เว็บโฮสติ้ง 180 gb แบนวิท 1.80 tb เพิ่มโดเมนเนมได้ไม่จำกัด - เพิ่มซับโดเมนเนมได้

โอ้ว…ซาร่า … เป็นไปได้หรือนี่…

จริงด้วยคับ เค้าจำกัด FTP

มีอีกหลายที่ครับ ที่ ให้เนื้อที่มากขนาดนี้ แต่ส่วนใหญ่ เครื่องจะอยู่ต่างประเทศครับ ไม่แน่ใจว่าเจ้าของกระทู้อยู่ที่ไหน
ให้เนื้อที่ขนาดนี้เป็นไปได้ยากครับที่จะลงทุนเอง เนื่องจาก เฉพาะ HDD ตัวนึง180G ก็คงราคาประมาณ ค่าเช่า 1ปีครับ
พวก Datatransfer เฉลี่ย ถ้าเป็นlan 10/100 ก็จะได้เต็มที่ที่ ประมาณ 2000 GB ±นิดหน่อย ถ้าเป็น Gbps ก็มากหน่อย

ถ้าเป็นผู้ประกอบการเล็กๆ อย่างผม คงไม่มีสิทธิ์ ทำได้เลย เพราะ สายป่านคงไม่ยาวพอ ซื้อ hdd ถ้าใช้ hdd 500GB 4ลูก ลูกละ 8000 ก็จะรับลูกค้าได้ แค่ ซัก ไม่เกิน 20 คน หุหุ แค่คิดก็เจ๊งแล้วครับ

จำกัด ftp หุหุ ให้ต่ำสุด ที่ 75 User

ถ้ายังไม่เปลี่ยนแพลนในเร็วๆนี้ ผมจะไปขอใช้บริการเอามาทำเว็บฝากไฟล์ดีกว่า

ปล.ไม่ต้องดูแลเครื่องเองด้วย สบาย

:slight_smile:

ผมว่าลงขันกันคนละ 100 ใน THT ไปลองใช้เล่นๆกันดีกว่า แล้วมาแบ่งกันคนละ 10 โดเมนก็ว่ากันไป

ผมมองหาข้อตกลงการใช้บริการ หาไม่เจอครับ

:unsure:

ทำ Co-Lo มาเกือบสิบปี… เต็มที่ก็วิ่งได้ 3-4TB ก็ล่มแล้วครับ ต่อให้เป็น Gigabit ก็ตามครับ
เครื่องรันไม่ไหว

สำหรับ hdd หากไม่ได้ทำ SAS รองรับระบบไหวแน่นอนครับ
ผมไม่ได้มองที่ราคานะครับ ผมมองที่ระบบรองรับทรัพากร

หากจะทำให้รองรับได้ ต้องเป็นระบบ Load Balancer เท่านั้นครับ…
มีเครื่องร่วมกันทำงานไม่น้อยกว่า 3 ตัวขึ้นไป หรือจะทำ Grid ก็จะดีมากครับ
แต่ระบบดังกล่าว ค่อนข้างจะ implement แพงมากๆ hdd ต้องเป็น hotswap ด้วยถึงจะทำงานได้อย่างราบรื่น…

มองแต่สเปค HW ครับ ราคาก็ดีนะ ถูกจนน่าให้ฟรีครับ

เออ หาชื่อ ที่อยู่ ของบริษัทที่ทำโฮสไม่เจอเลยครับ ท่านใดเห็นบ้าง
นอกจากชื่อเจ้าของบัญชี ในหน้า จ่ายเงิน

http://www.thaihosttalk.com/th1/index.php?topic=1850 เจ้าของเกี่ยวกับกระทู้นี้หรือเปล่าคะ

