อยากได้ hosting ที่รองรับ Banwitd ได้สัก 1000 GB/เดือน

เรื่อง tuning ก็ต้องทำเต็ม 100% ครับ… แต่มันก็คนละเรื่องกับ traffic/volume ที่จะรับได้ครับ จะเอารถกะบะมาบรรทุกของปริมานเท่าๆกับรถสิบล้อ คงจะไม่ได้เหมือนกัน

ต้องมองให้ตรงจุดครับ

เรื่อง tuning ก็ต้องทำเต็ม 100% ครับ… แต่มันก็คนละเรื่องกับ traffic/volume ที่จะรับได้ครับ จะเอารถกะบะมาบรรทุกของปริมานเท่าๆกับรถสิบล้อ คงจะไม่ได้เหมือนกัน

ต้องมองให้ตรงจุดครับ

ใช่ครับ เว็บแอพลิเคชั่นมีส่วนมาก ถ้าออกแบบโปรแกรมไม่ดีจะกินทรัพยากรมาก แล้วพอคนเข้าเยอะก็จะมีปัญหา

ผมก็เช่าอยู่แพลนนึงครับ เด๋วว่างๆจะเริ่มทำให้เสร็จ แล้วโปรโมท

อ่าๆ เอาเป็นว่าเมื่อเริ่มมีการใช้ทรัพยากรเครื่องเยอะๆ แล้วเครื่องไม่ดาวน์ ลูกค้า happy ก็โอเคแล้วครับ

ส่วนใหญ่เว็บดังๆเกิน 10000 ip

[quote]ผมก็เช่าอยู่แพลนนึงครับ เด๋วว่างๆจะเริ่มทำให้เสร็จ แล้วโปรโมท

[quote author=BUTSOB link=topic=5724.msg51604#msg51604 date=1173415250]
อ่าๆ เอาเป็นว่าเมื่อเริ่มมีการใช้ทรัพยากรเครื่องเยอะๆ แล้วเครื่องไม่ดาวน์ ลูกค้า happy ก็โอเคแล้วครับ

[u]ส่วนใหญ่เว็บดังๆเกิน 10000 ip

ขอโทษทีครับ มะคืนไปแก้ MySql นิดหน่อยครับ ทำให้ ใช้งานไม่ได้ประมาณ 10 นาที

:wub:

มะเปนไรครับ ถ้ากลับมาใช้ได้ปกติก็ OK ครับ
ขอบคุณครับ

[quote]อ่าๆ เอาเป็นว่าเมื่อเริ่มมีการใช้ทรัพยากรเครื่องเยอะๆ แล้วเครื่องไม่ดาวน์ ลูกค้า happy ก็โอเคแล้วครับ
ส่วนใหญ่เว็บดังๆเกิน 10000 ip

Dedicated 1 ยังว่างไหมคับ กลับหลังไมค์หน่อยท่าน สนใจ plan 1

ว่างอยู่ครับ ติดต่อมาได้เลยครับ

• มีทีมงานดูแลใกล้ชิดที่ กสท.
  • ตั้งเครื่องบนระบบ Gigabit ที่ PI
  • ค่าติดตั้งฟรี

สุดยอดโฮส เราเน้นในเรื่องบริการเป็นหลัก มั่นใจได้ในคุณภาพ

เป็น project ที่ผมสนใจมากเลยครับ ถ้าจะขอปรึกษา ในคราวหน้า ไม่ว่ากันน่ะครับ