สังสรรค์คนทำโฮสต์ภาค 5 (6 สิงหา 48)

เสาร์ที่ 6 สิงหาคม เที่ยงตรง ร้าน The Pizza ที่ BigC ราชดำริ ชั้น 4
(จอดรถสะดวก รถไฟฟ้าก็เดินมาถึง) ใครสนใจ ลงชื่อได้เลยครับ
รอบนี้น่าจะมากันหลายคนครับ

รายชื่อผู้ที่ confirm แล้ว ล่าสุด

pizzaman
wiz
poomjit
Registration
whs
skycolo
kke – เกือบ firm
Calldesigns
STANDHOST.COM
siamwebhost
Pongthep
logica
bunpot

เย้ ที่หนึ่ง (ทำตัวเหมือนในเว็บวัยรุ่นเลย :D)…

Confirm ครับ :slight_smile:

จ่ายเงินค่ามัดจำไว้ได้เลย 200 บาท

ทำไมเก็บเงินมัดจำน้อยจังเลยละคะ อยากมาร่วมด้วยค่ะ แต่อีกตั้งครึ่งเดือน เลยไม่กล้ารับปาก เอาไว้ปลายเดือนจะเข้ามา confirm นคะ :angel:

แจ้งล่วงหน้านานๆ จะได้ไม่ติดคิวครับ แถวนี้คิวยาวๆกันทุกท่าน :slight_smile:
อย่าลืม Book เวลสตัวเองไว้นะครับ ครั้งนี้มีอะไรจะคุยให้ฟังเยอะ โดยเฉพาะเรื่องกฏหมาย
ที่กำลังจะออกมาและมีผลกับวงการเรา

:wavey:

มายกมือซ้ายค่ะ

กลัวว่าจาม้ายว่างอ่าาา

น่าสนใจครับ เพราะ THT และสมาชิกทั้งหลายห่างหายจากการพบปะกันค่อนข้างนานแล้ว
กฏหมายที่จะออกมาควบคุมจะมีผลกับผู้ให้บริการอะไร อย่างไรบ้าง?
รวมไปถึงมีผลประโยชน์ หรือคุ้มครองผู้บริโภค (ใช้บริการ) ในกรณีเครือข่ายอินเตอร์เน็ต
อย่างไรบ้าง…

ส่วนผมขอเป็นผู้รับฟังที่ดีต่อไปครับ

และขอลงชื่อล่วงหน้านะ แต่เองานนี้จะจัดฉลองวันเกิดให้ผมด้วยหรือเปล่าครับ :lol:

B) อยากไปครับ แต่บังเอิญติดต้องพาครอบครัวไปพักผ่อนกับญาติๆ แหมตรงกันพอดีเด้ะ…
เสียดายจริงๆ…
…สงสัยต้องรอรอบหน้า(อีกแล้ว…)
ยังไง มีข้อสรุปการประชุมสังสรรค์อย่างไร แจ้งไว้ที่บอร์ดนี่ด้วยนะครับ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

อยากไปครับ แต่บังเอิญติดต้องพาครอบครัวไปพักผ่อนกับญาติๆ แหมตรงกันพอดีเด้ะ… เสียดายจริงๆ…

อันที่จริงจะพาครอบครัวมาร่วมสังสันต์ที่งานนี้เลยก็ไม่เลวนะคะ อิๆ (มีแซว) :angel:

[quote]อยากไปครับ แต่บังเอิญติดต้องพาครอบครัวไปพักผ่อนกับญาติๆ แหมตรงกันพอดีเด้ะ… เสียดายจริงๆ…

อันที่จริงจะพาครอบครัวมาร่วมสังสันต์ที่งานนี้เลยก็ไม่เลวนะคะ อิๆ (มีแซว) :angel: [/quote]
:smiley: :smiley: ไว้มีงานมีตติ้งครอบครัว จะพาไปเป็นทั้งบ้านเลย :smiley:
แต่ถ้าไปสังสันต์ …ผมค้นในพจนานุกรมฉบับราชบัณฑิตฯ แล้วไม่พบ
เลยไม่รู้ว่าไปแล้วมีกิจกรรมอะไรนะครับ…ไม่กล้าไป… :smiley: :smiley: :smiley: :smiley: (แซวต่อเลย) :stuck_out_tongue: :slight_smile:

ใครไป จะเอาหนังสือเรื่อง IPv6 ไปแจกนะคะ (มีจำนวนจำกัด ฮี่ๆ)

ใครไป จะเอาหนังสือเรื่อง IPv6 ไปแจกนะคะ (มีจำนวนจำกัด ฮี่ๆ)

อย่างนี้เดี๋ยวต้องเกณฑ์เอาญาติๆ ไปด้วยมั้ง ช่วยคุณ Poomjit ขน(กลับบ้าน) กันหน่อย :smiley:

อภินันทนาการจาก NECTEC ค่ะ ตัวเองก็เก็บไว้เล่มนึง น่าสนใจมากกกกกกกกกกกก ขอบอก

ไปๆ ยังไม่เคยไปเลยอยากไปร่วมฟังด้วยครับ

ขอความกรุณาทุกท่านที่บอกว่าจะไป อย่าเบี้ยวนะครับ :slight_smile:

ตอนนี้ได้มาแล้วคือ คุณ …

pizzaman
wiz
poomjit
Registration
whs

มีอีกไหมครับ น้อยจังเลยครับ เสียดาย นานๆเจอกันที

สมาชิกใหม่ แต่ไปด้วยได้ไหมครับ :wavey:

เสาร์ที่ 6 สิงหาคม เที่ยงตรง ร้านอาหารที่ BigC ราชดำริ (อีกแล้ว เพราะจอดรถสะดวก รถไฟฟ้าก็เดินมาถึง) ใครสนใจ ลงชื่อ และ จ่ายเงินค่ามัดจำไว้ได้เลย 200 บาท :slight_smile:

มีไหมครับ เห็นถามไถ่กันมาหลายท่านแล้ว เลยขออนุญาตกำหนดวันเลยนะครับ

ยังไม่ confirm ครับ

ว่าแต่ร้านอาหาร คือร้านอะไร ครับ หรือว่าไปตกลงกันอีกที แบบนี้ก็ต้องมีที่นัดพบก่อน

แล้วก็ bigC ราชดำริ เนี่ยไปไงอ่ะ :angel: จากเกษคร

สมาชิกใหม่ แต่ไปด้วยได้ไหมครับ :wavey:

ยินดีอย่างยิ่งครับ

ว่าแต่ร้านอาหาร คือร้านอะไร ครับ หรือว่าไปตกลงกันอีกที แบบนี้ก็ต้องมีที่นัดพบก่อน

แล้วก็ bigC ราชดำริ เนี่ยไปไงอ่ะ :angel: จากเกษคร

เดี๋ยวจะแจ้งชื่อร้านอีกทีที่กระทู้นี้ครับ

เดินทางไปยังไงผมไม่ทราบเหมือนกัน :slight_smile:
แต่มันอยู่ตรงข้าม World Trade เลยครับ

ถ้าผมเป็นคงไปขึ้น BTS ที่สถานีหมอชิด ไปลงที่ ชิดลม แล้วเดินไปลงที่ทางออกเก้า (ตรงนั้นรู้สึกจะเรียกสี่แยกราชดำริ หรือเปล่าไม่แน่ใจ) จากนั้นก็เดินมาตามถนนราชดำริ ด้านตรงข้ามเซ็นทรัลเวิร์ลด (เวิร์ลดเทรดเก่า) ก็จะเจอ BIG C ครับ :slight_smile: