เศรฐกิจตก เงินบาทอ่อน มาดู Host พื้นที่ 10 GB ขึ้นไปราคาถูกจริงๆ!

เครื่องยังไม่พร้อมครับ ผมไม่กล้าลงทุนมาก จะเป็นแบบค่อยๆเป็น ค่อยๆไปครับ

ลองดูเพื่อนๆใน THT มีหลายเจ้าครับ VPS ราคาไม่แพงมากนักครับ เน้นคุณภาพกันทั้งนั้นเลย

[quote author=pattonline link=topic=16004.msg152406#msg152406 date=1229505833]
เครื่องยังไม่พร้อมครับ ผมไม่กล้าลงทุนมาก จะเป็นแบบค่อยๆเป็น ค่อยๆไปครับ

ลองดูเพื่อนๆใน THT มีหลายเจ้าครับ VPS ราคาไม่แพงมากนักครับ เน้นคุณภาพกันทั้งนั้นเลย

[quote author=BlueAngle link=topic=16004.msg152278#msg152278 date=1229439884]
ไม่เป็นไรหลอกครับถึงผมจะพอรู้ว่าเพราะอะไรก็เหอะครับ…

คนเราทำดีอยู่ที่ตัวทำครับ ตัวผมถือว่าเป็นน้องใหม่ไม่เคยไปก้ายก่ายใครยกเว้นใครจะไม่พอใจอะไรผมเองครับ

เรื่องบางเรื่องที่ไม่สบายใจก็เยอะแยะครับผมอยากทำมาหากินแบบสบายๆมากกว่า

แล้วก็เพิ่มเติมหน่อยนะครับ…

Anglehost ยังอยู่ที่เดิมครับผมก็ทำงานที่เดิมครับ

แต่ก็ได้ซื้อเครื่องเองเรียบร้อยแล้วส่วนเว็บโฮสติ้งผมจะยังอยู่ที่เดิม

เพราะผู้ให้บริการผมบริการดีมากครับไม่ผลัดวันผลัดนู่นนี่ครับยังไงก็ขอบคุณและขออภัยทุกท่าน

หากทำอะไรล่วงเกินหรือหากใครยังไม่พอใจอะไรผมในส่วนไหน

ติดต่อผมได้ตลอดครับผมยินดีรับฟังความคิดเห็นของทุกท่าน

ตอนนี้ลูกค้าก็เริ่มเข้ามาแล้วครับอะไรที่ผ่านไปก็ผ่านไปครับเริ่มต้นวันใหม่ดีกว่าครับ :slight_smile:

อีก 1 เรื่องคืออย่างที่ท่าน EverioG ว่าเป็นเพียงการตลาดเท่านั้น

บอกตามตรงครับว่าก่อนหน้านี้ผมเสียเงินหลายบาทจำเป็นต้องจัดโปรโมชั่นเพิ่มนำไปเพิ่มเติมส่วนเดิม

เพราะส่วนตัวผมทำราคานี้ผมก็เกรงใจหลายๆท่านมากแ้ล้วครับ รอทุกอย่างลงตัวราคาจะปรับลงหมดครับ

ระวังค่า โค ขึ้นด้วยนะครับเอิ๊ก ๆ

สงสัยค่าโฮสลดตามราคาน้ำมัน ฮ่าๆๆๆ

เฮ้อ
พื้นที่ใหญ่ ๆ จะเอาไปเก็บอะไรกันนะ
ของผมนี่ แปลนต่ำสุด 500 MB ส่วนใหญ่ใช้กันไม่กี่ 10 MB เอง

:smash:

ผมเช่า 10GB ยังใช้แค่ 27-28 MB เอง เว็บขายของธรรมดา ๆ แต่ชอบตรงที่แบนวีดเยอะ ไม่ทำให้ธุรกิจติดขัดเหมือนกับบางที่เท่านั้นครับ
ความจริงก็ใช้ไม่เท่าไหร่หรอกครับแบนวีด 15-25 GB เหมือนกัน แต่มีสำรองไว้ไม่เสียหลาย

