ย้ายโฮตส์แล้วมีปัญหากับ Yahoo Small Business

ขอรบกวนถามนิดหน่อยครับ จนปัญญาแล้วจริง

ผมทำเวปไซต์ให้ลูกค้าครับปกติลูกค้าซื้อ domain + Host + email กับ Yahoo Small Business แต่ Hosting ได้ย้ายมาที่เมืองไทย (porar)

แต่ว่าส่วนของ email + domain จะยังใช้ของ yahoo อยู่ เลยอยากจะทราบค่า mx แล้วก็ อยากจะตั้งค่า cname mail.domian.name ไปที่ webbase email ของ Yahoo ครับจะต้องตั้งค่าไปที่ไหนบ้างครับ

เพราะหาข้อมูล ใน help/faq ของ Yahoo Small Business แล้วไม่ได้ช่วยอะไรเลย

ขอบคุณครับ

ทราบไอพีของโฮสเดิมไหมครับ

ถ้าทราบก็

mail.domain.com. A 123.456.789

domain.com. mx 5 mail.domain.com.

อะไรทำนองนี้

ถ้าทราบไอพี dns ที่เดิม อาจจะลอง dig ไปเช็ค mx ดูครับว่าเป็นค่าอะไร

Support ของ yahoo กับ porar น่าจะช่วยเหลือได้อย่างดี ส่งเมล์ไปถามน่าจะได้คำตอบภายใน 24 ชม ครับ

ขอบคุณครับ ย้ายหนีไป google for domain แล้วครับ เข็ดจริงๆ Yahoo

porar ไม่ได้ช่วยอะไรครับ แจ้งว่าไม่ทราบเหมือนกัน

yahoo เงียบหายครับ

ปัญหาคือ cname , กับ a ครับ หาค่าที่ถูกต้องไม่ได้ T_T ค่า mx ยังพอ google ได้ครับ

T_T ผมผิดเองที่คิดว่าน่าจะมี help desk ดีๆ เหมือน google for domain เลยชะล่าใจไม่ได้จดไว้ครับ

google mail น่าใช้กว่า yahoo ครับ ย้ายมาดีแล้วครับ