ถามคนที่ใช้ bb

[quote author=moonoi link=topic=26789.msg253756#msg253756 date=1269954977]
กำลังเล็ง BB เหมือนกันครับ แต่กระเป๋ากางเกงเต็มแล้ว อยากได้ๆ
[/quote]hd2 แกจะเอาไว้ไหน

ความชอบยังไงก็ชอบครับ เงินของคนเราไม่เท่ากัน อยู่ที่จะใช้จ่าย และเลือกของใช้ครับ ^^

อึ่ม…ใช่ครับ สมัยนั้นผมซื้อมาไม่กล้าบอกราคาแฟนเลย มือถือบ้าอะไรสี่หมื่น บ้าไปแล้ว :smash:
แต่โครงสร้างมันทำออกมาดี กระจกซับฟลายกันรอยขูดขีด เอาคัตเตอร์กรีดไม่เป็นรอย ยกเว้นเพชรตัดกระจกทีมันกลัว ผมใช้ไม่เคยติดแผ่นกันรอย ไม่เคยใส่ซองห่อหุ้ม เครื่องไม่มีเป็นรอย

ชอบตอนเปิดฝารับสาย และเท่มากตอนปิดฝารับสาย…เสียงมันดังแบบเปิดปิดฝาไฟแช็ค Zippo ไพเราะมาก…ชอบทำเท่ๆตอนนั่งกินเหล้าในร้าน แต่บางคนมองแล้วคิดมือถือราคา 3 พัน เอิกๆ

ข้อเสียก็เรื่องมันเป็นคราบไขมันง่ายมาก แค่จับลายมือก็ติดเต็มไปหมด แต่แค่เช็คๆกับกางเกงถูๆไถ่ๆไปมาก็แววเหมือนเดิม
ถือว่าเป็นมือถือ Classic ครับ

จริงๆอนาคตก็มองตัว Gold Arte เหมือนกัน…เคยจับตัวจริงสวยงามแบบสาวแฟชั่นเหมาะพาไปเที่ยวงานกลางคืนมากๆ โดยเฉพาะแสงไฟระย้าอย่างพวกในโรงแรม มันจะสะท้อนแสงออกมาเป็นประกายเลย
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/8800_gold_arte.htm

หากงบไม่เกี่ยง…แนะนำตัวนี้ น่าจะสามหมื่นปลายๆ

ตอนแรกว่าจะถอย BB อยู่เหมือนกัน แต่หลังจากลองเล่นดูแล้วมันไม่เหมาะกับผมเท่าไหร่
จอเล็กไปหน่อย เลยถอย iPhone มาแทน
ssh ก็ได้
RDP ก็ได้
msn ก็ได้
iWHMCS ก็ได้
หน้าจอใหญ่สะใจ
ต่อเน็ตไม่จำกัด 580 บาท dtac แพงกว่า bb หน่อยนึง
สำหรับผม iPhone คุ้มกว่า BB

มาแอบซุ่มฟังเสี่ย ๆ เขาคุยกัน หันไปมองของตัวเองแล้วอิฉฉา นิดๆ - ปานกลาง ฮิฮิ

ว่าแต่เจ้านี่มันกลายเป็นอวัยวะที่สำคัญอีกชิ้นของมนุษย์ไปแล้วนะครับ เห็นด้วยมั้ย

ขอซักหน่อย ยืมกระทู้พี่หนึ่งแล้วกันนะครับ

ถ้าออนไลน์ msn ทั้งวัน+เช็คเมล อย่างอื่นทําในไอโฟนเอา แบตอยู่ได้นานแค่ไหน
MSN กรณี มีมากกว่า 1 ออนหลายอันได้ไหม
เครื่องที่ราคา หมื่นต้นๆที่โลตัส เป็นไงครับ แจ่มไหม ใช้พื้นๆครับ เครื่องสองหมื่นคงไม่จําเป็น

มีไอโฟนอยุ่แล้วครับ แต่อยากได้ msn+เช็คเมล

Iphone แบตหมดไวกว่าเยอะครับ ยิ่ง 3GS

ตอนนี้ใช้ BB แบบไม่เปลี่ยนปุ่มไทย ตอนแรกงมหาตัวอักษร เดวนี้พอจะจำได้บ้าง มันก็โอเคเลยนะ มัวแต่เล่น BB ทั้งวัน

เทห์จังใช้ iWHMCS ด้วย
แบบนี้ก็ไม่ต้องพก notebook เลย

lol

ดีครับ… คนทำงาน admin ก็ย่อมเลือกใช้อุปกรณ์สื่อสารคู่กายของตน มีอะไรก็แจมๆถามๆกันไปเถอะ จะ iphone ดี จะ BB ดี ก็ว่ากันไป…
ใครเอามาใช้อย่างไรแล้วได้ประโยชน์ตรงไหน ก็หยิบออกมาบอกเลย…

เดี๋ยวจะตามไปใช้มั้ง lol lol lol

^
^
^ MotorShow วันไหนดี

เสาร์-อาทิตย์ … ติดสาวๆ วันจันทร์หน้าเป็นต้นไป… ว่ากันอีกที ดีหรือเปล่า

แต่ยังไม่ได้ซื้อ BB เลย… ไปมอเตอร์โชว์ปีที่แล้ว พริตตี้ขอแต่ pin BB ไม่มีให้น้องเค้า แค้นจิงๆ :smash:
ขอเบอร์โทร ดันให้ pin BB
พอบอกว่าไม่ได้ใช้ BB น้องล่ะเมินหน้าไม่ให้เบอร์โทรเลย

น้องบอกว่า…เบื่อโทร ว่างๆเหงาๆจะ BBM มาคุย (ซะงั้น) :smash:

อยากจะบอกสาวก iphone ว่า… BB อ่ะ… ขอเบอร์สาวๆได้งาายกว่ามากมายครับ เอิกๆ
ไม่เชื่อลองดู อิอิ

BB มันเป็นสังคม chat ที่เค้าเล่นกัน… วัยรุ่นโดยเฉพาะสาวๆเนี้ย เพียบบบ lol

เพื่อนผมเปลี่ยนไปใช้ BB ทีละคน แล้วก็จะโดนยุให้ซื้อตลอด - -*

มันเป็น Social อย่างแท้จิงไง เพื่อนผมใช้กัน 6 คนเปิด group คุยกัน มันสุดๆ 555

เออเดี๋ยวซื้อ bb อีกเครื่องดีกว่า

social จ๋าแต่ทำงานไม่สะดวก ขอผ่านล่ะครับ

ขนาดยังไม่มี BB จะใช้ ก็โดนขอ pin :smash:

ไม่เคยคิดจะใช้ มีแค่ iphone ก็พอใจละ

สําหรับผม Iphone เจ๋งนะ ในทุกเรื่องเลย แต่ว่า อยากได้ BB มา ออนเอ็มรับเมล เฉยๆ คงมือ 2 ตามเดิม อิอิ