เว็บโฮสติ้ง 180 gb แบนวิท 1.80 tb เพิ่มโดเมนเนมได้ไม่จำกัด - เพิ่มซับโดเมนเนมได้

ขออภัยในความเข้าใจผิด

[quote author=BWebMass link=topic=5372.msg47161#msg47161 date=1170478525]
ขออภัยในความเข้าใจผิด

เป็น reseller ที่ใหนครับ อยากรู้น่ะ แฮ่ะๆ ตอบไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

อ่อเป็น reseller ต่างประเทศ ต้นทุนสบายๆ แบบนี้ลุยเต็มที่ครับ แต่เผื่อใจรับมือกับปัญหาให้ดีๆครับ
ขอให้โชคดีละกันครับ ผมเองก็เริ่มจากโฮสนอกนี่แหละครับ

ขอบคุณครับทุกๆๆท่าน

แต่…ผมมองว่าการที่เรานำตลาดต่างประเทศเข้ามาในไทยมันจะเป็นประโยชน์แก่ “ลูกค้าในไทยเราแน่นอนครับ” อย่างแรกที่มองเห็นได้ชัดคือพื้นที่การใช้งานที่เพิ่มขึ้น (มาก) และรองรับเว็บไซต์ของลูกค้าได้เป็นจำนวนมาก ซึ่งข้อนี้เราได้เปรียบมากครับ

สำหรับลูกค้าที่ต้องการทำเว็บไซต์ให้ฝรั่งดูด้วยเหตุผลนาๆนับประการ เช่น

• ทำเว็บ Adsense เพื่อหารายได้พิเศษ อันนี้ผมมองว่าคุ้มครับลองคิดดูถ้าคุณทำเงินได้เพียงวันละ 0.5$ - 1$ คุณมีแต่ Win Win เพราะเราต้นทุนต่ำ
  • เว็บโชว์สินค้า Amazon
  • เว็บขายสินค้า Ebay
  • เว็บ Landing Page
  • การดึง Feed นอก(บางครั้งโฮสในไทยดึงไม่ทัน 30 วิ)

และอื่นๆครับ
เป็นบางอย่างเล็กๆน้อยๆที่มองข้าม ผมเพียงแค่เป็นตัวเชื่อมความสำเร็จให้ครับ (ติดต่อเมืองนอกไม่ได้ก็ติดต่อผมได้ครับ ผมรับมาบริการในส่วนนี้ให้แล้ว)

ส่วน “เว็บทั่วไปในไทย” ผมก็ “สนับสนุนให้ใช้ของไทยครับ” ในTHT นี้มีหลายเจ้าเหลือเกินครับ ลองๆเปิดดูครับผมว่างานบริการไม่แพ้ใครเช่นกันครับ

Thank

โฮสคนไทย Style อเมริกัน

ดีครับลูกค้าได้ประโยชน์ หลายอย่าง
เดี๋ยวหา Reseller นอกมาขายบ้างดีกว่า

น้องเมย์คิดผิดเปล่าก็ไม่รู้ ที่ซื้อเครื่อมาวาง รู้งี้ไปเช่าต่างประเทศดีกว่า ถูและได้เนื้อที่มากกว่าวางเครื่องเองด้วย :smash:

แต่ผมว่าของตัวเองยังไงก็ดีกว่านะครับ (ด้วยเหตุผลหลายประการ)

:slight_smile:

การแข่งขันที่เป็นธรรม และเสรี แบบไร้พรมแดนแบบนี้ ผลประโยชน์จะตกถึงมือผู้บริโภคแน่นอนครับ

น้องมองอย่างนั้นก็ไม่ถูกครับ… ตลาดมันมีหลายระดับ หลายราคา หากเป็นผู้ใหญ่ๆ ไงๆก็มองคุณภาพและความไว้วางใจเป็นหลักครับ

หากจะทำธุรกิจ… อย่ามองที่ราคาอย่างเดียวครับ มองหน้ากันบ้าง…เวลาจะซื้อของขายของกัน อิอิ

น้องมาเปิดราคาถูกไว้ ก็เห็นๆกันอยู่ พอคนอื่นขายถูกกว่า …แล้วน้องจะบ่นอะไรอ่า

(น้องก็ลดราคาลงไปสู้กับเขาสิครับ เอากันให้มันพังกันไปข้างหนึ่งเลย) กล้าหรือป่าว…อิอิ

ขออนุญาติ MOD ล็อคกระทู้น่ะครับ

เนื่องจากปัญหาที่ถามมาผมได้ตอบไปหมดแล้ว กลัวจะกลายเป็นกระทู้สาธารณะไป ถ้ามีข้อมูลสงสัยก็โทรถามได้ที่เบอร์โทรศัพย์ที่โชว์ไว้ที่หน้าเว็บไซต์
http://www.Thaibuyhost.com ได้ครับ

ขอบคุณมากครับ
ทีมงาน ไทยบายโฮส
http://www.ThaiBuyHost.com