น้องโฟกัส 17/12/09 : 15:15 น

ลูกสาว…น้องโฟกัส 17/12/09 เวลา 15:15 น., น้ำหนัก 2.9 กก.

บ้านนี้มีแต่ลูกสาว…3 คนแล้วซิ

ยินดีด้วยครับ ลูกสาวอีกแล้ว

ยินดีด้วยครับพี่หนึ่ง

ยินดีด้วยนะครับคุณหนึ่ง

ยินดีด้วยครับ พี่หนึ่ง

ยินดีด้วยครับ

สาวน้อยน่ารักจัง

ยินดีด้วยครับ ลูก 3 เลย

ขอแสดงความยินดีด้วยครับพี่หนึ่ง

ยินดีด้วยครับ มี 3 เนี่ยเกินทุนแล้วน่ะ lol

3 ใบเถา

อย่างนี้คุณพ่อคงหวงน่าดู

ยินดีด้วยนะครับ

น่าเกลียดน่าชัง จริงๆ

3 สาวเลยพี่ ดีใจด้วย

ยินดีด้วยค่ะพี่

ยินดีด้วยครับ พอหรือยัง 555

นับถือๆๆๆ ยินดีด้วยครับ

:blush: ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ…

น้องโฟกัส… ขนเยอะมาก จากที่ดูจากตาธรรมดาๆ มองไม่ชัดมากนัก แต่พอถ่ายรูปด้วยกล้องความละเอียดสูงและนำไปปริ้นบนกระดาษ A3 เมื่อหัวค่ำ กับดูภาพจากจอที่ยังไม่ได้ re-size เห็นรายละเอียดเยอะอย่างยิ่งเลยครับ

ผมถ่ายภาพเมื่อเวลาประมาน 15 นาฬิกาในวันที่ 18 ก็คือครบ… 24 ชม. พอดีๆนับจากคลอดออกมา แค่ไม่ถึงวัน… ขนเยอะใด้ชัดเจนขนาดนั้นเลย น้องเดลพี่สาวเค้าก็ขนเยอะ… แต่น้องโฟกัสรู้สึกจะมากกว่า

ชื่อเล่น " โฟกัส " ภรรยาเป็นคนตั้ง (น้องเดลผมเป็นคนตั้ง) คงเห็นผมลงกล้องหนักในช่วงที่ผ่านมามั้ง… คงได้ยินพูดว่า โฟกัสชัดไม่ชัดอะไรแบบนั้น ก็เลยเปรยขึ้นว่า… ลูกคนนี้ไม่ว่าจะชายหรือหญิง ก็ให้ชื่อว่า " โฟกัส " ฮ่าฮ่า

ด.ญ. ศุภาพิมพ์พิฐ คุณย่าเป็นผู้ตั้งให้ (นำวันเดือนปีเกิดให้พระตั้งให้) ความหมาย… " เป็นแบบอย่างที่มั่นคง "
ชื่อจริง… คุณย่า (แม่ผม) นำไปให้พระตั้งให้หมด ชื่อเล่น… ส่วนใหญ่ตั้งกันเองไปตามเหตุการณ์ ฮ่าฮ่า

ปฎิกริยาของบรรดาพี่สาวเจ้าโฟกัส… ตื่นเต้นและเฝ้าดูพอสมควร โดยเฉพาะเจ้าเดล… เรียกน้องเค้าตั้งแต่อยู่ในท้องแล้ว บางที…ก็เอาขวดนมไปชนท้องแม่เค้า เรียกให้น้องเค้ากินนม…

เค้าคงอยากกอดน้องเค้า เหมือนพี่สาวเค้ากอดเล่นเค้าล่ะนะ… เป็นผู้หญิงหมดทั้งสามก็ดีครับ เป็นเพื่อนเล่นกันไปไหนก็คงไปด้วยกัน… สุดท้าย…ในบ้าน…มีผมเป็นชายคนเดียว เหอๆ

เพราะ 4 สาวเค้าเข้ากันได้เป็นปี่เป็นขลุ่ย ฮ่าฮ่า

เออ… กลายเป็นผู้ชายคนเดียวในบ้าน อีกหน่อยคงได้นอนคนเดียวแน่เลย… เพราะเธอๆชอบนอนกันอยู่ด้วยกันไปไหนไปด้วยกัน เหอๆ

ยินดีด้วยครับ ผมหนาดีจัง