Youtube ไม่ play

เข้า tht ด้วย firefox ทุกวันใครมาโพสกระทู้ที่อ้างอิง youtube ก็กดเล่นได้เลย
วันนี้เครื่องผมทำไมกดเล่นไม่ได้ เห็นแต่เป็น url ของ youtube
restart เครื่องแล้วก็ยังเหมือนเดิม

มีใครเป็นบ้างไหมครับ หรือเครื่องผมเพี้ยนเอง

ลบ cookie ของ youtube ให้หมดครับพี่

ของผมแสดงปกติครับ

พี่ธี ได้ทำการ upgrade FF เป็น Version 3.6.4 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ มันจะมีปัญหากับ Flash Player ต้องไปดาวน์โหลด Shockwave Flash Player Version 10.1 มา upgrade ด้วยนะครับ ผมเคยเจออาการแบบนี้ ทีแรกก็งง ดู youtube ไม่ได้เลย restart เครื่องก็ไม่หาย ครับ

ไม่ได้ update อะไรเลยครับ เมื่อวานยังดูได้อยู่เลย
วันนี้ไงเปิดไม่ได้ เดี๋ยวลองลบ cookie ดูก่อน

ลบแล้วก็ไม่หายครับ เห็นแต่ url เหมือนเดิม
firefox 3.5.10 ครับ เดี๋ยวลอง update firefox ดู

ของผม 3.6.4 ครับ ่ไม่เคยเกิด error เลยครับ

ลองดาวน์โหลด http://get.adobe.com/flashplayer/ ไปอีกรอบครับ

แล้วเข้าเว็บ flash อื่นๆ ได้ไหม แสดงไหม

ของผม ff 3.6.4 เข้า adsl speedtest ตรงๆได้ แต่เข้าผ่านหน้า true บอกให้ update flash

up ทั้ง firefox และ flash แล้วก็ไม่ได้ครับ ไม่รู้อะไรเพี้ยนแล้ว

พอดีต้องเร่งงาน เดี๋ยวว่างก่อนค่อยมาแก้

^ ลองใช้ chrome สิพี่ธี :slight_smile:

อาทิตย์ที่แล้วผมลองใช้อยู่พักนึง ในที่สุดทนไม่ได้กลับมาซบอก ff อย่างเดิม

[quote author=KKE link=topic=28467.msg266689#msg266689 date=1277486092]
อาทิตย์ที่แล้วผมลองใช้อยู่พักนึง ในที่สุดทนไม่ได้กลับมาซบอก ff อย่างเดิม

ใช้ควบคู่กับ Speed Tracer ด้วยครับเสริมแล้ว แจ่มมากเห็น DOM หมดทุกเม็ด ส่วน FF เสริม Firebug ตามเดิมก็โอเค

ใช้เช็คกันคนละอย่าง

ถอน flash add on

[quote author=สายลมแสงแดด link=topic=28467.msg266857#msg266857 date=1277600426]
ถอน flash add on

ใช้ได้ยังครับพี่เครื่องผมก็เป็นT_T แต่เป็นเฉพาะคนที่นำyoutubeมาโพสลงเว็บอื่น ถ้าดูในเวบyutubeเองดูได้ ครับ
งงเลยทำตามพี่ๆที่แนะนำด้านบนก็ไม่หายครับ

เครื่องผมหายแล้วครับ ใช้วิธี restore windows ลงไปใหม่ครับ
พอดีทำ backup ไว้ เลยไม่ถึงกับต้องลง windows ใหม่

ขอบคุณมากครับสงสัยผมต้องลงใหม่สะละ T_T