องนัก ก็คงทำได้คือหาวิธีกันการ flood จากตปทเข้ามายังไง
แต่ถ้าไม่มีกบ ก็ไม่ถูกยิงเข้ามา

[quote author=KKE link=topic=23618.msg225538#msg225538 date=1256038852]
คิดแล้วก็เป็นเรื่องน่าหนักใจ
คนทำไม่ได้ยิงออกไป แต่ฝ่ายตรงข้ามยิงเข้ามาจากตปท ทำให้เกิดปัญหา
จะไปไล่คนทำออกก็ไม่ถูกต้องนัก ก็คงทำได้คือหาวิธีกันการ flood จากตปทเข้ามายังไง
แต่ถ้าไม่มีกบ ก็ไม่ถูกยิงเข้ามา

วันนี้ class ผมโดน ปลอม gateway .10.xx ร่วงไปสอง ชม ได้เฮ้อ น้ำตาตกจิงๆ

คนทำก็ต้องอยู่ใน subnet เดียวกัน จับเฉือนซะให้เข็ด
ใช้ พรบ คอม เล่นงานเลยตี่

เกิดปัญหาจากมีคน config อุปกรณ์ไม่ถูกต้องทำให้เกิดปัญหาครับ กว่าจะหาเจอก็สร้างปัญหาไปมากแล้ว จากการวิเคราะห์ภายหลังพบว่ากระทบกับ IP ที่เป็น Virtual IP แต่ IP ที่ Set ใน HW NIC จะไม่มีปัญหา เพิ่งเคยเจอปัญหาแบบนี้เหมือนกันครับ

เอาสิครับ เวลา 3.51 22/10/09 (สงสัยคนใช้กันเยอะเลยช่วงนี้เลย inter วิ่งจนหมด)
ลูกค้าบอก whois domain ไม่ได้ หรือช้า มานาน เลยเช็คดูเจออย่างที่เห็น ???

[quote author=MeaN link=topic=23618.msg225923#msg225923 date=1256158291]
เอาสิครับ เวลา 3.51 22/10/09 (สงสัยคนใช้กันเยอะเลยช่วงนี้เลย inter วิ่งจนหมด)
ลูกค้าบอก whois domain ไม่ได้ หรือช้า มานาน เลยเช็คดูเจออย่างที่เห็น ???

true idc เค้ามีวิธีป้องกันอยู่นะครับ ลองไปดูก็น่าจะดี
เพราะเคยโดนก็แจ้งให้ true idc จัดการติดต่อกับ iig ของเค้าให้
หลังจากนั้นมาก็สบายใจ นิ่งสนิทไม่เคยมีปัญหา

จะลองหาทางดูครับ ขอบคุณครับ

พอดีมี Windows ลองดูก็ปกตินะครับ แรงดีออก

???