เศรฐกิจตก เงินบาทอ่อน มาดู Host พื้นที่ 10 GB ขึ้นไปราคาถูกจริงๆ!

มาดูจุดเริ่มต้นของราคา Host พื้นที่ตั้งแต่ 10GB ขึ้นไปราคาถูกๆ
เจ้าแรกที่เริ่ม www.10gb-host.com
ตามมาด้วย www.hostrang.com
ไม่นานก็มี www.resellerthailand.com
ต่อด้วย www.bangrakhosting.com ก็ไม่ยอมน้อยหน้า
ลดแล้วลดอีก www.anglehost.net
แม้แต่ www.hostinglotus.com ก็ยังปรับราคา

!!! www.hostparagon.com ก็มีนะ แต่ราคาสู้ไม่ได้เลย

เห็นแล้ว เหนื่อย

ติดโผด้วยเลย

[quote author=BlueAngle link=topic=16004.msg149829#msg149829 date=1228292203]
ติดโผด้วยเลย

เดี๋ยวนี้ฮาร์ดดิสถูก+ได้ความจุเยอะ ผมว่าก็ยังได้อยู่นะครับ
อีกหน่อยคงเป็นสเปคมาตรฐานเหมือนโฮสเมืองนอก จะขายร้อยสองร้อยเม็กคงไม่ได้(ขาย)

ผมยังขาย 200Mb 1500/ปี

ความจุมันเยอะขึ้นครับ เลยเพิ่มเนื้อที่ในราคาเดิม

แต่… เพิ่มเยอะจังเลย

anglehost รู้สึุกจะ reseller อยู่กับ…

รู้สึกจะดิสเครดิตเขาไปทั่วเลยนะครับ

whois เจอ name server อ่านะครับ สู้ๆครับ ตลาดโฮสติ้งเมืองไทยตอนนี้เปิดกว้างอยู่

หน้าใหม่ๆในวงการเยอะมากครับ

ใจเย็นๆครับ เรื่องใคร reseller ใครก็ไม่ได้เสียหายอะไรกันครับ กำไรกับกำไรครับ

Double Support ได้มาฟรีๆ

อันนี้ยืนยัน… ไม่ต้องไปอายไปน้อยหน้าว่าเรามันแค่ไปเช่า reseller มาเปิดเว็บโฮสติ้ง

อย่างผมทำ “reseller hosting” เพราะผมต้องการพนักงานขาย ที่มีหัวใจและกำลังใจเสหมือนว่าเขาเป็นเจ้าของธุรกิจเขาเอง หากเขามีความสามารถเป็น “ยอดนักขาย” อยู่ในตัว ก็เพียงแค่หาสินค้าโพรดักดีๆมีคุณภาพและงานบริการหลังขาย มีจรรยาบันในการทำตลาดตัวแทน ก็สามารถที่เขาจะสร้างธุรกิจของเขาขึ้นมาได้ด้วยจากความเป็น “ยอดนักขาย”

ฉะนั้น… การไป reseller มาจากใคร… ไม่ใช่ปัญหาที่เราจะต้องละอาย

ตราบใดที่เราขายได้ และตราบใดที่โพรดักมีคุณภาพ การณ์เวลาจะพาคุณไปสู่ความสำเร็จได้ด้วยกันทั้งนั้นครับ

สำหรับ dotsiam ผมเคยเจอคุณเสมือนว่าตั้งใจดิสเครดิต “จดโดเมนดอทคอม” ผมยังจำได้ครับ เปลี่ยนใหม่ครับ ความคิดนะ เปลี่ยนบ้างครับ

ผมไปเหยียบใครเข้าหว่าอยู่ดีดีโดนเหน็บ
ผมใช้ Reseller ก็ไม่ผิดอะไรไม่ใช่เหรอครับ

หลายคนคงอยากจะพูดแบบนี้ครับ เพียงแต่เขาไม่กล้าพูด ขอบคุณครับท่าน ems

คุณ smartnet.co.th ผมลองนั่งไล่อ่านกระทู้ของคุณดู คุณเองก็ชอบโพสดูถูกคนไปทั่วอยู่เหมือนกัน

สงสัยว่าที่บ้านของคุณอาจจะไม่มีกระจกส่องว่าโพสอะไรไปบ้างล่ะมั้ง

ปกติผมเองก็นั่งอ่านกระทู้ใน tht ไปเรื่อยๆ

ก็รู้สึกว่าคุณชอบทำตัวเหมือนขยะดีๆนี่เอง

ถูกใจก็ว่าดี ไม่ถูกใจก็ไปแขวะไปเรื่อย

ผมว่าลองพิจารณาตัวเองก่อนที่จะกล่าวหาว่าท่านอื่นนะครับคุณ smartnet.co.th

สำหรับ dotsiam ผมก็ไม่ได้เห็นด้วย

ใครจะทำอะไรก็เป็นสิทธิ์ของเข้า ไม่เกี่ยวอะไรกับเราก็อย่าเข้าไปยุ่งจะดีกว่า

ANGLEHOST.NET ก็เป็นโฮสติ้งน้องใหม่เจ้าหนึ่งที่น่าสนใจครับ

ถ้ามีเวลาอาจจะแวะเข้าไปลองใช้บริการ

ขอขอบคุณๆ KeepAlive ครับ ยินดีรับฟังความเห็นทั้ง positive & negative ครับ
หากได้มีความต้องการใช้โฮสติ้ง ติดต่อผมได้โดยตรงเลยนะครับ จะลดให้ 50% เลยครับ
ผมจะได้มี feedback ดีๆด้วยเช่นกัน

ขอบคุณครับ
หนึ่ง.

เด่วผมต้องขอตัวไปแก้เว็บ ปรับลดราคาลงมาแข่งบ้างแล้ว

KeepAlive ลงทุนสมัครใหม่เพื่อด่า

คำถาม

KeepAlive คือหน้ากากของใคร ?

คำตอบ

ผมไม่รู้… :smash: ( ไม่รู้จริงจริ๊งงงงง )

:blink: โอไม่นึกว่าจะเป็นเรื่องขนาดนี้
ขออภัยทุกคนที่ทำให้มีปัญหาครับ ผมขอหากินแบบเงียบสงบดีกว่าครับ
ยังไงก็ขอบคุณทุกคนครับ

ผมรู้เพราะผมดูโปร์ไฟล์แล้ว…แต่อยากให้เรื่องมันจบ
คนเรา… มันต่างความคิดความเห็น นิสัยต่างกัน…
ขอให้จบไปเถอะครับ ยังไม่จำเป็นต้องเป็นเรื่องเป็นราวกันครับ