Google AdWords Training for Hosting Business

ปิดรับสมัครแล้วนะครับ

Google AdWords Training for Hosting Business

ความเป็นมา.
กิจกรรมให้ความรู้แรกของชมรมผู้ประกอบการธุรกิจโฮสติ้ง เนื่องจากพบเห็นโฆษณาของ
เพื่อนๆ ผู้ให้บริการหลายรายที่ใช้บริการ Google AdWords เพื่อการโฆษณา
ประชาสัมพันธ์เว็บไซต์ แต่สิ่งที่พบคือ ยังมีผู้ให้บริการบางรายที่ใช้วิธีลงโฆษณาแบบวัดดวง
เดาสุ่ม หรือหวังว่า ซึ่งเป็นวิธีที่ไม่ถูกต้องในการลงโฆษณา ทำให้ไม่บรรลุวัตถุประสงค์ และสิ้นเปลือง
ค่าใช้จ่ายเกินความจำเป็น

วัตถุประสงค์/ขอบเขตโครงการ.
เพื่อให้ผู้ประกอบการสามารถบรรลุเป้าหมายในการลงโฆษณาประชาสัมพันธ์กับ Google Adwords

สิ่งที่ต้องเตรียมมาด้วย.

• หมายเลขบัตรเครดิต
  • notebook
  • ตัวและหัวใจที่จะเปิดรับ

รายละเอียดและหัวข้อโครงการ.

• การกำหนดวัตถุประสงค์ในการโฆษณาประชาสัมพันธ์
  • ตรวจสอบความผิดพลาดก่อนเริ่มต้น
  • เตรียมความพร้อมก่อนเริ่มการสมัคร
  • เริ่มต้นสมัครและใช้ Google AdWords Coupon
  • เริ่มต้นใช้งาน Google AdWords
  • วิธีการหา KeyWords
  • ตรวจสอบผลงานการเขียนโฆษณา และความผิดพลาด
  • ความสำคัญของ CTR / Quality Score
  • การจัดการ CTR ด้วย broad / phase / exact
  • Call to Action สั่งเป็น สั่งตาย!
  • Landing Page ปิดการขายในหน้าเดียว?
  • ตรวจสอบผลลัพท์ด้วย Google Analytics
  • Service Mind บริการด้วยหัวใจ ใช่ตัวเงิน
  • สถิติอื่นๆ ที่น่าสนใจ
  • ถาม/ตอบปัญหาทั่วไป

สิ่งที่ผู้เข้าหลักสูตรจะได้รับ.

• ความรู้พื้นฐานของการลงโฆษณาใน Google AdWords และช่องทางอื่นๆ
  • ฟรี Google AdWords Coupon 3000 บาท
  • เอกสารประกอบการบรรยาย PowerPoint

ระยะเวลาการ WorkShop.

• รับทั้งหมด 10-15 ท่านเท่านั้น (ในธุรกิจโฮสติ้งและเกี่ยวข้องเท่านั้น)
  • 1 วัน
  • วันอาทิตย์ที่ 21/10/2550 9.30 - 16.00 น.
  • สถานที่ Smile Interactive Co., Ltd.
    HostPacific.com Division
    60/1 Monririn Place, Bhaholyothin 8, Samsennai,
    Phayathai, Bangkok 10400 Thailand
  • การเดินทาง. BTS ลงสถาณี อารีย์ หรือ สะพานควาย
    ทั้งตั้งบริษัทอยู่เยื้องกับ สำนักงาน กทช. ซอยสายลม.

ค่าธรรมเนียมหลักสูตร.
ค่าหลักสูตร 789 บาทต่อท่าน รายได้ทั้งหมดขอยกให้เป็นรายได้เพื่อการดำเนินงาน
ของชมรมผู้ประกอบการธุรกิจเว็บโฮสติ้ง

ช่องทางการชำระค่าบริการ
ปิดรับสมัครแล้วครับ งดรับชำระในงานนี้ทุกกรณี (ขอบคุณพี่เอก ณ ที่นี้ครับ)

รายชื่อผู้เข้าร่วมงาน

1. siamwebhost (SiamWebHost.com) : ผู้รับชำระสงวนสิทธิ์ไม่โอน (ไม่รู้จะโอนไปไหน ก็มันบัญชีตัวเอง) xx/10/2550 789.0
  2. devone (TheRackSpace.com) : ชำระเรียบร้อย 18/10/2550 789.0
  3. thaidhost (ThaiDHost.com) : ชำระเรียบร้อย 18/10/2550 789.0
  4. Pantiphost.com (PantipHost.com) : ชำระเรียบร้อย 11/10/2550 789.0
  5. bestthaihost (BestThaiHost.com) : ชำระเรียบร้อย 12/10/2550 789.0
  6. kke (PinkKeyHost.com) : ชำระเรียบร้อย 17/10/2550 789.0
  7. SiamVPS (SiamVPS.com) : ชำระเรียบร้อย 13/10/2550 789.0
  8. mean (IREALLYHOST.COM) : ชำระเรียบร้อย 19/10/2550 789.0
  9. alucard (Hostpacific.com / Smile Interactive Co.,LTD.) : เจ้าของสถานที่
  10. k.pla (Hostpacific.com / Smile Interactive Co.,LTD.) : เจ้าของสถานที่
  11. dezign (Unknow) : ชำระเรียบร้อย 17/10/2550 789.0
  12. maxlogic (DataCenterAsia.com) : ชำระเรียบร้อย 19/10/2550 789.0
  13. servebase (servebase.co.th) : ชำระเรียบร้อย 18/10/2550 789.0
  14. SiamInterHost.com (คุณอ้อม / SiamInterHost.com)

