[ปิดกระทู้] ต้องการเช่า Dedicate หรือ VPS ความเร็วต่ำ CPU 6 core ขึ้นไป ใช้พื้นที่น้อยมาก

1. ใช้ Ubuntu 64bit รุ่นล่าสุด พื้นที่ขั้นต่ำ 4 GB จะเอา Flash Drive มาเสียบให้ผมเช่าก็ไม่ว่า

2. เน็ตบ้านก็ยังได้ครับ ขอให้เสถียร

ถ้าจะใช้เน็ตบ้านจริงๆ ช่วย Forward Port เพื่อให้ ssh เข้าได้ก็พอ

ค่าเช่าไม่เกิน 300/เดือนครับ

Dedicated Server ค่าวางอย่างเก๋ๆก็ 1,500

VPS ค่าไอพี เก๋ๆก็ 100 บาทละฮะ

CPU คงไม่ต้องพูดถึง ดูท่าทางแล้ว prime coin ชัวร์

ป.ล. ถ้าเติม 0 ไปข้างหลังได้อีกตัว ก็พอจะจัดให้ได้อยู่ฮะ :slight_smile:

กรุณาย้อนกลับไปอ่านโจทย์ด้วยนะครับ ไม่จำเป็นต้องวางที่ IDC ไม่ต้องมี Static IP ครับผม

300 บาท/เดือน แนะนำให้ท่านต่อเน็ทและเปิดที่บ้านเองครับ

เปิดเองที่บ้านก็ได้นะครับ

300 บาทแค่ [COLOR=#ff0000][B]ค่าไฟ[/B][/COLOR] ก็ยังไม่ได้เลยครับ

มาแนวนี้ ผมว่า ทำเองที่บ้านดีกว่าครับ คิดให้เยอะๆหน่อยครับ ผมละเครียดแทนผู้ให้บริการ :485c3a61:

ความต้องการ สวนทางกับราคาจริงๆเลย

เอิ๊กๆๆ ของผมขนาด share host พื้นที่ 4 G เนี่ยผมยังขายสูงกว่าเดือนละ 300 เลย

ราคาที่เหมาะสมน่าจะเป็นเท่าไหร่ครับ ?

เผื่อว่าผมจะลองลงทุนเปิด service แนวนี้บ้าง

+1 ให้รอยยิ้ม จขกท ครับ :smiley:

ไม่ได้ ระบุ เจาะจงว่าต้องเอา เน็ทบ้าน เท่านั้นนี่ครับ ไอ้คำว่า [COLOR=#ff0000][B]“ก็ยังได้”[/B][/COLOR] เนี่ย

ถ้างั้นจ่ายสามร้อย เดี๋ยวผมติดตั้งเครื่องใน rack ให้ แต่เป็น private ip ละกัน

ถ้าแบบนั้น คุณจะ remote เข้าไปไงฮะ ?? ถ้าไม่ต้องการ public ip ?

โพสเอาฮารึเปล่าครับนี่

ราคานี้ ค่าเน็ตยังไม่ได้เลยครับ !

300 บาท/วัน ได้อยู่ ว่าแต่จะเอาไปทำไรครับ ตั้ง 6 core ดู VPS ยังแพงกว่าเลยนะครับ ราคาตามที่ขอมันเป็น Dedicated ไม่ได้หรอกครับขนาดเข้าร้านเกมสองวันยังเกิน 300 แล้วครับ

ตามนี้ครับ

1. เน็ตบ้านก็ยังได้ครับ ขอให้เสถียร

ถ้าจะใช้เน็ตบ้านจริงๆ ช่วย Forward Port เพื่อให้ ssh เข้าได้ก็พอ

ค่าเช่าไม่เกิน 300/เดือนครับ

ขอบคุณที่ทุกท่านให้ความสนใจนะครับ

อันที่จริงแล้ว มันเป็นช่องทางการบุกเบิกธุรกิจแนวใหม่ ซึ่งมีผลกับการให้บริการ VPS แบบเก่าพอสมควร

สุดยอดเลยครับ

:d5f02ecd:

สรุปว่า มาโพสเนี่ยไม่ได้ต้องการหา dedicate หรือ VPS ตามหัวกระทู้ แต่จะมาหาแนวคิด หาช่องทางการบุกตลาด ว่างั้นเถอะ

Requirement เทียบกับราคามันออกแนวเพ้อๆนะครับ มันเหมือนเป็นการดูถูกพวกที่เค้าคนให้บริการด้วยนะครับ

300/เดือน หา vps budget ของต่างประเทศก็พอได้อยู่นะครับ

แต่ถ้าเป็นในประเทศ ราคานี้เป็นไปไม่ได้ครับ

คือสงสัยว่า ต้องการอะไรยังไงกันแน่ หรือเหงาสร้างกระทู้ชวนคุยเล่น อิอิ :70bff581: