สอนการตั้งค่า X-Lite ให้ใช้กับ Nettalk หน่อยซิครับ?

สอนการตั้งค่า X-Lite ให้ใช้กับ Nettalk หน่อยซิครับ?

เวอร์ชั่นใหม่ๆไม่เหมือนเดิมครับแล้วมัน ERROR 400 ตลอดเลยด้วย

ตรง Domain Proxy

• Send outbound via ลองเลือกเป็น Domain ดูนะครับ และติ๊กถูกที่ Register with domain and recieving incoming calls.

แล้วเรื่องแบบนี้มันลง ห้องนั่งเล่น ได้ยังไงเนี่ยะ
ย้ายไป Other

ผมเซตไว้แบบนี้แล้วมันขึ้นแบบนี้ครับ

โอเคครับผมทราบแล้วครับ…

ผมใช้แพ็กเกต ที่มันเป็น 50 บาท 300 นาทีเชื่อมต่อกับ SIP ไม่ได้ครับ

ไมไม่ลง โปรแกรมที่ให้โหลดจากเวบนั้นของNettalkเลยอะคับ
ไม่ต้องตั้งค่าไรให้ยากอะ

มันอัดเสียงไม่ได้+ฟังส์ชั่นมันน้อยครับ

http://blog.guy852.com/?p=11

ผมใช้ Mouthmun ครับ สามารถ set ค่าใน xlite ได้
ส่วน Nettalk นี่ใช้กับ xlite ได้นะครับ ผมเคยทำ มันมี sip ให้ใช้
ค่า SIP config มันอยู่ใน folder Nettalk เลยครับ เป็น text file ลองหาดู
ผมเองไม่ได้ใช้นานละครับ ลองหาดู

:slight_smile: ขอบคุณพี่ bestthaihost มากครบคือว่าจริงๆแล้วตัวของ Truenettalk เค้าบอกว่าเค้าไม่ให้แพกเกตอื่นนอกจาก Std. กบ Post paid ใช้ครับ สรุปคือ T-3 50 บาท 300 นาทีของผมใช้ไม่ได้ครับ