Google แวะมาเยี่ยมบ่อยจัง

ขอบคุณมากครับ สำหรับเทคนิคดีๆครับ

Mr.Happy

ขอบคุณ คุณ pizzaman มากๆ เลยนะคะ ได้ผลทันตาเห็นเลยเชียวค่ะ ดิฉันเข้ามาสมัครสมาชิก thaihosttalk.com แล้วใส่ข้อความประชาสัมพันธ์ไว้ที่ signature ตามที่คุณ pizzaman แนะนำ เพียงวันเดียว ก็ search เจอใน google เลยค่ะ :angel:

ไวจัง :o :angel:

ผมทำด้านนี้อยู่เหมือนกัน SEO เนี้ยะแหละ

มือใหม่ครับ ที่บริษัทผมฝากความหวังกับผมไว้มากเลยนะเนี้ย

ไม่ทราบว่าการ Spam Keyword นี้มันมีลักษณะยังไงครับ?

คือสงสัยว่าทำไปแล้วจะโดนแบน

Yahoo MSN เจอเว็บผมหมดเลยนะครับ

แต่ Google ไม่มีเลย 0 อ่ะ

สงสัยต้องใช้วิธีคุณ Siamwebhost บ้างล่ะคร๊าบ
โฮสติ้งเงียบเงี๊ยบเงียบ…

ยังไงเป็นกำลังใจให้ทุกท่านคร๊าบ… :wink:

เห็นด้วยกับ REP บนอย่างแรง

ที่ผมก้อเงียบเหมือนกันครับ

คนมาประมาณ 50-60คนต่อวัน แต่ Order เงียบบบบบ

ผมว่าเรามาหาวิธีใหม่ๆเข้าหาลูกค้าดีไหมครับ?

เว็บผม Google Yahoo MSN มาเยี่ยมเว็บ …
มีเมล์เข้ามาแจ้งด้วยเลยครับ…

SEO ก็พอถูไถไปได้นิดหน่อย อาจจะเห็นเว็บเรา
ติดอันดับบ้างนิดหน่อยนะครับ :lol:

ถามเกี่ยวกับ SEO หน่อย

Keyword :
Photo, Photos, Pet Photo, Nature Photo, Animal Photo
กับ
Photo, Pet, Nature, Animal

แบบไหนดีกว่ากันครับ แบบแรกมันจะมีคำว่า photo ซ้ำกันหลายคำ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาหรือเปล่า
ทีนี้ถ้าคน search เขาพิมพ์คำว่า “Pet Photo” ถ้าผมใช้แบบที่ 2 จะเจอหรือเปล่าครับ

แล้วเรื่งของ คอมม่าอีก โดยปกติเวล่าค้นหาคำในฐานข้อมูลก็จะใช้ SQL แบบนี้
Keyword like '%คำที่ค้น%'
ไม่เห็นว่า การมีหรือไม่มี คอมม่ามันจะไปเกี่ยวกับการค้นตรงไหน
แล้วทำไมในหลายๆเว็บที่ให้ addurl ถึงได้มีบอกไว้ว่าให้ขั้นระหว่างคำด้วย คอมม่า
ดังนั้น แบบนี้
Photo, Pet, Nature, Animal
กับ แบบนี้
Photo Pet Nature Animal
มีค่าต่างกันในการค้นหาหรือเปล่าครับ

มีเรื่องอื่นๆอีกที่สงสัยเช่น จำนวน keyword ใน tag meta นี่กำหนดไว้หรือเปล่า หรือมากเท่าไหร่ก็ได้ หรือยิ่งน้อยยิ่งดี
และถ้าอย่างที่คุณ Sleepless บอก ให้ใส่ใจกับส่วน title มากกว่า metatag keyword งั้นเราเอา keyword ทั้งหมดมาใส่ใน title เลยได้มั๊ย เขากำหนดหรือเปล่าว่าใส่ได้กี่ตัวอักษร
และก็เรื่องอื่นๆ ใครพอมีความรู้ช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