ช่วย หน่อยครับ write failed: No space left on device (28) ใน FreeBSD

มี Error แบบนี้ครับ ที่หน้าเว็บ php
Warning: session_write_close() [function.session-write-close]: write failed: No space left on device (28) in /usr/local/www/phpMyAdmin/index.php on line 44

Warning: session_write_close() [function.session-write-close]: Failed to write session data (files). Please verify that the current setting of session.save_path is correct () in

FreeBSD 6.2
Apache 1.3
php 5.2.1

มันเป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขอย่างไร เครื่อง รันมาปีกว่าครับ

partition ที่เก็บ session เต็มครับ

ค่า

ตอนมันเป็นแบบนี้ครับ
ns1# df -k
Filesystem

คำสั่งนี้ครับ

/ เต็มเลยแฮะ

ลองดูใน php.ini นะครัรบ

session.save_path มันแก้ไขได้ ย้ายไป folder ว่างๆ

(เช่น /cache ที่เห็นไม่มีการใช้งานเลย)

ขอบคุณครับ
ตอนแรก ผม
ไม่ได้กำหนด session.save_path ใช้มาปีกว่าๆ มันก็เป็นอย่างที่เห็น ตอนนี้ เลยกำหนดเป็น session.save_path /tmp

ขอบคุณครับ ย้ายไป /tmp แล้วครับ แล้วที่เดิมมันเก็บที่ไหนครับ ต้องไปลบมันออกหรือเปล่า
แล้ว อันที่เป็น 100 % ตรงนั้นมันคืออะไรครับ

อีกอย่างนะครับ แล้วที่ใหม่ (/tmp) จะจัดการอย่างไรกับมันเพิ่มเติมหรือเปล่าครับ หรือแค่ กำหนด ไว้เฉยๆ (กลัวมันเก็บอีก)

น่าจะอยู่ใน /var/lib/php/session น่ะครับ

ลองเข้าไปดูก็ได้

ขอบคุณครับ แล้วถ้าจะเพิ่มขนาด พื้นที่ของเดิม ทำได้ไหมครับ
และ ทำอย่างไร