Google AdWords Training for Hosting Business

คุณปุ๊ก และคุณเอก SiamWebHost คะ

[quote author=SiamInterHost link=topic=8054.msg78411#msg78411 date=1192431634]
คุณปุ๊ก และคุณเอก SiamWebHost คะ

ลอง attach slip payin ในกระทู้หลายครั้งแล้วค่ะ แต่ไม่ผ่าน ขนาดไฟล์ .jpg 15 kb เองค่ะ ขึ้นข้อความ
An Error Has Occurred!
The upload folder is full. Please try a smaller file and/or contact an administrator.
อ้อมเลย attach file ส่งให้ทางอีเมล์แทนนะคะ เมล์ของคุณปุ๊ก info@ecomhost.net กับคุณเอก nuch@siamwebhost.com
ยังไงวันที่ไปอบรมจะเอาสลิปไปแสดงตอนลงทะเบียนอีกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ

แนบไฟล์ในกระทู้ไำม่ได้ครับ เว็บบอร์ดไม่อนุญาตให้ใช้

วิธีที่ทำได้คือฝากไฟล์กัีบ freeimagehost

Slip Pay in ของคุณอ้อม SiamInterHost.com ครับ

ขอตอบข้อสงสัยดังนี้ครับ

๑. เนื่องจากการจัดนี้เป็นการจัดเพื่อวัตถุประสงค์ในการหาเงินเข้าชมรม เพื่อเป็นทุนในการ
start up ระบบการทำงานต่างๆ ของชมรมฯ ซึ่งตอนนี้ยังไม่ได้รวมตัว หรือจดจัดตั้งอย่าง
ถูกต้อง จึงขออนุญาติทุกท่านในการขอสงวนไม่ออกบิลต่างๆ นะครับ

๒. สำหรับท่านที่เปิดบัญชี Google AdWords Account ไม่เกิน 15 วัน และเปิดบัญชีใหม่เท่านั้นครับ
ถึงจะมีสิทธิ์ในการขอรับคูปองนี้ แต่ผมให้ทุกคนอยู่แล้วครับ เอาไปสมัครใหม่แล้วใช้ทำ Quality Account
เพื่อให้บรรลุวัตถุประสงค์ได้ครับ (อ้างอิงจากอีเมล์ด้านล่างท่ได้ติดต่อกับคุณพรทิพย์ครับ)

สวัสดีค่ะปุ๊ก

ตอนนี้พี่อ้อได้ทำเรื่องขอไปแล้ว คาดว่าน่าจะได้ภายในสัปดาห์นี้ ซึ่งน่าจะทันกับที่ะปุ๊กจะจัดงานสัมมนาในวันที่ 21 นี้
และลืมบอกไปค่ะ ว่าพี่ได้ขอเป็นสามพันบาทไว้ให้นะ ส่วนคนที่จะใช้ได้ก็เหมือนเดิม
คือเป็นลูกค้าใหม่เท่านั้นและสามารถใช้บัตรเครดิตสมัครได้
จริงๆ โอนเงินได้ แต่เสียเวลาค่ะรอเป็นอาทิตย์กว่าจะโฆษณาได้

พี่อ้อ

๓. เพิ่มเติมเรื่องบัตรเครดิตหรือการจ่ายเงินครับ ตอนนี้สามารถชำระได้หลาย่องทางมากๆ นะครับ
ทั้งบัตรเครดิต เดบิต หรือผ่านการดอนเงินปกติก็ได้ แต่ที่แนะนำคือ เครดิต กับเดบิตที่มีเครื่องหมาย
VISA ครับ จะได้ Activate CODE แล้วก็เริ่มต้นใช้งานกันได้เลยครับ โดยยอดเงินจะเห็นมีการตัด
ยอดไปบางส่วนนะครับ ล่าสุดที่เพื่อนๆ ได้นำไปใช้คือ Active บัตรแล้วตัวเงินจากคูปองครับ

บัตรที่มีเครื่องหมาย วีซ่า สามารถใช้ได้ทุกประเภท ทั้งเิดบิต และเครดิต ค่ะ
บัตรเครดิตไม่ค่อยมีปัญหา แต่บัตรเดบิตอาจมีปัญหาบ้างขึ้นอยู่กับการ verified ของระบบกับแบงค์ค่ะ
อาจต้องมีการ submit หลายรอบ

พี่อ้อ

๔. ตัวอย่างใน Presentation ผมขอใช้ชื่อเว็บเพื่อนๆ พี่ๆ มาประกอบในการทำเอกสารนิดนึงนะครับ
ส่วนนึงเพื่อท่จะชี้ให้ได้เห็นว่า ที่ได้ทำกันไปนั้นมันเป็นอย่างไรบ้าง ไม่อยากพูดว่าถูกผิด เพราะมันต้อง
ดูที่วัตถุประสงค์ของเค้าด้วย… อันนี้ต้องขอรบกวนด้วยนะครับ