ในฐานะกรรมการฝ่ายจัดหารายได้เข้าชมรมฯ ผมต้องขอขอบคุณ คุณปุ๊ก เป็นอย่างสูง ที่ได้กรุณาสละเวลาจัดทำหลักสูตร Google AdWords Training for Hosting Business นี้ขึ้นมาเพื่อเพื่อนๆ สมาชิกโดยเฉพาะ แค่ได้อ่านหัวข้อการอบรมฯ ผมก็รู้สึกตื่นเต้น และอยากที่จะไปเรียนรู้ด้วยอย่างมากเลยครับ เพื่อเป็นการประเดิม บัญชีรายชื่อผู้เข้ารับการอบรม ผมขอสมัครเป็นรายแรกเลยนะครับ คุณปุ๊ก

เป็นโครงการที่ดีมากเลยครับน้าปุ๊ก

ต้องการให้ช่วยอะไรบอกได้นะครับ

lol

[b]

ผมสมัครคนที่สอง… สั้นๆง่ายๆ ไปไงไปกันอยู่แล้วครับ

[/b]

น่าสนใจมากครับ

ราคา 789 นี่เอาเป็นเคล็ดหรอครับ เอิ้กๆๆ… :slight_smile:

แหมม…บอกแล้วว่าอย่าทักราคาอ่านะ เคยได้ยินไหมเงิน 800 ก็เมาได้ ฮ่าฮ่า

ปล. ยอมสละเงินค่าเหล้านะนั้นนนน :pimp:

อ้อ…ถ้าเป็นไปได้ เชิญคุณตราวุทธิ์ เหลืองสมบูรณ์
คนเขียนหนังสือ “Google AdWords โปรโมทเว็บ ให้ดังศาสตร์” (ชื่อหนังสือได้ใจดีจริงๆ) มาด้วยจะดีมากเลยครับ

:slight_smile:

จริงๆ แล้วจะว่า ราคานี้ เอาเป็นเคล็ด ก็ได้ครับ เพราะเป็นการจัดกิจกรรม หารายได้เข้าชมรมฯ เป็นครั้งปฐม (ครั้งแรกนั่นแหละ) ทีแรกก็ไม่รู้ว่าจะคิดราคาเท่าไหร่ดี เพราะหลักสูตร นี้หากไปสมัครอบรมกับที่อื่น ขั้นต่ำ 2-3 พันบาท แน่นอนครับ อีกอย่างงานนี้ ท่านวิทยากร เองก็ไม่ได้คิดค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้น เพียงแต่ต้องการถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ สู่เพื่อนๆ ชาว THT ครับ โดยรายได้ทุกบาททุกสตางค์ นำเข้ากองทุนของชมรม ครับ

หรือจะเข้าชมรม “ไม่เมาไม่เลิก ไม่เช้าไม่นอน” ก็ได้นะครับ (เอิกกๆๆ)

กำ…เมื่อคืนซัดไปสองขวดกับน้ำตกหมู :wub:

ปักหมุดแล้วนะครับ…

ฮะแฮ่ม…ข้างบนอย่าออกทะเลไปไกลนะครับ เดี๋ยวโดน Split Topic

lol

อยากสมัครด้วยมากๆ
แต่ กลัววันเวลา สถานที่นะครับ
เดี๋ยวจะจองเก้อ
:slight_smile: :slight_smile:

คือแบบไม่รู้อะไรเลยไปนี้ไหวไหมครับ ^^

อยากไปเรียน แต่ไม่มีบัตรเครดิต + ไม่มีโน๊ตบุค

สนใจครับ แต่ เหตุผล เหมือนกัน :unsure:

จอง 1 ที่ครับ พี่ปุ๊ก

บัตรเครดิตนี่หมายถึงใช้จ่ายกับadwordหรอครับถ้าใช่เดี๋ยวนี้มันโอนเงินได้แล้วไม่ใช่หรอ
หรือถ้าไม่ได้ ก็เปิดe-webcard กับกสิกรสิครับง่ายดี

มีอะไรให้ช่วยไหมคะ

จอง 1 ที่ครับ

จอง 1 ที่ครับ

อ้าวว…มาลงทะเบียนกันเยอะๆหน่อยครับ ของดีๆแบบนี้หายากครับผม

ตกลงสถานที่จัดไว้ที่ไหนครับ?