อยากได้ hosting ที่รองรับ Banwitd ได้สัก 1000 GB/เดือน

อยากได้ hosting ที่รองรับ data transfer ได้สัก 1000 GB/เดือน

พื้นที่ 500 MB ก็พอ
data transfer

ราคานี้รับไม่ไหวครับ แถมโพสภาพนู้ด… คงไม่กดราคาลงไปเล่นด้วยแน่

ราคานี่เป็น ต่อ เดือน หรือ ต่อปีครับ

ต่อเดือนครับ

ยินดีด้วยครับ… เรื่องที่บ่น(เอาไว้ล่วงหน้า) หากแม้เขาผิดข้อตกลง ก็เหยิบกระทู้นี้มาอัดเขา ก็จบ

เล่น edit ใหม่แบบนี้ กลับลำไม่ถูกเลย เป็นคนกลับลำไม่เป็นด้วยจิ ฮ่าฮ่า… ปล่อยผ่านไปล่ะกัน อิอิ ให้เพื่อนๆ งง กันเล่น

[quote author=devone link=topic=5724.msg51407#msg51407 date=1173256644]
เล่น edit ใหม่แบบนี้ กลับลำไม่ถูกเลย เป็นคนกลับลำไม่เป็นด้วยจิ ฮ่าฮ่า… ปล่อยผ่านไปล่ะกัน อิอิ ให้เพื่อนๆ งง กันเล่น

[quote author=pattonline link=topic=5724.msg51403#msg51403 date=1173256146]
สนใจติดต่อ

mysql ทำงานไม่ทันครับ

Warning: mysql_connect() [function.mysql-connect]: Too many connections

ขอบคุณครับ แล้วต้องแก้ไขอย่างไรหรอครับ ผ่านไปชั่วโมงกว่ายังเข้าไม่ได้เลย

แปลกดีครับ ปกติจะมีคนเข้าตอนช่วง 11.00 - 03.00 น. เยอะ
แต่ดันมาทำงานไม่ทันตอน 07.00 น. ซึ่งส่วนใหญ่หลับหมดแล้วและช่วงนี้เป็นเวลาที่คนเข้าเว็บน้อยที่สุด

Traffic สูงแบบนี้… ไม่รองพิจารณาระบบ Clusters Server หรือครับ
หากสนใจ… ติดต่อทางเราได้ครับ
ทางเรามีระบบ Grid Server หรือ Clustering Webserver รองรับงานใหญ่ๆไว้ให้บริการโดยเฉพาะครับ

หมายเหตุ
traffic สูงๆ เครื่องเดียวเอาไม่อยู่หรอกครับ

traffic สูงๆ เครื่องเดียวเอาไม่อยู่หรอกครับ

ถ้า mysql ไม่หนักถึงขั้น 1,000,000 แถว ไม่จำเป็นต้องใช้ถึง cluster
แค่ Dedicated ก็เอาอยู่แล้วครับ

จำนวนแถว…ไม่เกี่ยวหรอกครับ เจอ backend cms site เข้าไป บางทีตั้ง mysql server เพียงเครื่องเดียวโดยเฉพาะยังเอาไม่อยู่เลยครับ

ระบบแยก webserver และ mysql server ทำไปหมดแล้ว…
สุดท้ายต้องเอาระบบ clustering เข้ามาแก้ปัญหาทั้งระบบ ถึงจะเอาอยู่ และ scale to large site ได้อย่างต่อเนื่องครับ

[hr]

ไหนๆก็ไหนๆแล้ว… ผมขอแนะนำ Clustering ที่กำลังเสร็จไม่กี่วันนี้ให้ดูนิดหน่อยครับ

ตอนนี้ผม implement clustering ใช้ server อยู่ 3 เครื่องครับ มี frontend และ node อีกสองเครื่อง บน switch gigabit

เสียอย่างเดียว… ยังลง DirectAdmin ไม่สำเร้็จครับ (แต่ทาง da ระบุว่าทำได้) ก็กำลังแก้ปัญหาอยู่เหมือนกันครับ
ลองหลับตานึกภาพตามไปครับ หากเรารับบริการลูกค้าแบบ unlimit หากเครื่องตัวเดียวนั้นรับไม่อยู่ เราจะแก้ปัญหาอย่างไร ผมยังมองไม่เห็นทางครับ เห็น cluster เท่านั้นที่ทำได้ cluster มีหลายแบบ แต่ละแบบเหมาะสมกับงานแต่ละอย่างกันไปครับ

