ใครใช้ zidobit มาดูหน่อย กับการแบนที่ไร้สาระจากเหตุผลว่า ไม่เข้าข้างเจ้าของเว็บ

สืบเนื่องจาก http://www.omnia.in.th/omniaforum/viewtopic.php?f=23&t=2705&start=10#p16698

ก็เลยทำให้เจ้าของเว็บ zidobit ไม่พอใจ id ของกระผม แล้วแบนไอดี ผม

ผมจะเรียกร้องความยุติธรรม แน่นอนครับ จนกว่าคุณจะปลดแบนผม และผมจะทำการโพสต์กระทู้ในลักษณะนี้ ในหลายๆเว็บไซตฺ์ที่ผมเล่นอยู่

เพราะเหตุผลการแบน จาก ไม่เข้าข้างเจ้าของเว็บ มันเป็นเหตุผล ที่โง่มากๆครับ

ที่ จริงผมก้ไม่ได้เล่นเว็บ zidobit มากหรอก เพราะบิตหลายที่ดีกว่าตั้งเยอะ แต่ที่ออกมา เำืพื่อเรียกร้องความยุติธรรม ความชอบธรรม ครับ

สักพัก จะโดนที่นี่ แบนอีกที่

โพสไม่ได้ดูกฎของเว็บเลย

ตีกันถึงนี่เลยเหรอ อมเีนียร์ แจกอยู่เครื่องเดียว แย่งกันจัง

บ้านอยู่ที่ไหน ก็ไปแจ้งความ สน. ใกล้บ้านดีกว่าครับ เจ้าหน้าที่ตำรวจจะให้ความเป็นธรรมแก่คุณแน่นอนครับ

ตรงตัวหนังสือสีแดง คุณควรจะเคาพกฎกติกาเจ้าของบ้านครับ หากไม่เคารพกฎกติกา หรือไปต่อว่าเจ้าของบ้าน
เจ้าของบ้านเขาก็ถึบหัวส่งออกมาอย่างทีเห็น

ความชอบทำ หรือ ความชอบธรรม คุณแยกให้ออกครับ

หลังจากที่เ้ข้าไปอ่านในเว็บที่ให้มานั้น

[quote author=indy-club link=topic=16185.msg151490#msg151490 date=1229078626]
สักพัก จะโดนที่นี่ แบนอีกที่

โพสไม่ได้ดูกฎของเว็บเลย

ยินดีด้วยครับ

ยินดี อะไรครับผม

:dry: :dry: :dry:
ผม ban samsung ตัวนี้ไปแล้วเหมือนกันแจกตัวเดียวเอาไปวันแลก reset คะแนนเราหายหมดเลย เลิกเล่นต่อเลย

HMM…

ว่าแต่อมเนียร์ ตัวจริง จะช้าแบบเว็บอมเนียร์ป่ะครับ มาใช้ iPhone กันเถอะ อิอิ

ผมก็เอา banner ออกไปแล้วเหมือนกันครับ อยู่ใน top10 แต่แจกเครื่องเดียวยังไงก็ไม่มีลุ้นถ้าไม่สูสีอยู่อันดับ 2

ผมอ่านกฎของทาง omnia แต่แรกแล้วเขาไม่ได้ห้ามเหมือน google ที่ว่าห้ามมีการจูงใจให้คลิก banner
แค่บอกว่าใครมีคนคลิกมากสุดรับไปเลย แล้วมันก็แจกแค่ 1 เครื่องอยู่แล้ว
ตอนตั้งกฎคงลืมนึกไป พอเอาเข้าจริงเจอกระหน่ำคลิกจากกลุ่มที่ไม่ใช่้เป้าหมายทำให้เว็บอืดไปโดยไม่ได้ประโยชน์อะไร
อันนี้ก็ช่วยไม่ได้ ไม่โปรเอง

เรื่องที่ทาง omnia ban ผมว่าไม่ถูกต้อง แต่ก็เป็นสิทธิขาดของเจ้าของกิจกรรมที่จะพิจารณา ban เพราะเว็บเสียหาย โดยไม่ได้ประโยชน์ตามที่คาดไว้

ส่วนเรื่องที่ทาง zido ban จขกท ก็ไม่ถูกต้องเหมือนกัน แต่ก็เป็นสิทธิ์ของเจ้าของเว็บที่จะ ban สมาชิก อีกนั่นล่ะ (ข้อหาหมั่นไส้)

ทำ flash เกมส์ให้เล่น แล้ว แจกคนที่คะแนนสูงที่สุด น่าจะ work กว่านี้นะเนี่ย

กำลังจะเลิกติด adsense ดีกว่าเยอะเลย

ที่นี่เขาห้ามโพสเรื่อง bit นะครับ
ไม่ว่าจะหมวดไหน ก็โพสไม่ได้

ส่วนเรื่องที่คุณโดนแบน เสียใจด้วยครับ

ช่างมันเถอะครับ…

ถ้าผิดกฏก็ลบกระทู้ได้เลยครับ เห็นห้องนั่งเล่น น่าจะโพสได้เลยโพสครับ

ขอบคุณครับ