สังสรรค์คนทำโฮสต์ภาค 5 (6 สิงหา 48)

ผมเป็นสมาชิกใหม่ ขอไปแจมด้วยคนครับ

วันนี้ไป survey สถานที่มาแล้ว พร้อมเล่นโบว์ลิ่งไป 3 game :slight_smile:

สรุปนะครับ เสาร์ที่ 6 สิงหาคม เที่ยงตรง ร้าน The Pizza ที่ BigC ราชดำริ ชั้น 4
คงได้เจอกับทุกท่านนะครับ

สรุปนะครับ เสาร์ที่ 6 สิงหาคม เที่ยงตรง ร้าน The Pizza ที่ BigC ราชดำริ ชั้น 4
คงได้เจอกับทุกท่านนะครับ

แล้วจะรู้ได้อย่างไรค่ะว่าใครเป็นใคร… คุณ Pizzaman น่าจะสวมเสื้อสีแดง ถือดอกกุหลาบแดง เวลาสมาชิกไปถึงร้าน The Pizza จะได้รู้ทันทีค่ะ อิๆ :angel:

เป็นผู้ใช้บริการ ไม่ได้ทำโฮส ไปได้มั้ยครับ
อยากไปดูว่าคนทำโฮส เขาคุยไรกัน

:huh:

งานนี้เปิดกว้างได้ทุกท่านครับ ทำโฮสต์ ใช้โฮสต์ ไปพูดคุยกันได้ เผื่อจะได้อะไรดีๆ
กลับไปกันคนละนิดละหน่อยครับ :slight_smile:

ที่ร้าน ผมจะไปเนิ่นๆนิดนึง และจะบอกไว้กับเด็กที่หน้าร้านว่า meeting THT ครับ
อย่าลืม keyword นะครับ THT ครับ :angel:

รายชื่อผู้ที่ confirm แล้ว ล่าสุด

pizzaman
wiz
poomjit
Registration
whs
skycolo
kke – เกือบ firm
Calldesigns
STANDHOST.COM
siamwebhost
Pongthep
logica
bunpot

Confirmed ครับ ไปแน่นอน (ถ้าไม่เจองานด่วนแบบต้องมาทำวันเสาร์นะ :wink: )

ว่าแต่งานนี้อยู่กันถึงกี่โมงกี่ยามครับ คาดว่าไม่น่าต่ำกว่า 2 และก็ไม่น่าเกิน 4 :rolleyes:
เสร็จแล้วว่าจะเลยไปสนามกีฬาซื้อรองเท้าใหม่ซักคู่นึง + update ราคาไม้แบด แล้วก็ไปทำภารกิจสำคัญ (ตีแบด) ต่อจนถึงเที่ยงคืน :stuck_out_tongue:

ว่าแต่งานนี้อยู่กันถึงกี่โมงกี่ยามครับ คาดว่าไม่น่าต่ำกว่า 2 และก็ไม่น่าเกิน 4 :rolleyes:

น่าจะประมาณนั้นน่ะครับ ผมเองก็คงอยู่ได้ถึงแค่บ่าย 3 เพราะช่วงเย็นมีธุระสำคัญเช่นกัน
เลยอยากให้ไปกันไวๆหน่อย แต่ทุกท่านคงอยู่คุยกันต่อได้ตามอัทยาศัยอยู่แล้วครับ :slight_smile:

แล้วร้านพิซซ่ามันจะรับไหวมั๊ยครับ

แล้วร้านพิซซ่ามันจะรับไหวมั๊ยครับ

ไหวครับ ไปดูมาแล้ว

PS: ฝากด้วยครับ http://www.thaihosttalk.com/index.php?showtopic=1619

อยากไปแหะ … แต่จัดกลางวัน ผมจรลีไปบ่ได้ … เฮ้อ เรื่องมันเศร้า … วันก่อนยังเจอป้อม thai2hand ยืนคุยกันอยุ่เล้ย …

อยากไปทำ จะลองหาทางดิ้นแด่ว ๆ ดู … -

เอ…ยั่งงี้สงสัยยังย้วยอยู่แหง่มๆ เลยคร๊าบ
ฟิตๆ หน่อยนะครับ จะได้ Firm ๆ :rolleyes:

[quote]kke – เกือบ firm

เอ…ยั่งงี้สงสัยยังย้วยอยู่แหง่มๆ เลยคร๊าบ
ฟิตๆ หน่อยนะครับ จะได้ Firm ๆ :rolleyes: [/quote]
แหะๆ ผม firm ไปตั้งกะหน้าที่แล้วแล้วครับ แบบว่ารีบไปฟิตมาทัน :smiley:

ขอไปร่วมกิจกรรมของกลุ่ม hosting ด้วยนะคะ (ถึงแม้ความรู้เรื่อง host แทบจะเป็น 0 ก็เถอะ T_T

supamas ค่ะ

งานนี้ถ้าจะมีเป็นสิบ (กว่า) วันนี้โทรไปชวนพี่ใหญ่วงการโฮสติ้งจาก netway แกว่าถ้าไม่ติดอะไรไปแน่นอน แล้วก็ท่าน yod.net

ยินดีที่คุณปลา จากสมาคมเว็บมาสเตอร์ มาแจมด้วยครับ ได้ยินว่ามีอะไรติดมือมาเผยแพร่เช่นกัน

ผมเป็นนักศึกษาครับ อยากหัดทำโฮสบ้างครับ ไม่ทราบว่าจะร่วมไปด้วยได้มั้ยครับ อยากได้ความรู้เรื่องโฮสบ้าง หรือไปเห็นคนที่เขาทำแล้วประสบความสำเร็จว่าเป็นยังไงบ้าง ไม่ทราบว่า พี่ ๆ คุณน้า หรือคุณลุง จะรับน้องคนนี้ไว้ได้มั้ยครับ อิอิ (อยากไปจริง ๆ แต่ไม่รู้จักใครเลยสักคน) :stuck_out_tongue:

ไม่ทราบว่า พี่ ๆ คุณน้า หรือคุณลุง จะรับน้องคนนี้ไว้ได้มั้ยครับ อิอิ (อยากไปจริง ๆ แต่ไม่รู้จักใครเลยสักคน)

ถ้าว่างก็ขอเชิญไปร่วมแจมได้ค่ะ ดิฉันเองก็ไม่รู้จักใครเลยเหมือนกัน อีกอย่างนานๆ จะได้มีโอกาสเข้ากรุงเทพฯ สักครั้ง ไม่รู้ว่าจะหลงทางหรือเปล่า :angel:

อยากไปครับ แต่สัญญากับลูกว่าจะพอาไปเที่ยว
นี่ก็ทวงอยู่ทุกวันเลย :wink:

ใครอยากคุยกับผม เชิญได้ที่ msn ครับ
patrickz_@hotmail.com

[quote]อยากไปครับ แต่สัญญากับลูกว่าจะพอาไปเที่ยว
นี่ก็ทวงอยู่ทุกวันเลย�

พรุ่งนี้แล้วนะครับทุกท่าน แล้วเจอกันครับ