อยากทราบว่าเว็บแนว Youtube ในเมืองไทยนี้ผิดกฎหมายไหมครับ (รายละเอียดข้างในครับ)

คือเปิดให้ฝาก File แบบ youtube ครับ แต่จะมี file จำพวก มิวสิกวีดีโอ หนัง รายการทีวี การ์ตูน (ผิดกฎหมายแน่) แต่อยากรู้ว่า

1.ผิดกฎหมายอะไรบ้าง
2.มีโทษอะไรบ้าง (ไม่ได้ขาย ไม่ได้ให้ download)
3.มีวีธีการป้องกันไหมครับ

กรณีศึกษา Http://www.clipmass.com ทำไมถึงทำได้ครับ เสียค่าลิขสิทธิ์อะไรบ้างครับ

อยากรู้จริงๆ ครับ ค่า ลิขสิทธิ์

ถ้าเจ้าของไม่เอาความ ยังไงก็ไม่ผิดครับ lol (ยกเว้นคดีประเภทยอมความไม่ได้บางกลุ่ม)

1. กฎหมายลิขสิทธิ์
  2. ทั้งจำทั้งปรับ

มาเพิ่มโทษ โดนริบเครื่องserverเป็นของกลาง ครับ