เครื่องลง xencenter ใว้ hdd ลูกนึงคาดว่าน่าจะเสีย จะดึงข้อมูลใน vps ได้ไหมครับ

มี hdd 2 ลูกครับ ลูกแรกเก็บ xencenter อีกลูกเป็น vps

เหมือน hdd ที่เก็บ vps จะมีปัญหา เปิด vps ดูหน้าคอนโซลขึ้นว่า i/o error

ตอนนี้ซนไปปิดเครื่องทำ template จะ export ออกมาก็ไม่ได้ ตอนนี้ลอง create ลง hdd อีกลูก(ที่คิดว่าไม่เสีย ตอนนี้ก็ผ่านมา 10 ชั่วโมงแล้วครับ ยัง create ไม่ขึ้นเลยครับ)

ตอนนี้โดนโบกไปบทนึงแล้ว พอมีทางออกอื่นไหมครับ นอกจาก export ลงเครื่อง, create ใหม่(รอมา 10 ชั่วโมงแล้ว)แล้วพยายามเปิดให้ติด

สามารถดึงไฟล template ที่ยังไม่ได้บีบเป็น xva ภายในเครื่องได้ไหมครับ ดูได้แค่ mysql ก็ยังดีครับ

:875328cc: