9000600 ใครใช้ เบอร์สวย ais ระวังโดนขโมย!

ช่วยด้วยครับ!!! เบอร์ One Two Call ผมถูกขโมยซึ่งๆ หน้า

ผมใช้เบอร์ วัน ทู คอล นี้มาประมาณสามปี 08X9000X00

เดี๋ยวนี้มันทำกันแบบนี้เลยเหรอ

ลงหนังสือพิมพ์แล้วครับ เรื่องนี้ ผู้บริหารก็ออกมาชี้แจงแล้ว ว่าระบบผิดพลาด

ชี้แจงแบบงี่เง่าอะครับ
ระบบผิดพลาดก็คืนไปสิ แล้วไป clear กับลูกค้าใหม่แทน รักษาลูกค้าเก่าดีกว่าเยอะ

สงสัย AIS อยากแข่งกับ HP มั้งครับ ว่าใครจะอยู่เป็นกระทู้แนะนำข้ามปีได้นานกว่ากัน :stuck_out_tongue:

คิดว่าคงมีลับลมคมในบางอย่าง ไม่งั้นคงคืนเบอร์ไปแล้ว ไม่รอให้โดนด่าขนาดนี้หรอก

แต่รับรองได้ว่าเบอร์นั้น ใครซื้อต่อไปไม่ได้ใช้ดีๆ แน่ครับ
เพราะมีแต่คนจ้องกระหน่ำโทรเข้า

คิดดูว่ามีอีกเท่าไหร่ ที่โดนแบบนี้
เป็นผมจะไปแจ้งความ ขอค่าชดเชยให้เข็ดเลยครับ ทำนิสัย… งี่เง่าอย่างที่ไอซ์ว่าจริงๆ

กระทู้วิ่งไวอย่างแรง
เรียกค่าเสียหายสักล้านสองล้านให้เข็ด แทนที่จะหาทางนำเบอร์มาคืนดูทำ…

เหอะๆ เบอร์สวยๆ AIS ชอบรีบดึงกลับเอาไปขายให้กับใครไม่รู้ในราคาพิเศา มากๆ - -"

การตอบว่า " ระบบผิดพลาด "
และตอบกับลูกค้าตนเองว่า " ไม่สามารถเรียกคืนได้ "

ขอด่าหน่อยว่า ระบบผิด แต่คนงี่เง่า

ผมเคยใช้ AIS มาหลายปี และเลิกไปแล้วก็หลายปี บอกตรงๆ ไม่เคยประทับใจบริการของ AIS สักเรื่องเลย

ไม่แปลกใจกับข่าวการกระทำแบบนี้

ระบบห่วย คนก็ห่วย :smash: :smash: :smash:

แต่สัญญาณดีสุดจิงๆนะ ใช้ Dtac อยุ่ ฮือๆอิิิอิอิ

คืน 9000600
ร่วมด้วยช่วยกันครับ

โชคดีที่ไม่ได้ใช้แบบเติมเงิน ขอให้ได้เบอร์คืนนะครับ

เอา 9000600 คืนมา

ร้อนแรง “ระบบผิดพลาด” แบบ AI = =a

ระบบผิดพลาดก็ต้องชดใช้

ดูผู้บริหาร ตอบได้ฆ่าตัวตายมา

“ฐิติพงศ์ เขียวไพศาล” ผู้ช่วยกรรมการผู้อำนวยการสายงานการตลาดของเอไอเอส ที่บอกว่า

“กรณีดังกล่าวเป็นความผิดพลาดทางเทคนิค ทั้ง ๆ ที่ปกติบริษัทต้องบริหารลูกค้าหลายสิบล้านคนมานานหลายสิบปีก็ไม่เคยเกิดเหตุการณ์ลักษณะนี้ ส่วนแนวทางการเรียกคืนเลขหมาย 9000600 นั้นคงทำไม่ได้ เพราะมีคนซื้อไปแล้ว”

อ้างอิงจาก : http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T8507504/T8507504.html

ผมเล่าให้ฟังเรื่องหนึ่ง

ความจริงผิดพลาด ก็ต้องคืนเบอร์ลูกค้าเก่าไป

มาตรฐานไหนครับ

เหอๆ ดีนะเนี่ย เบอร์ผมไม่สวยพอโดนดึงกลับ ทิ้งไว้ 2 เดือนไม่เติมเงิน (มีแต่วัน) เค้ายังส่งฟรีนู้นฟรีนี้มาให้ใช้บริการตลอดเวลา

ปล. เบอร์แรกใช้มา 7 ปี เบอร์2ใช้มา 4 ปี