ถามคนที่ใช้ bb

เบอร์ PIN หากเราแจ้งทางหน้าเว็บจะเป็นอันตรายไหมครับ คือหากต้องการให้ลูกค้าที่มี BB ป้อนเบอร์ pin ของเรา
ไม่ได้เป็นอันตรายใดๆใช่ไหมครับ

กำลังมอง BB มาเพิ่มการรับบริการ message ของ BB เพิ่มสักเครื่อง (ใช้เบอร์เดิมนี่แหละ)

เอาบาโคดวางดีกว่าครับ ปลอดภัยกว่าครับ คนมี BB ถึง Scan ได้ครับ

ปล ไม่มั่นใจว่ามีโปรแกรม scan code หรือยัง

ของผม

^
^

จะเอา code ออกจาก BB ยังไงอ่ะ

^
^
^

ไปที่ bbm แล้วไปที่ profile เรา ล่างสุดจะมีให้กด Display My Barcode ครับ แล้ว save แล้วส่งเข้าเมลตัวเองครับ หรือ เอาลงแมมก็ได้ครับ

QR Code ไม่ต้องใช้ BB ก็ส่องได้ แต่เอาไป Add ไม่ได้ หุหุ

ถามน้องตี๋สุดหล่อหน่อยครับว่า BB Msg ของเขานี่ใช้งานสะดวกไหม (พี่ยังไม่ได้ซื้อนะ มองๆ 9700) หลักๆจะซื้อมาเสริมช่องทางการบริการลูกค้าครับ
BB สามารถ online msn + bb msg พร้อมกันได้เลยหรือเปล่า

แล้วใครใช้ BB กับเครื่อง Mac บ้าง…ในด้าน Phonebook Sync กับ Address Book ของ Mac

ปล. ไม่เอา iphone นะ อิอิ เค้าจะอ้าววว BB ง่ะ

ก็ช่วยได้เยอะครับ ผมก็เปลี่ยนจาก iphone มาเป็น bb เหมือนกัน เรื่องเมลไม่พลาดครับ มีงานอะไรก็ เข้าเมลได้ทันที ส่งเมลแจ้ง reboot เครื่องแก้ใขได้หมด

แต่ถ้าจะไปรีโมทแก้อะไรคงลำบาก หรือ ไม่ได้เลย

ส่วน bbm windows live messger นั้นออนได้ตลอดครับ เล่นได้พร้อมกันครับ เร็วแบบ realtime

ที่สำคัญค่า airtime ถุก 300 เล่นได้หมด ^^

ปล ผมใช้ 9700 ครับ

แจ่มแมวจิงๆน้องตี๋หล่อสุด… ยิ่งเคยใช้ iphone มาก่อนก็นึกถึง feeling การใช้งานได้เลย ตอบโจยท์ได้เต็มๆ
หลักๆเน้น messager นี่แหละ

เรื่องการใช้งาน คือใช้มือข้างเดียวคอนโทรลต่างๆ รวมไปถึวพิมพ์ข้อความถนัดไหมครับ โดยเฉพาะตอนขับรถ… สามารถ Handle

ลื้อใช้ BB ลื้อส่ง pin มาให้เลย… โทรไปทีไรไม่รับ เดี๋ยวจะตามตัวทาง BB อีกทาง งานไม่เดิน จะเดินไปตีกะบานล่ะ :smash:

ปล. เดี๋ยวไปล้างตามอเตอร์โชว์…นัดวันเวลามาด้วย :smash: :smash: :smash:

^
^

ก็มัวแต่ถ่ายพริตตี้อยู่ เลยไม่ได้รับไงพี่ อิอิ

เอา QR Code ของผม

^
^

ให้อภัย…

แบนช่วยหาข้อมูลหรือทดสอบ BB Phonebook Sync กับ Addressbook ของ Mac ให้หน่อย
ตัวเสียเงินหาเจอแล้ว http://www.markspace.com

แต่ไม่อยากเสียเงิน :unsure:

ผมขับรถแล้วเล่น BBM ออกบ่อยๆ คริคริ

BBM หาน้องคนนี้หรือเปล่าครับ ฮ่าฮ่า… ระวังชนท้ายคันหน้านะ lol lol lol

ว๊าวว พี่หนึ่งก็จะใช่ BB

ซื้อแล้วเอาพินมามั่งนะ

^
^

8800 ใช้มา 5 ปีแล้ว ก็จะเปลี่ยนมือถือใหม่ ก็มองที่มี 3G รองรับอนาคต หากได้ประโยชน์อื่นๆเพิ่มก็ดี
มองจากได้ msn + bbm ได้ตลอดเวลา มันก็ดี เพราะทุกวันนี้ก็ใช้มันทุกวัน…หรือจะปฎิเสธมันล่ะ!

8800 จะขายบอกเน้อ 555+ สนใจอยู่ ใช้รุ่นไฟฉายมานานแระ

BB มันดีคนละด้านจริงๆ เห็นหลายคนเอาไปเทียบ iPhone มันเทียบกันทั้งหมดไม่ได้ ส่วน pin ถึงโชว์ไป มันต้องให้เรากดตอบรับ add อยู่ดีครับ ถ้าเราไม่ยินยอมให้แอด มันก็ไม่มีผล เหมือน messenger ทั่วๆไปทุกแบบหนะครับ ต้องยินยอมกันทั้ง 2 ฝ่าย และถ้าเราไปกดรับแล้ว ไม่พอใจ ก็บล้อคลบทิ้งได้เช่นกัน

กำลังเล็ง BB เหมือนกันครับ แต่กระเป๋ากางเกงเต็มแล้ว อยากได้ๆ

เล็ง 9700 เหมือนกันเลย

ใช้ MidpSSH เอาใว้ ssh เข้าไปได้ครับ แก้ขัดไปได้นิดหน่อย

http://www.xk72.com/midpssh/

ทำไมสนใจ 8800 ครับ…แฟนผมบอกว่ารุ่นสวยแต่โง่ แต่กลับชอบมัน แพงกว่า BB รุ่น top ไปอีกเกือบสองหมื่นเลย (แต่ขายก็ได้แค่หมื่นกลางๆมั้ง) :smash:
iphone ผมใช้แล้วไม่ชอบ ขายให้น้องบาสไปนานมากแล้ว (ไม่รู้เขายังใช้อยู่หรือเปล่าก็ไม่รู้ เครื่องยุคแรกๆ)

8800 เดี๋ยวถามแฟนว่าจะใช้ไหม หากไม่ใช่จะถ่ายรูปพร้อมกล่องอะไรต่างๆให้ชมก่อน…
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/8800_sirocco.htm