หมายถึงระบบ cms ออกแบบไม่ดีเหรอครับ อันนี้ผมก็ไม่เคยลองเหมือนกัน
ถนัดเขียนเองมากกว่าครับ มันตรงกับงานมากกว่า และก็ไม่กินทรัพยากรหนักเท่าไรครับ
(ผมทำ 0musiconline เป็นระบบเสิร์ชหาเพลง ฐานข้อมูลหนักมากๆครับ 300,000 แถวครับ
คนเข้าก็เกือบ 10000 ครับ ยังไม่ถึงขนาดต้องให้ cluster เลยครับ)

Spec เครื่องที่ใช้ครับ เครื่อง 0musiconline.com - Athlon64 3000+ DDR 1 GB IDE 80 GB

สเป็กยังต่ำกว่าเครื่องที่เราเอามาให้บริการลูกค้าอีกครับ

พูดยากครับท่าน… มีลูกค้าเจ้าหนึ่งใช้ phpnuke มีอยู่เว็บเดียวบนเครื่องตัวเดียว มันทำงานหนักมากๆ แต่ traffic เข้าออกก็เยอะครับ และ mysql server ทำงานหนัก จนผมต้องแยก mysql ออกไปอีกเครื่อง…

อยู่มากว่า 5 ปี เว็บเขาโตไปเรื่อยๆ (แต่เครื่องกินเท่าไรก็ไม่โต) จนต้องมอง cluster เข้ามาแก้ปัญหาให้เขานี่แหละครับ

นับวัน site มีแค่จะโตครับ แต่เครื่องกินไฟไปเท่าไร ก็ไม่โตไปตามเวลากับเขาสักทีครับ อิอิ

Web Hosting
SudyodHost เราเน้นในเรื่องบริการเป็นหลัก มั่นใจได้ในคุณภาพ

• มีโปรโมชั่นลดกระหน่ำสิ้นเดือนนี้เท่านั้น พื้นที่ 3000 MB แบนวิช 100 GB รองรับ PHP/MySQL/Perl เพียง 83.-
    คุณภาพสูงสุด ในราคาย่อมเยาว์ พร้อมรับประกันความพอใจ 100%
    ที่นี่ไม่มีปัญหาเครื่องล่ม เครื่องอืด เพราะเราดูแลใส่ใจ และเพิ่มจำนวนเครื่องไว้รองรับตลอดครับ
  • รายละเอียดเพิ่ม http://www.sudyodhost.com/

Radio Online
เปิด Radio station ง่ายๆ กับ sudyodhost ใครๆก็เป็นดีเจได้ ง่ายๆเพียง 299.- บาท

• การันตีคุณภาพเสียงสูงสุด
  • เครือข่ายจิ๊กกาบิท
  • รายละเอียดเพิ่ม http://www.sudyodhost.com/streaming.html

Dedicated

Web design & Programming

• ทีมงานมีความเชี่ยวชาญในการจัดทำเว็บไซต์
  • มีประสบการณ์สูงมาก ในการพัฒนาโปรแกรมมิ่งด้วย php & mysql
  • ตัวอย่างงาน siamphp.net , musicatm.com , 0musiconline.com , forhandmade.com , และอื่นๆอีกมากมาย
  • รับทำโปรเจ็คนักศึกษา กรณีที่ทำไม่ทันเท่านั้น โดยเราคอมเม้นวิธีให้ทุกขั้นตอน
  • มีทีมงานดูแลใกล้ชิดที่ กสท.
  • ตั้งเครื่องบนระบบ Gigabit ที่ PI
  • ค่าติดตั้งฟรี

ผมว่าอยู่ที่ admin จูนเครื่องด้วยแหละครับ ว่าจะรีดความสามารถออกมาได้แค่ไหน ที่ผมรู้จักรีดพลังเครื่องเก่งๆก็มี พี่ต้น 212cafe ไม่ได้มาเชียร์นะครับ แต่ว่าของเค้าดีจริงๆ
เครื่องเดิมๆ เก่าๆ แต่ทำให้รองรับคนมากๆได้ อันนี้ต้องยอมรับ

อืม อยู่ ที่ Admin ครับ อย่าบอก เลย ขนาด ISP ที่เค้า ทำ DNS เครื่องนี้ สมัย NEC NETWARE แล้ว มั่ง ครับ ก็ ยัง เป็น DNS หลัก ของ ISP นั้น อยู่ เลย ครับ ขึ้นอยู่ กับ หลายๆ อย่าง ครับ อย่า มองที่ H/W อย่าง เดี่ยว ครับ ถ้า เรา ออก แบบ ให้ มัน ทำ งาน ดี สมบูรณ์ ตั้งแต่ แรก มัน ก็ จะ นิ่งไป ตลอดหลาย ปี ครับ อันนี้ ผมเจอ มากับตัว แล้ว ครับ

ผมว่าอยู่ที่ admin จูนเครื่องด้วยแหละครับ

^ - ^