เห็นแต่เบอร์โทรครับ

เว็บภูบรม เองก็ยังไม่มีที่อยู่คะ เว้บ จขกท. อาจจะกำลังทำแบบน้องเมย์อยู่ก็ได้นะคะ

ความเห็นส่วนตัว :
ถ้าผมจะมองหาโฮส ผมก็คงต้องของมองหา ชื่อ ที่อยู่ หมายเลขติดต่อที่ชัดเจนก่อนล่ะครับ
เพราะมันดูเหมือน การมีตัวตน ขึ้นมานิดครับ ไม่งั้นมันเหมือน ลอยๆ ยังไงชอบกลครับ

ถูกต้องนะคร๊าบบบ …

1.เครื่องตั้งในไทยครับ
2.เจ้าของมีส่วนเกี่ยวข้องกับ siamnice.com (ที่เว็บหายไปใหนแล้วไม่รู้)

ข้อมูลข้างต้นนี้สามารถตรวจสอบได้ไม่ยากครับ

:sleep: สุดยอดเลยจริง ๆ

ขอตอบรวมๆเลยละกันน่ะครับ ใครที่ไม่เข้าใจก็เข้ามาถามใหม่ได้เพราะผมรอตอบให้อยู่ครับ

ตอบคุณ BWebMass

[quote]1.เครื่องตั้งในไทยครับ
2.เจ้าของมีส่วนเกี่ยวข้องกับ siamnice.com (ที่เว็บหายไปใหนแล้วไม่รู้)

ข้อมูลข้างต้นนี้สามารถตรวจสอบได้ไม่ยากครับ

ท่านใดเหนื่อยพิมพ์ก็โทรถามได้ครับจะได้เร็วดี ที่ 087-934-0399 , 083-100-8059, 02-860-1086 ต่อ 9

ยินดีให้คำปรึกษาและบริการครับ ไม่ต้องการเช่า แต่อยากทราบข้อมูล อื่นๆ ก็โทรได้ครับ

Thank
http://www.thaibuyhost.com

อืม เข้ามาตอบแบบม้วนเดียวจบ&เคลีย เลยครับ

ยังไงก็ขอให้เฮงๆ น่ะครับ

ผมลองมองอีกมุมนึงนะครับ คือถ้าผู้ให้บริการดึง Services ของต่างประเทศมาทำตลาดในบ้านเรา
แล้วนำสภาพการแข่งขันขงฝั่งอเมริการ เข้ามาสู่ระบบการตลาดของเราที่ทำๆ กันอยู่ ควรจะหาทาง
ปรับปรุงและแข่งขันครับ อย่างที่ว่างานบริการ แต่เมื่อเจอการตลาดแบบนี้มันก็เหนื่อยเหมือนกัน
จริงๆ ผู้ที่นำมาขายได้อะไรหลายอย่างนะครับ หากลองศึกษาในรายละเอียดแล้ว จะทราบครับ

ส่วนเรื่องพื้นที่น่าจะเป็นเรื่องเงินทุนทั้งด้าน HW/SW/PW ที่ทางเมืองนอกเค้าเซ็ตระบบไว้หมดแล้ว
แต่บ้านเรายังนิยมที่จะใช้เครื่องเดียวรวมทุกสิ่งอย่าง จึงทำให้ไม่สามารถวิ่งหรือสู้รบได้ในระดับนั้น

ผมมองว่าดีนะครับ ที่นำการแข่งขันในลักษณะนี้เข้ามา มันช่วยให้มองเห็นสภาวะการแข่งขันที่รุนแรงได้ดียิ่งขึ้น

แต่อีกใจยังอดห่วงไม่ได้ครับ ว่ามันจะทำกันไปถึงขนาดไหน ก็คงต้องฝากเพื่อนๆ คิดกันว่า จะปรับตัวในสภาวะการแข่งขัน
แบบนี้ไปในรูปแบบไหนครับ

ท้ายที่สุดยังไงผมก็ว่าโฮสติ้งในประเทศยังได้เปรียบ (บางส่วน) เหมือนเดิมครับ

ปุ๊ก

ตอบชัดเจนมากครับ

ปล.แต่ไม่หนักใจเรื่องทำตลาดแข่งด้วยเท่าไหร่ (เพราะทำไม่เป็นอยู่แล้ว 555+)