ปล. เคยเช่าที่นึง แบนวีดไม่พอก็ตัดเลย ขอเพิ่มแบนวีดยังคิดค่า setup อีกตั้ง 321 บาท(ยังไม่รวมค่าแบนวีดที่ขอเพิ่มนะ)
ไม่รู้มันยากอะไรนักหนาเนาะเข้า DA ปรับ เข้า Billing ปรับ แค่เนี๊ยะ 321 บาท

คิดว่าอีกไม่นาน เด๊่ยวจะมีการแบ่ง Hosting Class ล่ะ

ราคาถูกจัด แต่ผมเตียมสถานการณ์ไว้แล้ว

มีเมีย 2 คน คนอีสานกับคนใต้
ทำนาข้าว ทำสาวยาง อิอิ

ปล. แต่ยังทำให้ 2 คนนี้เข้ากันกันไม่ได้เลย กลุ้มวุ้ย

แล้วมีเจ้าใหนถูกอีกใหมครับกำลังหาอยู่ครับ ที่เดิมระบบเมล์มีปัญหาสมาชิกบนอู้เลย

[quote author=SiamDHost.Com link=topic=16004.msg152518#msg152518 date=1229569293]
คิดว่าอีกไม่นาน เด๊่ยวจะมีการแบ่ง Hosting Class ล่ะ

พื้นที่เยอะ แล้ว อย่าลืม รับประกัน กันบ้าง

[quote author=dboy link=topic=16004.msg152611#msg152611 date=1229595683]
พื้นที่เยอะ แล้ว อย่าลืม รับประกัน กันบ้าง

ขายอย่างถูกอ่ะครับ T-T

เขาใช้เยอะจริงก็ไปไล่เขาออก เง้อ

อีกอย่างครับ ไม่มีที่จะ Backup ด้วย คิดแล้วเหนื่อยใจ

500 บาทยังขายได้ ขายทำไม 50 บาท

ใช่ครับ

พื้นที่เยอะๆ

ถ้าใช้เยอะอย่างที่ให้จริงๆ

ถ้าไม่ใช่ผิดกฏจริงๆ ยังไงก็ไม่ถึงตามที่ให้หรอกครับ

กฏมันครอบคลุม บริการที่ใช้ resource เยอะๆไว้หมดแล้ว…

ผมมีการจำกัดปริมาณลูกค้าและมั่นใจอยู่แล้วครับกำไรก็ได้แน่นอนเพราะคำนวนไว้แล้ว

และที่ทำเพราะใจรัก ส่วนที่ถูกเพราะอะไรไม่ทราบหมดปีใหม่นี้ก็ขึ้นราคาเองแหละครับ

การตลาดยังไงก็การตลาดอยู่วันยังค่ำ ลด แลก แจก แถม ในเวลาสั้นๆ

ก็สามารถขยายในอนาคาตได้ครับ แนวคิดของใครของมัน

ส่วนเรื่อง Back Up ผมใช้เครื่องอีกเครื่องในการเก็บข้อมูล

เพราะเครื่องนั้นผมเอาไว้ทำงานตัวอื่นอยู่แล้วแต่ไม่ได้ใช้งานหนัก…

ผมขอเสนอนิดนึงครับ

สู้ๆครับ ทำด้วยใจ บริการด้วยใจ

ลูกค้าก็มาเองแหละครับ

[quote author=mint506452 link=topic=16004.msg152871#msg152871 date=1229679723]
ผมขอเสนอนิดนึงครับ

โอ้ว โฮสของคุณราคาโดนมากๆ ถูกโคตรๆ ผมชอบๆ

[quote author=DotSiam.com link=topic=16004.msg152872#msg152872 date=1229679880]
สู้ๆครับ ทำด้วยใจ บริการด้วยใจ

ลูกค้าก็มาเองแหละครับ