๕. วันอาทิตย์นี้แล้วนะครับ สำหรับเพื่อนๆ ที่ยังไม่ได้โอนเงินยังไงก็แจ้งเข้ามาเร็วหน่อยนะครับ
เพราะตอนนี้กำหนอเวลาไว้ให้ถึงวันที่ 18/10/2550 สำหรับท่านท่จองที่นั่งไว้นะครับ หากยัง
ไม่ได้รับการยืนยัน ก็จะเปิดให้สำรองได้จับจองที่นั่งกันต่อไปครับ

๖. กับเรื่องคำถามนะครับ มีอะไรสงสัยก็ถามกันไว้ได้นะครับ จะได้เตรียมตัวไปแฮะๆ
ไม่งั้นไปเจอสดๆ อาจจะตอบไม่ได้ก็ได้ครับ

ถ้ามีเวลาพอ อยากรบกวนให้ช่วยเสริมเรื่อง SEO ซักเล็กน้อยครับ

โหพี่กะเอากันหมดตัวเลยเหรอเนี้ย ยังไงก็ลองสอบถามดูได้ครับ
รุ่นแรกจะช่วยไกด์ให้ครับ บ่ยากเด้อ… ขอให้มากันก็พอแล้วครับ
เพราะความตั้งใจทำเพื่อชมรมฯ เป็นหลักอยู่แล้ว ส่วนวิชาที่สอนไป
ไม่ได้คิดว่าจะมาแข่งกันเอง ที่หวังไว้อย่างน้อยที่สุดคือ แข่งกันให้ถูกทาง
จรรยาบรรณเป็นเรื่องสำคัญ การบริหารที่ดีช่วยลดต้นทุน
โมเดลธุรกิจใหม่ๆ ช่วยต่อยอด ทีมงานที่แข็งแกร่งช่วยให้ไม่ต้องล้มทั้งยืน

ปุ๊ก

เว็บ metrabyte.net ครับ

ตอนนี้กำลัง redesign อยู่

กำลังจะเปิดกิจการต้นปีหน้านี้

ขอ reserved ชื่อไว้ก่อนละกัน

นี่แหละครับ ลูกผู้ชายตัวจริง น่านับถือและเอาเป็นแบบอย่าง

เดี๋ยวไปช่วยเสริฟน้ำ

รายละเอียดการทำรายการ
โอนเงินจากบัญชี 079-2-67475-5 null
เพื่อเข้าบัญชี 054-1-10725-8 jakkit Hocheay
ชื่อบัญชี JAKKRIT HOCHOEY
จำนวนเงิน (บาท) 789.00
ค่าธรรมเนียม (บาท) 0.00
วันที่ทำรายการ ทันที
บันทึกช่วยจำ

ชำระค่าใช้จ่ายให้แ้ล้วครับ

เดี๋ยวอีกแป๊บโอนให้ครับ พรุ่งนี้เช้ามาแจ้งอีกที

เดี่ยวโอนแล้วมาแจ้งยืนยันช่วง ดึกๆ อีกทีครับ พอดีช่วงนี้ยุ่งๆ เล็กน้อย ขอโทษพี่ปุ๊กด้วยครับ

ภายในวันนี้โอนให้ครับ…แล้วจะบอกไปทางเอ็มอีกที (โอนผ่านเอทีเอ็ม ธ.กรุงเทพ) ภายในวันที่ 18/10/07

โอนแล้วนะครับ เมื่อวานตอนค่ำๆ slip ลืมเอามาด้วย
เดี๋ยวยังไงส่งรายละเอียดทาง PM ครับ

ทำการโอนเงินให้เรียบร้อยแล้วครับ

เรียน คุณปุ๊ก

ของน้อง บาส thaidhost.com โอนเงินมาเรียบร้อยแล้ว เช่นกันนะครับ

ขอแสดงความนับถือ
จักรกฤช

โอนเงินให้แล้วครับ ธ. กรุงเทพ วันที่ 18/10/07

สรุปแจ้งยืนยันการโอนเงิน ณ วันที่ 18/10/2550 เวลา 23.39 น.

โอนกันเข้ามาเกือบครบแล้วนะครับ ยังคงขาด เพียง 2 ท่านเท่านั้น คือ

1. mean (IREALLYHOST.COM)

เช่าโฮสโหดแบบนี้หรือเปล่า lol lol